Đánh giá Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

longzin1982

Ðề: Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

Các bác chỉ e cách setup Dune H1 với. E mua về vẫn để chế độ mắc định. Thanks các bác nhiều.

susucarot

Member

hình như phần mềm này chỉ giải quyết đc đối với em dune và một số dòng khác. và hình như nó không giải quyết được tất cả các đầu phát HD phải không các bác?:-?

Giải quyết được với đầu HD hổ trợ phụ đề IDX/SUB

susucarot

Member

Hình ảnh vẫn ở đúng độ phân giải của nó là 720P hoặc 1080P. Chỉ riêng phụ đề là có độ phân giải 480P thôi

mynhanHD

Hình ảnh vẫn ở đúng độ phân giải của nó là 720P hoặc 1080P. Chỉ riêng phụ đề là có độ phân giải 480P thôi

bác ơi vậy khi sử dụng phần mềm cho phu đề phim 3D. hình ảnh của phim là 720p hoặc 1080p (là phụ thuộc vào phim đang chiếu)?
còn phụ đề chỉ đạt ở mức 480p? ý của bác là vậy phải không?

conbaoso

Member

bác ơi vậy khi sử dụng phần mềm cho phu đề phim 3D. hình ảnh của phim là 720p hoặc 1080p (là phụ thuộc vào phim đang chiếu)?
còn phụ đề chỉ đạt ở mức 480p? ý của bác là vậy phải không?

Chính xác ...................

DAIYOU

Active Member

Các bác chỉ e cách setup Dune H1 với. E mua về vẫn để chế độ mắc định. Thanks các bác nhiều.

Trên cái remote có chữ A,B,C,D ,tùy theo ứng dụng nào mà nó ghi chú dưới góc trái màn hình .Ví dụ chữ A là trình bày ,bạn bấm cho nó sắp xếp lại như bạn thích, chữ B là Skins bấm vào nó thay đổi cái hình nền ,còn muốn đẹp nữa thì tự làm hay tìm các bài viết về nó mà kéo về.
Phần Setup cơ bản là Audio và Video .
Audio để Original và 7.1 để cho âm thanh DTS cao nhất có thể.
Video để HDMI ,tỉ lệ khung hình 16:9 ,độ phân giải để Auto hay 1080p.

Bạn cứ chỉnh đi không sao đâu từ từ rồi quen .

angle

Active Member

Hi các bác,

E đang xài con Kaiboer K330i, but nay đang muốn nâng cấp lên em khác ngon hơn & có luôn BR, ngân sách e dự trù thì từ 6-10t.

Các bác cho e hỏi vậy e nên chọn pá nào sau đây.
- Lấy B1 hay Dune Max?? But e đọc thì thấy là con B1 thì có BR but kg hỗ trợ full cho audio 7.1 ah?? Và hình như là B1 thì work kg được smooth so với D1, H1 ??

- Hoặc chọn 01 dòng khác Dune, có tích hợp luôn BR?? P.án này chắc em phải làm chuột bạch rùi, vì e dạo trên 4R chưa thấy có dòng nào thì phải.

- Giữ nguyên con Kaiboer, & mua thêm cái đầu BR riêng???

Mong các bác tư vấn thêm. Tks

Bác cứ làm em Dune max cho đẳng cấp vừa đỉnh vừa tiện lợi.

DaiNguyenSoai

hihi bác chọn dune max mà dùng, nếu bác ngại vì chi phí bỏ ra quá nhiều thì bác dùng b1, nhưng b1 trên thị trường đã đống băng rồi bác ah!

TomHCM

Member

Em thấy trên thị trường có ai bán đâu mà đóng băng bác nhỉ?

DaiNguyenSoai

uhm thì đống băng theo ý của mình là hết hàng đó bác, B1 hiên nay không còn ai bán cả, nếu muốn mua thì cần phải đặt hàng mới có bác ah! (*)

sacxuan

nếu đặt hàng mua em nó thì mất khoản bao lâu bác?~:>

long@1976

Member

Các bác cho e hỏi 1 chút vì hơi gà với cái này ! em dun smart d1 thấy ghi là bộ nhớ flash là 128mb nhưng sao khi e kiểm tra tại phần setup thì chỉ có 16mb vậy ( trong đó mặc định sử dụng khoảng trên 2mb, reset cũng ko xóa được) ! Như vậy có phải là phần mềm điều khiển đã chiếm 1 phần dung lượng và chỉ có thể sử dụng được 16mb ( và phải cắm thêm usb nếu muốn mở rộng, nếu vậy thì 2mb được sử dụng trong 16mb mặc định nó là cái gì mà ko xóa được ) ! Hay là con Dun D1 của e là hàng Fake nên ko đủ dung lượng flash memory của nhà sx ? Rất mong các Bác chỉ bảo e với !

sacxuan

B1 hiện nay nhà phân phối Ân Nguyên không còn nhập về nữa. Bác nên thêm chút làm em Dune Max cho đẹp và hoành tráng.

em max nó khoản (1,000 vạn) rồi chứ ít gì âu bác, em cam k nổi em nó âu hihihi...........[-X

xe bo 4 banh

Bác nào có hướng dẫn sử dụng Smart D1 cho em xin cái

angle

Active Member

B1 đã có hàng rồi nha các pro. :D

Bên trên