Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

HD_Tamnhinso

Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Cho tôi hỏi dòng DUNE HD SMART có giao tiếp được các tivi đời củ có 3 đầu vào (RCA) không và B1, D1 và H1 thì máy nào xem đẹp và kinh tế hơn

Các dòng Dune Smart đều có thể kết nối với tivi đời cũ qua cổng RCA (đỏ, trắng, vàng). Vì các dòng Smart đều cùng dòng chip Sigma 8643, nên Bác có thể chọn theo tiêu chí của mình:

- H1: không có màn hình hiển thị, tháo rắp HDD dễ dàng.

- D1: có màn hình hiển thị, kết nối HDD hơi cực.

-B1: có đĩa Bluray, xem HDD gắn ngoài (con này đã ngưng hàng rồi).

Chúc Bác tìm được 1 con như ý. Thân!!!

qhuyqn

Member
Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Các bác cho hỏi đầu Dune 301 có chơi file VOB, MKV để hát kok được không ạ? (Ngắt lời, tạo list).

Cảm ơn các bác,

Mấy Bác ơi - Bluray chơi trên Dune làm sao chơi tiếp sao khi dừng - nó play lại từ đầu không à.

arenna

Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Mấy Bác ơi - Bluray chơi trên Dune làm sao chơi tiếp sao khi dừng - nó play lại từ đầu không à.

Thì bấm nhẩy chapter đến đoạn bác đang xem, nhanh mà, theo em biết hiên nay nó nhở MKV nhiều nhất, DVD, bluray không nhớ thì phải?

haitacne

Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Em thấy con Dune nhà em xem phim bluray vẫn play bình thường khi dừng mà bác, bác kiểm tra lại xem sao

---------- Post added 23-01-2013 at 01:31:21 PM ----------

Em thấy con Dune nhà em xem phim bluray vẫn play bình thường khi dừng mà bác, bác kiểm tra lại xem sao

Re: Ðề: Re: Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Kiểm tra là kiểm tra chổ nào Bác - nhờ Bác chỉ giáo cụ thể chút - con DUO nhà em nó không nhớ mình dừng chổ nào sao khi STOP ( not PAUSE) rồi PLAY lại.

ghetnhi

Ðề: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

chuẩn bị dồn tiền up em này là okie rồi

muakhonguotdat

Active Member
Re: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

Sao mình xem Youtube nó cứ được một lúc rồi dừng hình, chỉ còn tiếng nhỉ?

pana800

Active Member
Ðề: Re: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

Nhờ các bác tư vấn giúp là con Dune Duo khi kết nối với loa Logitech z906 thì nên dùng kết nối âm thanh optical chế độ bitstream từ Dune sang loa hay nên dùng đường ra analog 5.1 rồi cắm vào ngỏ vào analog trên loa? Theo các bác thì chip giải mã của Dune duo và chip giải mã của z906 con nào hay hơn. Cám ơn các bác.

HayvaDep

Re: Ðề: Re: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN

Nhờ các bác tư vấn giúp là con Dune Duo khi kết nối với loa Logitech z906 thì nên dùng kết nối âm thanh optical chế độ bitstream từ Dune sang loa hay nên dùng đường ra analog 5.1 rồi cắm vào ngỏ vào analog trên loa? Theo các bác thì chip giải mã của Dune duo và chip giải mã của z906 con nào hay hơn. Cám ơn các bác.

Nếu có xem phim thì nên dùng digital out( optical/coxial) bác à

taisaolag

Re: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

Mấy bác cho hỏi, con Dune TV 303D có phân phối ở VN ko ạ :)

tiendat

Active Member
Ðề: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

Cho mình hỏi cách chơi file *.flac trên Dune với.
Nếu trên máy tính, mình dùng "foobar" để chơi thì có thể thấy được các bài riêng lẻ trong cả album (đóng gói trong file *.flac) và chơi các bài đó riêng rẽ.
Tuy nhiên trên Dune D1 thì chỉ có thể chơi 1 file gộp *.flac duy nhất đó, mà không thể tách/ nhảy bài như trên máy tính.
Vậy trên Dune này thì cần xử lý như thế nào?

TomHCM

Member

Cho mình hỏi cách chơi file *.flac trên Dune với.
Nếu trên máy tính, mình dùng "foobar" để chơi thì có thể thấy được các bài riêng lẻ trong cả album (đóng gói trong file *.flac) và chơi các bài đó riêng rẽ.
Tuy nhiên trên Dune D1 thì chỉ có thể chơi 1 file gộp *.flac duy nhất đó, mà không thể tách/ nhảy bài như trên máy tính.
Vậy trên Dune này thì cần xử lý như thế nào?

Hiên nay em test thử thấy chơi flac có next bài như nhiều file mà

tiendat

Active Member

Thực tế là vẫn next được các bài flac.
Các album lossless vẫn đóng gói trong folder có cả file cue và file flac.
Vấn đề là Dune không hiểu được file *.cue, nên khi chơi flac thì nó chơi nguyên cả album (gồm tất cả các bài trong đó) như 1 file duy nhất.
Ý mình muốn chơi được các bài/ riêng trong cái album đó cơ, như khi bạn chạy file cue trong foobar ấy.
Chơi nguyên cả album như 1 file thì chán lắm.

Top of mind

Thực tế là vẫn next được các bài flac.
Các album lossless vẫn đóng gói trong folder có cả file cue và file flac.
Vấn đề là Dune không hiểu được file *.cue, nên khi chơi flac thì nó chơi nguyên cả album (gồm tất cả các bài trong đó) như 1 file duy nhất.
Ý mình muốn chơi được các bài/ riêng trong cái album đó cơ, như khi bạn chạy file cue trong foobar ấy.
Chơi nguyên cả album như 1 file thì chán lắm.

Bác bấm Popup trên remote vao muc playlist chọn bài được mà, Dune hiểu được file *.cue mà

tiendat

Active Member

Có thể phải check lại firmware xem sao, vì tớ cho chạy file cue nó không chạy, chỉ chịu chạy mỗi file flac thôi.

HayvaDep

Re: Ðề: Dune HD (TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301) -- (Base 3D BẮT ĐẦU LÊN KỆ)

Có thể phải check lại firmware xem sao, vì tớ cho chạy file cue nó không chạy, chỉ chịu chạy mỗi file flac thôi.
Bác chọn file nhạc đầu tiên mà play nhé..!

Bên trên