Dune Lite - nhẹ, cơ động, nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ!

LVT1974

Member
Ðề: Dune Lite - nhẹ, cơ động, nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ!

Ko hối hận khi chọn Dune DUO :)

Yukiza

Em mới mua Dune Lite về dùng, nhưng không biết cách gắn ổ 2.5" bác nào chỉ em tí.

HD_Tamnhinso

Em mới mua Dune Lite về dùng, nhưng không biết cách gắn ổ 2.5" bác nào chỉ em tí.

Bác làm như sau: ở phía sau Lite Bác mở ốc vít nhỏ, tháo miếng đệm cao su ra, dùng vật gì nhỏ để thông qua lỗ nhỏ chỗ đệm cao su ấn nhẹ sẽ lấy ra bản ra. Bác chỉ cẩn lắp ổ cứng vào bản kết nối dây sata vào, đóng lại là xong, có hình minh họa ở trang đầu tiên. Bác tham khảo nha

ChipLe

Mình cũng đang tính mua thêm 1 em HD nữa để phòng ngủ. Nhưng chưa biết em này còn có những hạn chế gì? Bác nào dùng rồi xin cho ý kiến thực tế với

hdd-hdp

Có mỗi 1 cái hạn chế là nó nhỏ và đứng không vững chắc như loại nằm ngang. Thế thôi bác ạ còn tính năng sử dụng thì Ok rồi. :D

ChipLe

Re: Ðề: Dune Lite - nhẹ, cơ động, nhỏ gọn nhưng mạnh mẽ!

Có mỗi 1 cái hạn chế là nó nhỏ và đứng không vững chắc như loại nằm ngang. Thế thôi bác ạ còn tính năng sử dụng thì Ok rồi. :D
Cái này ko bận tâm lắm vì chắc mình sẽ tháo chân để nằm thôi (cho ăn rơ với đồ ở nhà). Vấn đề mình muốn hỏi là liệu có kén file ko? hoặc trong quá trình sử dụng có gì bất tiện ko?
Cám ơn bác trước

hdd-hdp

Chip SM thì chắc chắn là kén File hơn Chip RT rồi ạ, File nào không chuẩn thì là nó hay bị Out lắm :D
Còn về thực tế sử dụng thì em không rõ vì chưa có hàng này để Test. Nhưng chắc nó giống như kiểu Xtreamer hồi trước. hì

vozhanoi

Chip SM thì chắc chắn là kén File hơn Chip RT rồi ạ, File nào không chuẩn thì là nó hay bị Out lắm :D
Còn về thực tế sử dụng thì em không rõ vì chưa có hàng này để Test. Nhưng chắc nó giống như kiểu Xtreamer hồi trước. hì

Dune Lite dùng chả khác gì các loại Dune khác, chất lượng âm thanh hình ảnh đều hơn Xtreamer một bậc :))

thacson

Xtreamer chạy chip Realtek mà vì thế ko so sánh với Dune được.

hdd-hdp

Em đang nói về các Vấn đề Khó chịu khi sử dụng với cái Box nhỏ chứ không phải so sánh Chất lượng xuất ra đâu ạ! :D
SM và RT vốn bản thân nó đã có Chênh lệch roài! hihihi

maiyeuHD

con Dune Lite 53D Bác có thể tháo đế ra cho nó nằm ngang được mà.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nằm ngang thì bề mặt tiếp xúc với mặt bàn sẽ gây ra nóng cho HDP không?

cũng còn tùy vào mặt bàn của bác làm bằng vật liệu gì, dẫn nhiệt tốt hơn hay tệ hơn không khí. Tuy nhiên theo em việc để Dune Lite nằm hay đứng trên bàn thì cũng ảnh hưởng không đáng kể đến nhiệt độ và vận hành của nó lắm.

haohanluongson

Active Member

Ra điện máy pico làm con đế tản nhiệt Laptop chỉ 70k thôi về đặt hdp lên là thấy mát như mùa đông liền, kể cả xem liên tục 8T :D

vozhanoi

Ra điện máy pico làm con đế tản nhiệt Laptop chỉ 70k thôi về đặt hdp lên là thấy mát như mùa đông liền, kể cả xem liên tục 8T :D

Phương án này có vẻ ổn nhưng tiếng quạt gió của cái tản nhiệt lap này ồn lắm chạy 3 tháng liền đảm bảo chỉ muốn quăng đi luôn

haohanluongson

Active Member

Phương án này có vẻ ổn nhưng tiếng quạt gió của cái tản nhiệt lap này ồn lắm chạy 3 tháng liền đảm bảo chỉ muốn quăng đi luôn
hi hi giải pháp tạm thời cho mùa hè thôi mà pác, gớm lúc xem phim HD thì ai cũng bật to sao mà nghe được tiếng ồn của đế tản nhiệt đó chứ, hì:D

hdd-hdp

Mua cái đế đấy chả có gì là hợp lý cả! hơn nữa 70K/c chắc chắn là đồ đểu, chỉ tôt tốn điện thêm, ồn và bụi. Cứ để Defaut là được rồi. Sợ quái gì đâu?! hehehe

hi, xin hỏi dune lite có thể kết nối wifi ko vay ?, có thể dùng làm ổ mạng, duyệt file tren Dune Lite ko ?

HD_Tamnhinso

hi, xin hỏi dune lite có thể kết nối wifi ko vay ?, có thể dùng làm ổ mạng, duyệt file tren Dune Lite ko ?

Dune Lite có thể kết nối mạng wifi bằng ÚBB wifi của nó, Bác có ổ mạng chứa phim thì sẽ xem dc qua Dune Lite

Bên trên