Đánh giá Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

Dune tự nhận IP (DHCP) của modem hay router cấp mà.

haohanluongson

Active Member

Có pác nào làm cho DUne nó thấy được ổ đĩa trên Desktop được share qua LAN ko, vào desktop thì nhìn thấy HDD của Dune, nhưng vào DUne thì lại ko thấy ổ đĩa của Desktop, thế mới đau, đang tính dùng con Dune TV-101 để xem qua LAN mà dek thấy cái ổ cứng được share qua LAN, có cách nào chỉ em phát các pác

angle

Active Member

Có pác nào làm cho DUne nó thấy được ổ đĩa trên Desktop được share qua LAN ko, vào desktop thì nhìn thấy HDD của Dune, nhưng vào DUne thì lại ko thấy ổ đĩa của Desktop, thế mới đau, đang tính dùng con Dune TV-101 để xem qua LAN mà dek thấy cái ổ cứng được share qua LAN, có cách nào chỉ em phát các pác

Bác share chưa đúng cách thôi. click phải chuột chọn Include in library phần bác cần share nhá.

nganha_hd

Đổi lại sẽ không nhanh và ổn định bằng dây.

vậy nếu em mua usb wifi cấm vào thì dune nó nhận đc không các bác? vì nhà em không có mạng, em định dùng cách này không biết là có đc không ah?

chaungocnu

các bác cho em hỏi tí. dune smart có thể nghe nhạc 2 kênh thông qua cổng AV ở phía sau nó không ạ (nếu cấm trực tiếp 2 loa bằng jack hoa sen)?

baodom

Active Member

A cắm bằng 2 jack bông sen vẫn nghe nhạc tốt a. A lên Tầm Nhìn Số e test cho a

vietsao

em đang sử dụng dune h1, nhưng em nghe nhạc thì sử dụng loa cấm trực tiếp vào cổng L,R của em dune nghe nhạc cũng khá ổn, khi wa nhà anh bạn của em nó xài dune max vẫn gắn trục tiếp như em. nhưng bên 7.1, em cảm thấy vẫn như nhau không khác biệt mấy ạ

magna306

hi

mấy bác cho tôi hỏi dune d1 có chơi được nhiều file sub srt trong 1 folder ko ? tôi có 3 file sub đã đỗi tên giống tên cũa file film nhưng khi chiếu nó chỉ thấy có 1 file sub thôi.bác nào biết cách chỉnh xin chỉ dùm.

cám ơn

hi

mấy bác cho tôi hỏi dune d1 có chơi được nhiều file sub srt trong 1 folder ko ? tôi có 3 file sub đã đỗi tên giống tên cũa file film nhưng khi chiếu nó chỉ thấy có 1 file sub thôi.bác nào biết cách chỉnh xin chỉ dùm.

cám ơn
Chỉ có một cách là add sub vào thành hard sub thôi, lúc đấy thì bác tha hồ mà chọn sub

chaenl

Chỉ có một cách là add sub vào thành hard sub thôi, lúc đấy thì bác tha hồ mà chọn sub

bác có thể cho cái hướng dẫn không, em cũng bị tình hình như thế, muốn add nhiều file phụ đề nhưng chẳng biết phải làm thế nào? nhờ bác chỉ rõ hơn vì em mới chơi hátđê :(

bác có thể cho cái hướng dẫn không, em cũng bị tình hình như thế, muốn add nhiều file phụ đề nhưng chẳng biết phải làm thế nào? nhờ bác chỉ rõ hơn vì em mới chơi hátđê :(
Của bạn đây
http://www.hdvietnam.com/diendan/6-...-giam-chat-luong-film-voi-format-factory.html

Hoặc
http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=107107
Cái này hay hơn và nhanh hơn

Ngocnhi Blog: Hướng dẫn từng bước ghép sub cho phim (softsub +hardsub)

Trên diễn đàn nhiều lắm, bạn chịu khó tìm nhá

lambibi

hi

cám ơn

các bác con dune nó đọc đc phụ đề rời cơ mà?:-t chỉ cần bỏ phụ đề vào và rename phụ đề giống tên phim là ok cơ mà?

nokian9x

Well-Known Member

hi

cám ơn

Nếu 3 file Sub là 3 ngôn ngữ khác nhau thì bạn hard sub 2 cái vào file rồi cái còn lại thì đổi tên giống tên phim. Hoặc bạn có thể thử cho 3 file sub vào cùng 1 folder phim rồi khi xem chọn phần Subtitle xem có hiển thị 3 file lên không?

Bên trên