Dune Lite - nhẹ, cơ động, nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ!

Ðề: Dune Lite - nhẹ, cơ động, nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ!

Bác Chip cho em hỏi con Dune Lite này có hỗ trợ HDD gắn thông qua cổng USB ko bác ?

Hay chỉ hỗ trợ HDD gắn trong :(

Chỉnh sửa lần cuối:

TamNhinSo.Net

Active Member

Bác Chip cho em hỏi con Dune Lite này có hỗ trỗ HDD gắn thông qua cổng USB ko bác ?

Hay chỉ hỗ trợ HDD gắn trong :(

Ngoài khả năng gắn ổ cứng vào trong thì Dune Lite còn có 2 cổng USB giúp bạn dễ dàn kết nối với ổ cứng gắn ngoài

CentrinoII

Con này gắn Camry được không bác Chip. Và gắn ở đâu được bác chỉ giùm em

Gắn trên xe dễ hỏng ổ cứng lắm. Trước em cũng dùng 1 em HDP của Sarotech trên xe rồi, ổ cứng không chống shock

FBIVN

Member

Gắn trên xe dễ hỏng ổ cứng lắm. Trước em cũng dùng 1 em HDP của Sarotech trên xe rồi, ổ cứng không chống shock

Dùng chung với HDD External chống shock OK chứ bác? Nghe quảng cáo là mấy cái HDD Mobile chống shock dữ lắm mà ta :p

conando

Well-Known Member

cái cần nhất cho người chơi là tháo lắp HDD nhanh chóng và thuận tiện lại không có, chẳng lẽ cứ để yên và xem tới xem lui. tính gọn gàng thì rất tốt cho ai cần.

Ân Nguyên

Dự kiến cuối tháng này co firmware mới thay đổi toàn diện hình ảnh của Dune

TamNhinSo.Net

Active Member

cái cần nhất cho người chơi là tháo lắp HDD nhanh chóng và thuận tiện lại không có, chẳng lẽ cứ để yên và xem tới xem lui. tính gọn gàng thì rất tốt cho ai cần.

Sự thật thì chỉ 10% anh em mua DUne Lite về gắn ổ gắn trong. Ổ gắn trong 2.5" giờ khá đắt và chưa có dung lượng lớn

ACMilan

Cảm ơn bác Chip, mới nhờ bác manhthang mua giúp 1 cái chạy khá là ổn. Con này ngon trong tầm giá!

HDM1

Cảm ơn bác Chip, mới nhờ bác manhthang mua giúp 1 cái chạy khá là ổn. Con này ngon trong tầm giá!

Bác mua giá bao nhiêu thế? Thấy có nơi bán 3t5, nới khác 3t7

vozhanoi

Bác mua giá bao nhiêu thế? Thấy có nơi bán 3t5, nới khác 3t7

Bác manhthang bán cái này mà, nhưng mà ở Hải phòng, nếu ở Sài gòn bác qua TNS còn ở Hà nội thì bác cứ chạy qua hdmedia.vn Dune nào cũng có, Dune lite tầm 3,5tr

lequocvan

Active Member

cảm on bác về bài viết,
nhân tiện bác cho em hỏi 1 ti, em mua đầu dune duo bên tamnhinso, mặc định hdmi deep color=8bit, em nâng lên 10bit hoặc 12bit thì tắt tối thui luôn. Lcd em sử dụng là sony 40NX710
em ko biết có phải dây kèm theo máy ko tốt để nâng lên ko.
Thấy bác nâng lên 12bit làm em ham qua, bác sử dụng dây HDMI hiệu gì vậy.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cảm on bác về bài viết,
nhân tiện bác cho em hỏi 1 ti, em mua đầu dune duo bên tamnhinso, mặc định hdmi deep color=8bit, em nâng lên 10bit hoặc 12bit thì tắt tối thui luôn. Lcd em sử dụng là sony 40NX710
em ko biết có phải dây kèm theo máy ko tốt để nâng lên ko.
Thấy bác nâng lên 12bit làm em ham qua, bác sử dụng dây HDMI hiệu gì vậy.

Cái panel chỉ chịu được 8bit mà bác nâng lên 10bit thì nó tối là phải rồi, dây HDMI vô tội. Em dùng dây HDMI đại trà, giá 120k/sợi

HDCanTho

Bác manhthang bán cái này mà, nhưng mà ở Hải phòng, nếu ở Sài gòn bác qua TNS còn ở Hà nội thì bác cứ chạy qua hdmedia.vn Dune nào cũng có, Dune lite tầm 3,5tr

Cần Thơ thì ghé em nhé! Luôn có hàng hot từ Sài Gòn chuyển xuống!

lequocvan

Active Member

Cái panel chỉ chịu được 8bit mà bác nâng lên 10bit thì nó tối là phải rồi, dây HDMI vô tội. Em dùng dây HDMI đại trà, giá 120k/sợi
Vậy là TV của em mới mua chịu được 8bit à, con em đây: KDL-40NX710 : Dòng NX710 : TV LCD BRAVIA
Em xem từ set top box của HTV nó sáng đẹp vô cùng. còn xem trên đầu Dune duo thì màu sắc không bằng, nên lấy cable của set top box đem qua thử thì lên được 10bit thì màu sắc cải thiện nhưng không ổn định lắm, lâu lâu chớp tắt.
Còn xem trên đầu bluray 3d của sony thì sáng đẹp vô cùng không gì bằng.
Vậy là do đầu HD duo em có vấn đề rồi đúng ko bác.

HDCanTho

Em xem từ set top box của HTV nó sáng đẹp vô cùng. còn xem trên đầu Dune duo thì màu sắc không bằng

Em không tin điều bác nói. Lần đầu tiên em nghe nói HDTV đẹp hơn HD Player. Và cái set top box của bác có chức năng đọc được file mkv ?
Khi so sánh 2 thiết bị hình ảnh thì phải sử dụng chung source media bác ạ

tusontay

Huyền Thoại

Em không tin điều bác nói. Lần đầu tiên em nghe nói HDTV đẹp hơn HD Player. Và cái set top box của bác có chức năng đọc được file mkv ?
Khi so sánh 2 thiết bị hình ảnh thì phải sử dụng chung source media bác ạ
Theo E hiểu thì nó phụ thuộc vào nguồn Film chứ bác ơi!

lequocvan

Active Member

Theo E hiểu thì nó phụ thuộc vào nguồn Film chứ bác ơi!

source media là nói chung trong đó nó bao gồm luôn nguồn film, nguồn nhạc, nguồn xxx của bác

Set top box em ko hỗ trợ phát file mkv.
Nhưng em tìm được nguyên nhân rồi. Do dây cable theo đầu dune nó chuối quá ko hỗ trợ độ sâu màu.
đổi sang cable: Cable HDMI Audio Quest (HDMI-G) thì vừa ý rồi.
Theo thông tin từ bài viết này: http://hdvietnam.com/diendan/60-thi...mi-mac-tien-thang-tuyet-doi-hdmi-re-tien.html

Bên trên