Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

su_su

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Bác thử dùng file đính kèm sau để cài giao diện tiếng Việt cho nó thử nha!!

Cái này xài tốt cho Duo...nhưng hình như cái này cũ nên nó chỉ Việt hoá được một phần.

HDM1

Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

Cái này xài tốt cho Duo...nhưng hình như cái này cũ nên nó chỉ Việt hoá được một phần.

Bác Tầm Nhìn Số & Ân Nguyên việt hóa bản chuẩn cho Dune đi.

Face2Face

Member

Có bác nào thữ DUne HD max nghe nhạc qua HDMI và nghe nhạc Qua đường Analog 7.1 xem được nào hay hơn chưa nhĩ?

ngc_luu

Well-Known Member

Có bác nào thữ DUne HD max nghe nhạc qua HDMI và nghe nhạc Qua đường Analog 7.1 xem được nào hay hơn chưa nhĩ?

Cái này còn phụ thuộc vào chất lượng amply và loa nghe nhạc của bạn, ở nhà tôi nghe qua amly thì cảm thấy rất hài lòng, chưa thử qua 7.1 và B1 không có ngõ 7.1:D

apc_hp

Member
Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0

Em mới mua em Dune Base 3.0 về xem nhưng bị lỗi như sau:
- Khi nhập enter vào folder ở Menu chính, hoặc file nội dung trong menu phụ thì kết nối bị out (đang từ HDMI 3 out ra HDMI 2), em dùng khiển TV bật về HDMI 3 thì file vẫn được mở và chạy bình thường.
- Khi mở file ISO, thì bị stop và out ra menu chính
Em không biết lỗi trên khắc phục như thế nào nhờ các bác giúp đỡ.

TamNhinSo.Net

Active Member

Em mới mua em Dune Base 3.0 về xem nhưng bị lỗi như sau:
- Khi nhập enter vào folder ở Menu chính, hoặc file nội dung trong menu phụ thì kết nối bị out (đang từ HDMI 3 out ra HDMI 2), em dùng khiển TV bật về HDMI 3 thì file vẫn được mở và chạy bình thường.
- Khi mở file ISO, thì bị stop và out ra menu chính
Em không biết lỗi trên khắc phục như thế nào nhờ các bác giúp đỡ.
Trường hợp đầu tiên của bạn là do TV để chế độ AnyNet+, bạn tắt chức năng đó đi thì sẽ không bị nữa.
Trường hợp thứ 2 là bạn test trên tất cả các file ISO đều bị hay là 1 số file? Dune Base xem tốt các loại file ISO: ISO DVD và ISO BLuray . Nếu tất cả các file ISO bạn đều không xem được thì nên mang tới nơi bán để họ kiểm tra giùm.

apc_hp

Member

Trường hợp đầu tiên của bạn là do TV để chế độ AnyNet+, bạn tắt chức năng đó đi thì sẽ không bị nữa.
Trường hợp thứ 2 là bạn test trên tất cả các file ISO đều bị hay là 1 số file? Dune Base xem tốt các loại file ISO: ISO DVD và ISO BLuray . Nếu tất cả các file ISO bạn đều không xem được thì nên mang tới nơi bán để họ kiểm tra giùm.

Thank bác, em đang dùng Sony NX 710, lát nữa về kiểm tra lại (không rõ ở mục cài đặt nào bác nhỉ)
Em cũng chưa kiểm tra hết các file ISO, vì mới thử từ hôm qua, nhưng các file ISO có dung lượng lớn
Có thể sửa bằng cách firmware lại không ah?

quangpt

chào các bác,
EM đang sài Dune Base3.0 chạy firmware 110127_2105_beta, không hiểu sao có rất nhiều phim MKV không lấy được phụ đề ngoài srt. Cũng phim ấy trên firmware cũa thì vẫn lấy đc phụ đề bình thường. Những phim ko lấy đc phụ đề lại toàn là 1080p mới lạ chứ.
Có 1 vấn đề nữa là ti vi nhà em Sony40BX400 fullHD nhưng khi set trên Dune là 1080p 50Hz thì cứ bị chớp tắt màn hình liên tục mặc dù đầu vẫn chạy.
Có bác nào có cao kiến gì không ạ.
Em xin cảm ơn!!!

Kyle Mark

Member

Cho e hỏi cái Dune Duo giống Dune Max toàn bộ chỉ trừ Ổ Bluray đúng không mấy bác? Chuẩn bị hốt em Dune Duo! Tiện cho em hỏi luôn là Dune Duo sài chip 8642 hay 8643! theo HD360 thi nó sai 8643 nhưng theo một số cửa hàng là 8642! Em đang phân vân vì cái này nên mong các bác giải thích dùm em luôn! Thanks!

HD_Tamnhinso

Cho e hỏi cái Dune Duo giống Dune Max toàn bộ chỉ trừ Ổ Bluray đúng không mấy bác? Chuẩn bị hốt em Dune Duo! Tiện cho em hỏi luôn là Dune Duo sài chip 8642 hay 8643! theo HD360 thi nó sai 8643 nhưng theo một số cửa hàng là 8642! Em đang phân vân vì cái này nên mong các bác giải thích dùm em luôn! Thanks!
Theo thông tin từ trang chủ của Dune thì em Duo dùng chip Sigma 8642.:)

peterv

Bác nào biết cách cài web browser vào Dune Lite thì báo em với, em thử cách trên dune-hd nói mà không được (giải nén file webbrowser vào internal hdd)

Em chia sẻ chút với các bác đang xài Dune và đang có ý định xài Dune:

- Dune base 3 cho phép tha hồ lựa chọn và nâng cấp ổ CD, DVD, BD mà không lệ thuộc vào ổ quang gắn sẵn như mấy series đời cao ;;) --> tùy tài chính và nhu cầu mà trang bị thoải con gà mái. Em tận dụng luôn cái ổ DVD của laptop HP cắm thẳng vào USB của Dune chạy ầm ầm, hình ảnh vẫn upscale lên 1080p như thường
- Với ai dùng Android thì việc điều khiển Dune dễ hơn bao giờ hết: Chỉ việc lên market gõ "dune" và tải trình điểu khiển xuống --> vào setup của Dune chuyển IP mạng lan từ auto sang manual rồi cố định IP --> từ giờ tha hồ chỉnh Dune qua phone mà chả cần phải chĩa cái remote vào Dune nữa ;;) Với Iphone thì không rõ có app không vì em không ưa táo tàu nên không ngó.:-q

Chúc các bác vui vẻ với Dune nhé

Ân Nguyên

- Dune base 3 cho phép tha hồ lựa chọn và nâng cấp ổ CD, DVD, BD mà không lệ thuộc vào ổ quang gắn sẵn như mấy series đời cao ;;) --> tùy tài chính và nhu cầu mà trang bị thoải con gà mái. Em tận dụng luôn cái ổ DVD của laptop HP cắm thẳng vào USB của Dune chạy ầm ầm, hình ảnh vẫn upscale lên 1080p như thường
- Với ai dùng Android thì việc điều khiển Dune dễ hơn bao giờ hết: Chỉ việc lên market gõ "dune" và tải trình điểu khiển xuống --> vào setup của Dune chuyển IP mạng lan từ auto sang manual rồi cố định IP --> từ giờ tha hồ chỉnh Dune qua phone mà chả cần phải chĩa cái remote vào Dune nữa ;;) Với Iphone thì không rõ có app không vì em không ưa táo tàu nên không ngó.:-q

Với Iphone Dune HD cũng có phần mềm miễn phí trên Apple Store.

http://itunes.apple.com/us/app/dune-remote/id408868276?mt=8

thogaubien

Í da, sao em search nó báo ko có nhỉ? hay là phải android 2.2? máy em 1.6 :(, tìm hoài ko đc

HD Pro

Xin hỏi xon Dune Lite thì có sử dụng được các tính năng hay này không?

curious

Member

có bác nào bị lỗi như em không nhỉ ? đang xem tự động tắt nguồn, chỉ có mỗi cái đèn đỏ, điều khiển bấm gì cũng không được, phải tắt nguồn bật lại mới được (em dùng Dune D1, firm cài bản mới nhất vẫn bị)

mauyeu

có bác nào bị lỗi như em không nhỉ ? đang xem tự động tắt nguồn, chỉ có mỗi cái đỏ, điều khiển bấm gì cũng không được, phải tắt nguồn bật lại mới được (em dùng Dune D1, firm cài bản mới nhất vẫn bị)

Em có bị rồi nhưng mang qua chỗ em mua hàng mấy cậu bán hàng Reaset lại,giơ chạy lại ngon

mousehptelco

Bạn bấm trên điều khiển phím sub... vào phần setup lựa chọn

raymondjasper

Re: Ðề: HDI Dune: Dune Base 3.0, Dune Prime 3.0 , Dune Max, Dune Smart, Dune Pro, Dune Lite

hi các bác cho em hỏi : em đang dùng dune smart h1 được 1 tháng thì có hiện tượng khi update firmware mới nhất ( 10/3/2011 ) có đuôi xxxxxx1211 thì down được tầm 72 KB / 75 mb thì báo READ ERROR và đứng máy luôn, dune bảo lưu trên HDD ( em say yes ) ; với lại nếu muốn up qua USB thì làm thế nào ah ? thánk

Bên trên