Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

kiencon

Ðề: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Dune không xem được Paris by night thì mua làm gì bây giờ.

Con Base 3D nhà mình bỗng nhiên cổng USB lúc nhận lúc không(3-4 ngày trước), bây giờ thì kog nhận luôn. Mình thường xuyên dùng cổng USB trước mặt, cổng sau kog dùng (bất tiện), giờ test thử cổng sau cũng không nhận luôn. Mình ở tp HCM, đem sửa ở đâu mấy bro?
P/s: Mấy HDD trước giờ vẫn gắn qua USB, chạy ngon lành. Đã test qua PC hoặc USB của Tivi đều nhận tốt, chỉ em Dune này không thấy!?!

binhhc

Moderator

Con Base 3D nhà mình bỗng nhiên cổng USB lúc nhận lúc không(3-4 ngày trước), bây giờ thì kog nhận luôn. Mình thường xuyên dùng cổng USB trước mặt, cổng sau kog dùng (bất tiện), giờ test thử cổng sau cũng không nhận luôn. Mình ở tp HCM, đem sửa ở đâu mấy bro?
P/s: Mấy HDD trước giờ vẫn gắn qua USB, chạy ngon lành. Đã test qua PC hoặc USB của Tivi đều nhận tốt, chỉ em Dune này không thấy!?!
Bác cứ vác em nó tới Ân Nguyên cho lành.

meocon

Well-Known Member

Đem qua Ân NGuyên (Dune.vn) kiểm tra thử xem a

meocon

Well-Known Member

Ở đâu thì cũng dần buộc phải coi offline thôi bác ơi. Vấn đề bản quyền dần được thắt chặt mà.

Em ko nghĩ vậy , giờ là đám mây , cái gì cũng onine chứ
Dune solo 4K cũng chạy thêm android đấy thui , nếu ko thì cần gì phải làm 2 HDH

vovinhd

Member

2 ngày cuối tuần vừa rồi HDviet cũng ko xem được các bác nhỉ? Nản với anh dune này quá.

vovinhd

Member

Có bạn nào HD viet ko xem đc ko? Mình click vào app toàn bị treo hoặc nhảy ra trang facebook / bắt update firmware... rồi treo luôn

Em hỏi các bác 1 chút, em mới chơi hd, có sắm 1 bộ az2 và jamo 506 hs3, giờ mua 1 em dune d1 1tr8 về xem phim nghe nhạc 50/50 có ổn trong tầm tiền ko ạ. Em hỏi thêm em dune d1 cắm được hdd 2.5inch ko ạ, chỉ cần cắm vừa thôi ạ, bé thì em chèn tạm băng dính hi. Con dune d1 có xem được video, phim, nhạc online ko ạ

meocon

Well-Known Member

Em hỏi các bác 1 chút, em mới chơi hd, có sắm 1 bộ az2 và jamo 506 hs3, giờ mua 1 em dune d1 1tr8 về xem phim nghe nhạc 50/50 có ổn trong tầm tiền ko ạ. Em hỏi thêm em dune d1 cắm được hdd 2.5inch ko ạ, chỉ cần cắm vừa thôi ạ, bé thì em chèn tạm băng dính hi. Con dune d1 có xem được video, phim, nhạc online ko ạ

- Online thì ko a
- Offline OK
- KO xem đươc 3D gốc
- Ổ cứng 3.5" và 2.5" OK

meocon

Well-Known Member

Em cảm ơn bác, em hỏi thêm chút con dune d1 có jac mạng dây thế mình vào youtube xem được videp ko ạ

A muo16n xem online thì mua ANdroid box , xem youtube , tv online , phim HD online , Thúy Nga ... đều dễ dàng , free và OK

Em cảm ơn bác, em hỏi thêm chút con dune d1 có jac mạng dây thế mình vào youtube xem được videp ko ạ

binhhc

Moderator

Bạn phải tự thử xem sao thôi, có cổng LAN thì có thể vào được mạng, vấn đề là vào xem được cái gì thôi.
Bạn thử tải file cài đặt của Youtube về thử cài xem có được không.
All app for Dune:
https://www.fshare.vn/folder/DUTCXF2OYJIP

tieututhui

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi, sao con Dune 303 từ lúc mua tới giờ mình vẫn không truy cập được mạng Lan, dù đã thử hết các cách trên diễn đàn rồi. Vào Workgroup không thấy file nào cả

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune HD (Base 3D, TV-303D, Max 3D, Smart, Pro, Duo, Lite, TV 101, TV 301)

Các bác cho mình hỏi, sao con Dune 303 từ lúc mua tới giờ mình vẫn không truy cập được mạng Lan, dù đã thử hết các cách trên diễn đàn rồi. Vào Workgroup không thấy file nào cả

dune.vn a gọi hỏi kỹ thuật trực tiếp xem

kiencon

Thanh lý DUNE cho e , mua ANdroid box về , xem online nhiều app như smartphone , ko lo sợ
Em còn cái Dune 303D lấy của bác, bác nhận thanh lý bao nhiêu thì nhắn em nhé 0903803535.

zosiar

Member

Con Base3D của mình vừa bị 1 lỗi cực kỳ vớ vần là mình thay đổi các icon trong Setting thì nó tự động restart và restart xong, sau khi lên màn hình chào Zappiti thì nó đen luôn. Trên màn hình nhỏ của Dune nó hiện thông báo RETRY 1, 2, 3, ... lâp lại liên tục. Lỗi như trong file hình https://drive.google.com/open?id=176oFdYoAVGZhvuTeg8Nswe1VeQ9g5Fs_mw

Mình đã thử cài lại firmware thì không được, nó báo lỗi ERR A06

Nhờ các bác tư vấn giúp cách xử lí.

forzet

Các bác cho mình hỏi là dòng Dune hiện giờ có em nào xem trực tiếp được qua ổ cứng mạng nội bộ chưa?

Còn Dune cổ của mình hiện cắm qua bộ Hub Network ko nhận được ổ cứng mạng nội bộ, cũng ko biết cách nào để setup cả.

Nếu là PC thông thường chỉ cần vào Explorer, gõ \\192.168.1.5 là vào được ổ mạng, vào folder HD xem film bình thường và chuyển qua màn hình 55" rất dễ dàng.

Tuy nhiên em Dune thì có phần Network nhưng chả biết chỉnh làm sao, đã thử đủ cách mà ko thành công, ko biết các bản Dune bây giờ có em nào cho phép config Network để truy cập ổ cứng mạng ko?

Bên trên