Đánh giá Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

luotgia

Ðề: Dune HD Smart: Sự đầu tư khôn ngoan

Nếu 3 file Sub là 3 ngôn ngữ khác nhau thì bạn hard sub 2 cái vào file rồi cái còn lại thì đổi tên giống tên phim. Hoặc bạn có thể thử cho 3 file sub vào cùng 1 folder phim rồi khi xem chọn phần Subtitle xem có hiển thị 3 file lên không?

thế ý của bác là chỉ add 2 cái còn 1 cái thì không add chỉ để phụ đề rời ngoài ở trong file ah?

DaiNguyenSoai

thế ý của bác là chỉ add 2 cái còn 1 cái thì không add chỉ để phụ đề rời ngoài ở trong file ah?

vấn đề ở đây là thời gian bác ơi. add sub cũng hơi lâu lâu, nếu có thời gian thì add bao nhiêu tùy thích:D

cokain

các bác con dune nó đọc đc phụ đề rời cơ mà?:-t chỉ cần bỏ phụ đề vào và rename phụ đề giống tên phim là ok cơ mà?

vấn đề ở đây là bác ấy muốn add phụ đề vào luôn trong phim chứ k muốn sử dụng phụ đề rời!

copydan

vấn đề ở đây là bác ấy muốn add phụ đề vào luôn trong phim chứ k muốn sử dụng phụ đề rời!

em dune chơi đc phụ đề rời thì mình nghĩ không nên chơi phụ đề add vì khá rối. nhưng nếu chơi phụ đề rời nên rename tên phim phải đúng với tên của sub thì em dune mới hiểu

nokian9x

Well-Known Member

em dune chơi đc phụ đề rời thì mình nghĩ không nên chơi phụ đề add vì khá rối. nhưng nếu chơi phụ đề rời nên rename tên phim phải đúng với tên của sub thì em dune mới hiểu

Nếu có thời gian cứ add vào cho đỡ lằng nhằng nhiều file:)

copydan

Nếu có thời gian cứ add vào cho đỡ lằng nhằng nhiều file:)

phim thì mình chỉ xem qua 1 -> 3 lần là nhiều rồi, cần chi add nhiều khổ thân bác. thường thì xem xong mọi người xóa rồi chép lại phim mới hơn

chau_tinh_tinh

sau thời gian nghiên cứu tìm hiểu em thấy Dune Smart H1 được, em tính làm em này vì thấy tình năng đầy đủ các bác thấy thế nào?

copydan

sau thời gian nghiên cứu tìm hiểu em thấy Dune Smart H1 được, em tính làm em này vì thấy tình năng đầy đủ các bác thấy thế nào?

giữa h1 và d1 tính năng điều như nhau, bác chọn con nào cũng tốt chơi nó thì hây phét!=P~

chunglinh

Có bác nào gặp trường hộp này chưa ạ? em chuyển định dạng video từ 3GB sang MKV thì không có tiếng ( em sử dụng chương trình Format Factory) bác nào đả sử dụng qua chỉ em với ạ?

addroa

tính năng của tất cả các dòng của dune điều như nhau, khác ở chổ là em càn bự thì càng oành tráng thôi:))

xaru

nếu có lựa chon giữa dune H1 & D1 thì theo mấy bác con nào se hây hơn ạ. em định làm một con nhưng không biết nên chọn con nào

D1 đẹp, tháo lắp ổ cứng hới mất thời gian (2 phút)
H1 xấu, tháo lắp ổ cứng nhanh

Bác nên chọn D1, D1 có màn hình cho phép bác lựa chọn file để Play mà không cần bật tivi, vì vậy nếu bác có nhu cầu nghe nhạc nữa thì rất nên chọn D1 cho tiện, giải pháp của em là D1+ hdd box có Esata, ổ cứng trong máy để chứa nhạc và những phim hay cần giữ để xem lại, ổ cứng ngoài kết nối với D1 qua cổng Esata dùng để copy phim và xem các phim mới.
Còn không thì bác lấy H1 vừa rẻ hơn, đơn giản hơn lại tiện tháo lắp ổ cứng.

saigonmix

Active Member

chuẩn!
h1 đơn giản nhưng lại không đẹp, d1 đẹp nhưng lấp hdd lâu

remoter

mấy bác cho em hỏi cái này với. nếu copy phim từ hdd gắn trong con H1, sang hdd gắn ngoài thì tốc độ sao chép là bao nhiêu mê/giây thế mấy bác?

oanhliet

mấy bác cho em hỏi nếu muốn chuyển đổi định dạng của file (đuôi), thì làm sao để phụ đề rời xuất theo luôn ạ?

HD_Tamnhinso

mấy bác cho em hỏi cái này với. nếu copy phim từ hdd gắn trong con H1, sang hdd gắn ngoài thì tốc độ sao chép là bao nhiêu mê/giây thế mấy bác?

Nếu HDD gắn cổng USB thì tốc độ là 23 - 24, còn nếu là Esata thì tốc độ 44 - 46.

HD_Tamnhinso

mấy bác cho em hỏi nếu muốn chuyển đổi định dạng của file (đuôi), thì làm sao để phụ đề rời xuất theo luôn ạ?
Bác muốn sử dụng phụ đề rời SRT, thì Bác đặt tên phụ đề trùng với tên phim. VD: tên phim 2012.720.mkv thì tên phụ đề là 2012.720.srt

DaiNguyenSoai

nếu bác muốn phụ đề xuất theo khi chuyển đổi thì bác add phụ đề vào khi chuyển đổi xong thì phụ đề sẽ có luôn trong phim.
bác cảm thấy khó quá thì cứ chuyển đổi bình thường còn phụ đề thì mình chơi phụ đề rời sẽ đơn giản. chỉ cần tên phim trùng với tên phụ đề thì ok.
chúc bác vui vẻ!

Bên trên