Đánh giá Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

haohanluongson

Active Member
Ðề: Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

Cái cổng LAN trên Dune H1 tốc độ là 100 hay 1000 các pác nhỉ, sao mình đang xem phim qua LAN mà thấy chậm quá, mỗi lần bật 1 phim mà phải chờ Buffing vài chục giây lận :((

hdkhanhhoa

đúng rồi bác ah! dune H1 thì với giá 239$ thì tầm giá 5tr mấy bác ah!

D1 của e xem mấy phim thấy chỉ có tiếng chứ k có hình,liệu có bị sao k các bác .Tại d1 hay tại file phim lỗi nhỉ,còn có cả phim chỉ xem dc nửa tiếng rồi k xem dc nữa nó tự động chạy lại phim đấy từ đầu.

DAIYOU

Active Member

D1 của e xem mấy phim thấy chỉ có tiếng chứ k có hình,liệu có bị sao k các bác .Tại d1 hay tại file phim lỗi nhỉ,còn có cả phim chỉ xem dc nửa tiếng rồi k xem dc nữa nó tự động chạy lại phim đấy từ đầu.

Cái này do phim bạn Download bị lỗi hay do nhóm Rip hoặc thiếu .Không phải do đầu Dune nhé ,cứ yên tâm mà xài.
Trước mình cũng bị tình trạng này vài phim ,không đáng kể ,kéo lại vài tiếng là xong.
Mình cũng đang xài Dune Smart D1 thấy ổn định mà.

uran

Member

Em cắm thử dune D1 sang projector (đời cổ nên ko có HDMI) bằng av màu vàng (giắc hoa sen) ko nhận :-?? có biết ko ạ, Hay em phải mua giắc loại 1 đầu Hdmi, 1 đầu vga ???

TamNhinSo.Net

Active Member
Re: Ðề: Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

Em cắm thử dune D1 sang projector (đời cổ nên ko có HDMI) bằng av màu vàng (giắc hoa sen) ko nhận :-?? có biết ko ạ, Hay em phải mua giắc loại 1 đầu Hdmi, 1 đầu vga ???

Trạng thái này là chưa chuyển sang cổng AV. Anh nhấn nút mode trên remote từng cái 1, cho đến khi trên màn hình máy chiếu hiện lên.

thegioicongnghe

dune d1 va h1 không co khac biệt lon chi là cai màng hình o phia truoc em h1 thì tầm gia (239$) 5tr đo bac

dunehdhuyphat

con be giông con b1 và con he giông con h1 qua vay cac bac?8-}

thegioihoanmy

em muốn mua 1 con DUNE về chơi, nhưng em đang phân vân không biết chọn con D1 hay H1, theo các bác em nên chọn con nào thì tốt nhât! :-w

DAIYOU

Active Member

em muốn mua 1 con DUNE về chơi, nhưng em đang phân vân không biết chọn con D1 hay H1, theo các bác em nên chọn con nào thì tốt nhât! :-w

Em nào cũng tốt ,chỉ khác nhau H1 có khay tháo ổ HDD nhưng không màn hình,D1 có màn hình nhưng phải tháo ốc vít mới gắn HDD vào được.
Bác thấy cái nào tiện lợi cho bác thì xúc thôi.Nếu bác có từ 2 ổ HDD trở lên thì nên múc em D1 tiện cho việc nghe nhạc đỡ phải mở LCD.
Phần mềm như nhau cả.

TomHCM

Member

Em nào cũng tốt ,chỉ khác nhau H1 có khay tháo ổ HDD nhưng không màn hình,D1 có màn hình nhưng phải tháo ốc vít mới gắn HDD vào được.
Bác thấy cái nào tiện lợi cho bác thì xúc thôi.Nếu bác có từ 2 ổ HDD trở lên thì nên múc em D1 tiện cho việc nghe nhạc đỡ phải mở LCD.
Phần mềm như nhau cả.

Em yêu H1 vì giá trong tầm tiền

toivannho

Active Member

chỉ còn vụ phụ đề 3D mà giải quyết được là GOOD

thegioihoanmy

hình như phần mềm này chỉ giải quyết đc đối với em dune và một số dòng khác. và hình như nó không giải quyết được tất cả các đầu phát HD phải không các bác?:-?

Bên trên