[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

Tôi cũng là nghe nói thôi, & đã mua 1 đĩa hết 650K bác ạ
Em thì em chả bít bác mua ở đâu, nhưng cứ người thực việc thực, bác cho em xin 500 đ hình cái đĩa Avatar Bluray có phụ đề Việt mà bác mua được của nhà sản xuất với ạ. :>

Còn em thì em tặng bác 500đ hình cái đĩa Avatar Bluray với Subtitles chỉ có của English SDH, Spanish, Portuguese đây ạ. Không thấy Vietnamese đâu cả ;))

TamNhinSo.Net

Active Member

Em thì em chả bít bác mua ở đâu, nhưng cứ người thực việc thực, bác cho em xin 500 đ hình cái đĩa Avatar Bluray có phụ đề Việt mà bác mua được của nhà sản xuất với ạ. :>

Còn em thì em tặng bác 500đ hình cái đĩa Avatar Bluray với Subtitles chỉ có của English SDH, Spanish, Portuguese đây ạ. Không thấy Vietnamese đâu cả ;))

Để mai tôi chụp và đưa lên cho bác, thấy hình như tem của Phương Nam Film

CamDao

Lần đầu tiên em được nghe đĩa Bluray được nhà sản xuất (chính hãng) chèn luôn việt ngữ vào Bluray như bác nói đấy :)). Em bèn lọ mọ mò trên trang Bluray.com rồi tìm đĩa Avatar thì thấy mục Subtitles chỉ có của English SDH, Spanish, Portuguese :( , (chắc chưa in kịp Vietnamese vào :p )
Link tải phim
http://www.blu-ray.com/movies/Avatar-Blu-ray/7847/

Trước nay thì em chỉ remux lại để cho tiếng Việt vào Bluray thôi.

Em có mua được đĩa này tại Hi end show, nghe dân chơi hi end nói sắp tới Bluray có tiếng Việt hết giống DVD hiện nay.

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

da vinci

Active Member

Lần đầu tiên em được nghe đĩa Bluray được nhà sản xuất (chính hãng) chèn luôn việt ngữ vào Bluray như bác nói đấy :)). Em bèn lọ mọ mò trên trang Bluray.com rồi tìm đĩa Avatar thì thấy mục Subtitles chỉ có của English SDH, Spanish, Portuguese :( , (chắc chưa in kịp Vietnamese vào :p )
Link tải phim
http://www.blu-ray.com/movies/Avatar-Blu-ray/7847/

Trước nay thì em chỉ remux lại để cho tiếng Việt vào Bluray thôi.

Bluray Prince of Persia : The Sands of Time (bản gốc) có Menu và phụ đề TV đầy đủ nha bác Hoangtuan. Chắc là do hãng Walt Disney ưu tiên trẻ em VN. Hahah...

hoangtuan_neu

Active Member

Em có mua được đĩa này tại Hi end show, nghe dân chơi hi end nói sắp tới Bluray có tiếng Việt hết giống DVD hiện nay.
Em nhớ không nhầm thì cái này là DVD9 có vỏ tem là BD, vì 1 bộ đĩa Bluray thường bao gồm trong đó là 1 đĩa Bluray và 1 đĩa DVD9.

Trong bộ đĩa Bluray Avatar này thì có đĩa DVD9 Avatar là có phụ đề tiếng Việt do Phương Nam Phim và đối tác Innoform (Singapore) phối hợp thực hiện.

MrBo682

Well-Known Member

Hehehhe đĩa "baTàu" 25G free code PDVN có lâu òi,chạy phà phà máy nào cũng chơi....Có điều PDVN nó mux chữ màu trắng.Giá bán lẽ tại khu Huỳnh Thúc Kháng 140k,hộp,bì,đĩa in rất đẹp.Mấy hãng đĩa cắn lưởi....

Ân Nguyên

Em nhớ không nhầm thì cái này là DVD9 có vỏ tem là BD, vì 1 bộ đĩa Bluray thường bao gồm trong đó là 1 đĩa Bluray và 1 đĩa DVD9.

Trong bộ đĩa Bluray Avatar này thì có đĩa DVD9 Avatar là có phụ đề tiếng Việt do Phương Nam Phim và đối tác Innoform (Singapore) phối hợp thực hiện.

Tuấn ơi anh có cái đĩa này, em có thể qua bên anh chech nhé, đĩa gốc đàng hoàng không phải đĩa china nhé

vkc

Well-Known Member

@hoangtuanneu : đĩa Blu-ray phát hành tại thị trường Á Châu, cụ thể là đĩa phát hành tại Hong Kong sẽ có phụ đề Việt ngữ chính hãng :)

quochuy1996

Well-Known Member

Mình duyệt web được nhưng không biết thóat trở về mà hình giao diện gốc của Dune (dùng nút return), phải tắt máy khởi động lại. Các bác hướng dẫn thêm dùm.

Ân Nguyên

Mình duyệt web được nhưng không biết thóat trở về mà hình giao diện gốc của Dune (dùng nút return), phải tắt máy khởi động lại. Các bác hướng dẫn thêm dùm.

Bấm nút stop là thoát ra ngoài bác ah

quochuy1996

Well-Known Member

Cám ơn bác Ân Nguyên, tôi sẽ thử ngay

CarMan

@hoangtuanneu : đĩa Blu-ray phát hành tại thị trường Á Châu, cụ thể là đĩa phát hành tại Hong Kong sẽ có phụ đề Việt ngữ chính hãng :)

đĩa này ở VN vẫn chưa thấy bán phổ biến lắm

quochuy1996

Well-Known Member

Làm cách nào để xem đĩa BD trong Dune Prime 3.0 qua 1 máy tính kết nối internet với Dune Prime 3.0 hả các bác. Từ máy tính em thấy ổ đĩa quang của Dune, xem đĩa DVD được nhưng xem BD thì báo network ascess is denied

1080p

Làm cách nào để xem đĩa BD trong Dune Prime 3.0 qua 1 máy tính kết nối internet với Dune Prime 3.0 hả các bác. Từ máy tính em thấy ổ đĩa quang của Dune, xem đĩa DVD được nhưng xem BD thì báo network ascess is denied

PM hỏi bác Trandzung xem sao, tớ xài Dune Base 3.0 nên chịu

HDYenPhu

Không biết con Dune HD Max ra đời thì con Dune Prime 3.0 này còn là đỉnh cao nữa không?

TamNhinSo.Net

Active Member

Không biết con Dune HD Max ra đời thì con Dune Prime 3.0 này còn là đỉnh cao nữa không?

Con Dune Prime 3.0 rẻ hơn con Dune HD Max nhiều mà. Hi vọng 2 em nó sống chung trong nền hòa bình mong manh. Rừng nào có thể có 2 hổ!

CarMan

Con Dune Prime 3.0 rẻ hơn con Dune HD Max nhiều mà. Hi vọng 2 em nó sống chung trong nền hòa bình mong manh. Rừng nào có thể có 2 hổ!

Dune HD Max khi nào có hàng vậy em trai, hổm rày sửa cái cái showroom nên không ghé qua thường được, Khi nào có hàng anh qua đổi Dune Prime 3.0 bù tiền được không?

Nhockute

Member

Nghe nói đĩa này do Phương Nam film mua bản quyền từ một hãng của Singapore

HDYenPhu

Con Dune Prime 3.0 này sao mình xem đĩa VCD nó báo not support nhĩ?

VICH

Nó ko hỗ trợ đọc đĩa VCD bác ơi còn:CD,DVD,Bluray đọc hêt:-??

Bên trên