Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

quochuy1996

Well-Known Member
Re: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Con Dune Prime 3.0 của tôi lâu lâu sau khi khởi động không thấy ổ BD rom phải ngắt nguồn sau nhiều giờ khởi động lại mới nhận được ổ BD rom (các HDD vẫn nhận bình thường, có gắn và cài Flash memory), đọc đĩa Bluray hay bị treo và kẹt đĩa phải mở thùng máy mới lấy đĩa ra được???Rõ chán

sirDee12172

Ðề: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bác nào giúp em với ! Em dùng đầu Dune Duo. Em có một cái CFI Bay đựng 5 ổ đĩa, kết nối với đầu Dune qua cổng USB. Em hay cắm cái CFI vào máy tính để copy phim và nhạc. Tự nhiên lần này cop xong, em cắm lại vào đầu Dune thì ko thấy nhận ổ nữa, em lấy thử cái USB cắm thử vào Dune cũng ko nhận. Bây giờ đầu Dune chỉ nhận 2 cái ổ cứng cắm trực tiếp vào đầu thôi, còn tất cả các thể loại USB, ổ cứng rời đều ko nhận :(. Em đã update firmware lên bản mới nhất rồi mà tình hình vẫn thế. Có bác nào giúp em với , em xin cảm ơn nhiều ạ

HTPC Supporter

Re: Ðề: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bác nào giúp em với ! Em dùng đầu Dune Duo. Em có một cái CFI Bay đựng 5 ổ đĩa, kết nối với đầu Dune qua cổng USB. Em hay cắm cái CFI vào máy tính để copy phim và nhạc. Tự nhiên lần này cop xong, em cắm lại vào đầu Dune thì ko thấy nhận ổ nữa, em lấy thử cái USB cắm thử vào Dune cũng ko nhận. Bây giờ đầu Dune chỉ nhận 2 cái ổ cứng cắm trực tiếp vào đầu thôi, còn tất cả các thể loại USB, ổ cứng rời đều ko nhận :(. Em đã update firmware lên bản mới nhất rồi mà tình hình vẫn thế. Có bác nào giúp em với , em xin cảm ơn nhiều ạ
Vào mục Setup rồi Reset Dune về mặc định đi bạn.

vinhlottery

Active Member

Mới dùng Dune H1, nhưng thi thoảng hay bị lỗi như thế này: xem phim định dạng iso hoặc mp4, bấm stop thì Hdp không trở về danh mục phim mà treo máy luôn, phải tắt và mở lại. Đang dùng firmware 120531_2200, đã down xuống 120329_2012 nhưng vẫn bị và cũng đã reset lại mặc định nhưng tình hình vẫn không thay đổi. Bác nào đã gặp trường hợp này chưa và giúp với. Xin cảm ơn!

sirDee12172

Ðề: Re: Ðề: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Bác chỉ em rõ hơn dc ko bác ?

---------- Bài trên gởi vào lúc 02:34:46 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 02:34:10 PM ----------

Vào mục Setup rồi Reset Dune về mặc định đi bạn.
Bác chỉ em rõ hơn dc ko bác ?

Các bác làm ơn cho em hỏi, em cắm cái thẻ nhớ SD vào Dune D1, muốn tăng bộ nhớ đệm mà toàn thấy báo là: Can not access; không tài nào format được. Có bác nào bị tình trạng trên chưa? Có cách nào khắc phục không ạ? Thanks các bác nhiều.

Hôm qua em cắm thẻ nhớ vào máy tính Format NTFS xong cắm vào Dune D1 thì nhận ngày, nhưng vào cài đặt tăng bộ nhớ đệm bằng thẻ thì đợi đến 30 phút vẫn không thấy xong, dừng không được. Phải tắt bằng cách rút điện. Không biết tại sao nữa?

huy_ngo21

Member

dune tv 301 chơi được 3D không mấy bác?

E dùng con Dune Base 3.0, khi copy phim từ USB 500G qua đường 3.0 thấy bảo lỗi Input/output khi sửa lỗi xong thường tốc độ copy giảm đáng kể chỉ từ 400k-2mb/s trông khi đó thường khi copy qua đường 3.0 tốc độ lên tối đa là 24mb/s. Bác nào từng gặp vấn đề này giúp e giải quyết với :(

Re: Ðề: HDI Dune (Base 3.0, Prime 3.0, Max, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

E dùng con Dune Base 3.0, khi copy phim từ USB 500G qua đường 3.0 thấy bảo lỗi Input/output khi sửa lỗi xong thường tốc độ copy giảm đáng kể chỉ từ 400k-2mb/s trông khi đó thường khi copy qua đường 3.0 tốc độ lên tối đa là 24mb/s. Bác nào từng gặp vấn đề này giúp e giải quyết với :(

Bác kết nối như thế nào ạ? Ổ cứng 500G cắm thẳng trực tiếp vào Dune rồi dùng lệnh Copy của Dune à?

Mình kết nối qua đường USB 3.0, cắm trực tiếp

huy_ngo21

Member

mấy bác cho mình hỏi dune tv 301 va dune hd smart có khác nhau lắm không? thanks

Quang_77

Các bác cho em hỏi cách xóa file của Dune TV301 như thế nào?, thanks.

FoolLover

Các bác vui lòng cho hỏi Dune Smart D1 làm sao cài đặt được giao diện tiếng Hoa vậy? Khi vào phần Setup > General > Interface language chọn Tiếng Hoa là nó có câu thông báo Language Not Available : Needed supplementary fonts are not installed. và không thể đổi thành Tiếng Hoa được. Củng chính vì không đổi được nên vào xem film có phụ đề Tiếng Hoa là lọan mã hết.
Mong các bác có kinh nghiệm hướng dẩn. Thanks!

Có ai bán HD TV-101 không ?

cocongidau

Retired

Có ai cần bán Dune Tv 301 không ta ?

Bên trên