[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

trandzung

Ðề: [Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

Mình mới xem sơ khoản 10 phim Bluray , đọc , chọn chapter , ngừng , đọc phim khác đã nhanh hơn trước , kể cả phim Bluray Avatar. Ngang ngữa với C-200 rồi.

Đang dọc tiếp vụ chỉnh lên xuống phụ đề PGS xem sao .

To " quochuy1996 " , tùy TV của bạn mà set , nếu TV FullHD thì set 1080p ( 1080 p dòng hình ảnh được quét xen kẻ , nhuyển hơn 1080i quét tuần tự )

Chỉnh sửa lần cuối:

quochuy1996

Well-Known Member

TV của tôi là full HD 1080P, tôi set up Dune Prime lên 1080P 60Hrz và memory xong nhưng trong infom vẫn hiện là 1080i 59,9 hz,xem DVD 9, set TV 16:9 nhưng vẫn ra 4:3.Trước đây sd LG đầu cùi upscale 1080P hình ảnh đầy màn hình.(cable HDMI theo máy Dune Prime).Cám ơn bác Dzung

salemX5

Member

E xác nhận firmware Version "100916_2027_beta" đã write đc HDD Format NTFS, đối với trường hợp của e trc đây chỉ set được video mode đến 1080p 24Hz, còn set 1080p 60hz thì màn hình nháy liên tục thì với firmware mới đã dc khắc phục. E đang test tiếp các bugfix và add function.

Chỉnh sửa lần cuối:

trandzung

Bây giờ phụ đề PGS chạy lên , chạy xuống thoải mái con gà mái rồi.

vkc

Well-Known Member

Cuối cùng là nó có NTFS Write chưa bác Dũng? Có bác nói có có bác không? em chưa rảnh để test!

Cùng quan tâm như bác và thêm 1 cái nữa là FW này đã hổ trợ vụ đọc file .srt trong phim Blu-ray folder chưa? Đang down FW này, tối về up xem thử =P~

Chỉnh sửa lần cuối:

minhhuyen

Member

Bạn xem lại đi bản này dùng cho ca Prime và Base 3.0. Mình đang dùng base đây mà.

dune_firmware_bdprime3_100916_2027_beta.dff (ZIP)
Đúng file này không bác? mình copy vào USB, cắm vào DUNE BASE, dùng điều khiển mở USB, Enter vào file này nó đứng im, không có hiện tượng gì cả!!!
Bác bày cách cho mình với!
Thank!

minhhuyen

Member

dune_firmware_bdprime3_100916_2027_beta.dff (ZIP)
Đúng file này không bác? mình copy vào USB, cắm vào DUNE BASE, dùng điều khiển mở USB, Enter vào file này nó đứng im, không có hiện tượng gì cả!!!
Bác bày cách cho mình với!
Thank!

Mình tìm ra rồi, là cái này dune_firmware_hdbase3_100916_2027_beta.dff (ZIP)
Tối về thử xem!

trandzung

Cuối cùng là nó có NTFS Write chưa bác Dũng? Có bác nói có có bác không? em chưa rảnh để test!

Con Prime của mình không có hắn HDD 2,5" nên không có test chuyện này.
Còn vụ Bluray đọc phụ đề ngoài cũng không thấy firmware này nhắc tới ?

salemX5

Member

Mình tìm ra rồi, là cái này dune_firmware_hdbase3_100916_2027_beta.dff (ZIP)
Tối về thử xem!

Đúng rồi đấy, lúc trước bạn down bản cho Prime 3.0 theo link của bác Trandzung nên không chạy. Bạn down bản cho Base là ok ngay mà.

nokia6681

Member

Làm sao chỉnh phụ đề PGS lên xuống được bác trandzung ơi, e mò không ra.

HD_Deals

...thêm 1 cái nữa là FW này đã hổ trợ vụ đọc file .srt trong phim Blu-ray folder chưa? Đang down FW này, tối về up xem thử =P~

Có ai đã thử fw mới chưa, cho mình biết với?

laodatma

Member

Cùng quan tâm như bác và thêm 1 cái nữa là FW này đã hổ trợ vụ đọc file .srt trong phim Blu-ray folder chưa? Đang down FW này, tối về up xem thử =P~

Confirm với các bác là vụ NTFS write chạy ngon lành luôn rồi! :D Nhưng bản Bluray untouch US thì tèo (các bản Bluray iso của bác Dũng vẫn chạy ngon. Đành quay lại bản dune_firmware_bdprime3_100706_1032_beta.dff đợi bản fw ổn hơn. :((

Chỉnh sửa lần cuối:

trandzung

Làm sao chỉnh phụ đề PGS lên xuống được bác trandzung ơi, e mò không ra.

Play phim , trên remote , bấm nút Subtitle ( chọn phụ đề PGS nào bạn muốn xem tiếng Đức , Nga , Tàu ...:D , hay tiếng Việt ... ) , bấm liền nút Subtitle 1 lần nửa , rồi bấm mũi tên đi lên ( + 1 , + 2 , .... ) phụ đề PGS đi lên, hay bấm mũi tên đi xuống ( -1, -2 , ... ) phụ đề PGS đi xuống.

\m/

trandzung

Confirm với các bác là vụ NTFS write chạy ngon lành luôn rồi! :D Nhưng bản Bluray untouch US thì tèo (các bản Bluray iso của bác Dũng vẫn chạy ngon. Đành quay lại bản dune_firmware_bdprime3_100706_1032_beta.dff đợi bản fw ổn hơn. :((

Bản Bluray untouched US bị tèo là bản dạng ISO hay thư mục BDMV ?
Bạn đã thử thay đổi lại Region code chưa ? Hình như firmware này nó set là Region B đó , đổi lại region A đi bồ.
Phim của mình đã được gở cái region ra rồi nên là Region free, máy vùng nào coi cũng được.

\m/

laodatma

Member

Bản Bluray untouched US bị tèo là bản dạng ISO hay thư mục BDMV ?
Bạn đã thử thay đổi lại Region code chưa ? Hình như firmware này nó set là Region B đó , đổi lại region A đi bồ.
Phim của mình đã được gở cái region ra rồi nên là Region free, máy vùng nào coi cũng được.

\m/

Bản dạng thư mục BDMV đó bác Dũng, chơi thử file .m2ts to nhất thì vẫn ok. Đã nghĩ đến vụ đó nên đã thử đổi Region rồi vẫn không được (cứ đến đoạn chuẩn bị vô mục menu chính là màn hình đen xì) nên mới quay về fw cũ đấy, dù hơi tiếc cái vụ NTFS write với chỉnh phụ đề pgs! :D

quochuy1996

Well-Known Member

Duyệt net với Dune Prime 3.0 bằng remote bất tiện quá, không biết sử dụng chuột và bàn phím nối qua cổng usb có được khg các bác, nếu được thì cài đăt thế nào?Nhờ các bác chỉ dùm. Cám ơn

Bên trên