[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

thogaubien

Ðề: [Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

Các bác cho em hỏi Dune Prime có thể chơi film 3D đc ko ạ?
Em test bằng file bluray Resident Evil Afterlife 3D thì nó chiếu ra thành 2 màn vuông cạnh nhau. Thử chạy trên laptop cũng bị vậy. Không biết do em thiếu gì? hay do file lỗi? hay do Prime ko chơi đc 3D ạ? Mong các bác chỉ giùm cho.

HD_Tamnhinso

Các bác cho em hỏi Dune Prime có thể chơi film 3D đc ko ạ?
Em test bằng file bluray Resident Evil Afterlife 3D thì nó chiếu ra thành 2 màn vuông cạnh nhau. Thử chạy trên laptop cũng bị vậy. Không biết do em thiếu gì? hay do file lỗi? hay do Prime ko chơi đc 3D ạ? Mong các bác chỉ giùm cho.
Bạn muốn xem được phải có tivi 3D và mở chức năng 3D lên. :)

HD_Tamnhinso

Tks bác. Em thấy ng ta bảo dùng tv quét 120hz là xem cũng được, có phải ko ạ? Nhưng những tv đấy mà ko có chức năng 3D thì làm thế nào?
yêu cầu vừa 120Hz và phải có màn chập để chập 2 hình lại mới xem 3D.

trandzung

Nguyên dòng họ nhà em Dune từ Dune Base , Dune Prime , Dune Smart , Dune Max .... với fimware hiện nay chưa chơi được phim 3D đâu.

Tất cả các em HD Player khác cũng chưa em nào chơi được 3D !!!

Em nào hổ trợ 3D ( HDMI 1.4 ) trước là em đó sẽ thắng lớn , chứ 3D mà HDMI 1.3 thì .... chưa tới bến đâu.

:-w:-w:-w

trandzung

Nhưng thấy trên DUne HD Max có để hỗ trợ 3D theo công nghệ RealD mà anh

- Hiện nay Dune Max , Dune Prime 3.0 và Dune Base 3.0 dùng chung 1 bo mạch , dùng chung con chip 8642 hay 8643 , dùng chung 1 firmware thì chơi 3D bằng niềm tin hả bạn ? Bạn cứ thử dùng Dune Max xem Avatar Bluray 3D có được không ?
Bác nào hiện nay đang xài con Dune Max xem được 3D ( Side by side, Top Bottom hay loại xịn Bluray.iso 3D ?

- Cái dòng quảng cáo ấy , bà con củng hỏi , trên MPC Club có trả lời như sau :

" Well you need to wait until next year... for upgrade board with sigma 8646 3D support "

Tạm dịch : Bạn chờ sang năm tới ( 2011 ) ... nâng cấp cái bo mạch với con chip 8643 hổ trợ 3D .

Mã:
http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=25239

Chuyện tương lai bạn ơi, tháng 3 hay tháng 6/2011 ? Firmware mới cho con chip 8643 ? Firmware hổ trở 3D ??? Giá cái bo và con chip 8643 bao nhiêu nửa ??? Nếu 100 usd thì thành ra Dune Max nâng cấp giá 599 usd ?! Nếu hơn 100 usd ... thì bạn có chơi không ?

- Nếu nâng cấp bo mạch và chip 8643 mà vẫn là HDMI 1.3 thì chỉ có thể phát được phim 3D dạng Side by side hay Top Bottom nhưng chỉ phân nửa độ phân giải ( 960x1080 mổi bên mắt ). Có thể Dune sẽ hổ trợ chơi được chỉ 720p 3D mà thôi, vì chỉ có HDMI 1.4 mới chơi được 3D ở 1080p 48Hz ( 2 frame hình x 1080p 24Hz ) như các đầu Bluray Player 3D hiện nay.

P/s : cái phim Avatar 3d Top Bottom post trong forum dám khẳng định full size1080p 48Hz không ? Mình đã bung phim này đầy đủ cho cả 2 mắt 1080p thì dung lượng lên tới gần 100 GB. Đây là lý do vì sao các phim Bluray 3D hiện đang post lên các forum đều là định dạng file ảnh ( BD.iso ).

:-?:-?:-?

Chỉnh sửa lần cuối:

thogaubien

- Hiện nay Dune Max , Dune Prime 3.0 và Dune Base 3.0 dùng chung 1 bo mạch , dùng chung con chip 8642 hay 8643 , dùng chung 1 firmware thì chơi 3D bằng niềm tin hả bạn ? Bạn cứ thử dùng Dune Max xem Avatar Bluray 3D có được không ?
Bác nào hiện nay đang xài con Dune Max xem được 3D ( Side by side, Top Bottom hay loại xịn Bluray.iso 3D ?

- Cái dòng quảng cáo ấy , bà con củng hỏi , trên MPC Club có trả lời như sau :

" Well you need to wait until next year... for upgrade board with sigma 8646 3D support "

Tạm dịch : Bạn chờ sang năm tới ( 2011 ) ... nâng cấp cái bo mạch với con chip 8643 hổ trợ 3D .

Mã:
http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=25239

Chuyện tương lai bạn ơi, tháng 3 hay tháng 6/2011 ? Firmware mới cho con chip 8643 ? Firmware hổ trở 3D ??? Giá cái bo và con chip 8643 bao nhiêu nửa ??? Nếu 100 usd thì thành ra Dune Max nâng cấp giá 599 usd ?! Nếu hơn 100 usd ... thì bạn có chơi không ?

- Nếu nâng cấp bo mạch và chip 8643 mà vẫn là HDMI 1.3 thì chỉ có thể phát được phim 3D dạng Side by side hay Top Bottom nhưng chỉ phân nửa độ phân giải ( 960x1080 mổi bên mắt ). Có thể Dune sẽ hổ trợ chơi được chỉ 720p 3D mà thôi, vì chỉ có HDMI 1.4 mới chơi được 3D ở 1080p 48Hz ( 2 frame hình x 1080p 24Hz ) như các đầu Bluray Player 3D hiện nay.

P/s : cái phim Avatar 3d Top Bottom post trong forum dám khẳng định 1080p 48Hz không ? Mình đã bung phim này đầy đủ cho cả 2 mắt 1080p thì dung lượng lên tới gần 100 GB.

:-?:-?:-?

Bác nói vậy em cũng sáng ra nhiều ạ. Many thanks.

Chỉ có điều em ko hiểu sao các bác bán HDP cứ tặng kính xem 3D cho khách làm gì nhỉ??? :D

trandzung

Tặng kính 3D xanh đỏ hay kính trập xịn vậy bác ?

Phim 2D làm thành 3D xanh đỏ dể ợt , mà xem bằng kính xanh đỏ bác có cảm thấy dễ chịu không ? Màu sắc phim chuyển thành màu gì ?

Kính xanh đỏ mua ngoài bao nhiêu 1 cái ? Bạn nghĩ lại xem , bỏ ra hơn 10 triệu đồng !!!

Mình đang tìm chổ nào bán con Dune Pro 1990 euro để đăng ký mà có thấy đâu ???
Chỉ thấy nói đặt hàng mới có , bác nào biết chỉ dùm. Xin cám ơn.
Hay chỉ là Concept HDPlayer ? Cũng xài chip 8642 , HDMI 1.3 sao mà hơn 2000 usd ?

Chuyện còn dài ... nhiều tập !

da vinci

Active Member

Tôi thì thấm nhất câu nói của trandzung: Cứ xét tính năng hiện tại của máy rồi mua chứ chờ hổ trợ thì chả biết đến bao giờ. Hãng nào thì cũng quảng cáo sản phẩm cho cố nhưng tính năng thật sự luôn ít hơn lời quảng cáo.

thogaubien

Tặng kính 3D xanh đỏ hay kính trập xịn vậy bác ?

Phim 2D làm thành 3D xanh đỏ dể ợt , mà xem bằng kính xanh đỏ bác có cảm thấy dễ chịu không ? Màu sắc phim chuyển thành màu gì ?

Kính xanh đỏ mua ngoài bao nhiêu 1 cái ? Bạn nghĩ lại xem , bỏ ra hơn 10 triệu đồng !!!

Mình đang tìm chổ nào bán con Dune Pro 1990 euro để đăng ký mà có thấy đâu ???
Chỉ thấy nói đặt hàng mới có , bác nào biết chỉ dùm. Xin cám ơn.
Hay chỉ là Concept HDPlayer ? Cũng xài chip 8642 , HDMI 1.3 sao mà hơn 2000 usd ?

Chuyện còn dài ... nhiều tập !

Thì nào em đã xem đc 3D ở nhà đâu??? Em mua đầu đc kèm cái kính nên nghĩ nó chạy được 3D. Tất nhiên nó là kính xanh đỏ (mua tv vài chục tr tặng kính trập thì đc, chứ cái đầu HD có chục triệu mà tặng thì chết lỗ). Nhưng rút cục ko chạy được.

Em nghĩ là do cả đầu phát, máy chiếu, dây nhợ, nói chung toàn đồ 2D thì ko xem đc 3D. Nếu dễ ợt bác chỉ em cách chiếu 3D xanh đỏ = dàn nhà em đi, cấu hình gồm Dune Prime, Denon 1910, Optoma HD20 :D. Thực ra em ko mặn mà gì cái món 3D này, chẳng qua muốn test cho biết & show off với gấu nhà em tí thôi, chứ cứ sù sụ cái kính chả mấy mà toét mắt :D

TamNhinSo.Net

Active Member

Thì nào em đã xem đc 3D ở nhà đâu??? Em mua đầu đc kèm cái kính nên nghĩ nó chạy được 3D. Tất nhiên nó là kính xanh đỏ (mua tv vài chục tr tặng kính trập thì đc, chứ cái đầu HD có chục triệu mà tặng thì chết lỗ). Nhưng rút cục ko chạy được.

Em nghĩ là do cả đầu phát, máy chiếu, dây nhợ, nói chung toàn đồ 2D thì ko xem đc 3D. Nếu dễ ợt bác chỉ em cách chiếu 3D xanh đỏ = dàn nhà em đi, cấu hình gồm Dune Prime, Denon 1910, Optoma HD20 :D. Thực ra em ko mặn mà gì cái món 3D này, chẳng qua muốn test cho biết & show off với gấu nhà em tí thôi, chứ cứ sù sụ cái kính chả mấy mà toét mắt :D

Hiện tại có một số bác đã làm rạp chiếu 3D tại gia với công nghệ DLP và phân cực được rồi. Chi phí cũng không mắc lắm

ToanTien

Em này sẽ teo với em Dune HD Max

trandzung

Em này sẽ teo với em Dune HD Max

Sẽ là chừng nào vậy bác ? Để anh em biết bán tống bán tháo Prime, Base hòng vớt vát lại chút đỉnh ! X_X

Mới sinh ra có 1 năm , mà đã teo rồi sao ? Firmware chưa kịp hoàn chỉnh nửa ( toàn Beta ) !!! Cái " TO DO LIST " còn dài ngoằn trên website của HDi , đã 5 tháng nay có ra cái firmware nào đâu ? Phim Bluray Avatar Extended Cut chưa coi được mà ! HDi nở lòng nào khai tử 2 thằng Prime , Base như vậy chứ ??? X_X

3 thằng Prime , Base , Max đang dùng chung 1 firmware mà ??? :-O:-O:-O

" Người mua lầm , chứ người bán không lầm " phải không bác ToanTien ?!?

[-([-([-(

Chỉnh sửa lần cuối:

ToanTien

Sẽ là chừng nào vậy bác ? Để anh em biết bán tống bán tháo Prime, Base hòng vớt vát lại chút đỉnh ! X_X

Mới sinh ra có 1 năm , mà đã teo rồi sao ? Firmware chưa kịp hoàn chỉnh nửa ( toàn Beta ) !!! Cái " TO DO LIST " còn dài ngoằn trên wesite của HDi , đã 5 tháng nay có ra cái firmware nào đâu ? Phim Bluray Avatar Extended Cut chưa coi được mà ! HDi nở lòng nào khai tử 2 thằng Prime , Base như vậy chứ ??? X_X

3 thằng Prime , Base , Max đang dùng chung 1 firmware mà ??? :-O:-O:-O

" Người mua lầm , chứ người bán không lầm " phải không bác ToanTien ?!?

[-([-([-(

Nếu bản beta mà đáp ứng được nhu cầu của khách hàng thì vẫn chỉ Beta.

trandzung

Nếu bản beta mà đáp ứng được nhu cầu của khách hàng thì vẫn chỉ Beta.

Sao trong quảng cáo , HDi không cho biết điều này nhỉ ???
Beta nghĩa là chưa hoàn chỉnh , còn treo máy , còn cà lăm ... ngưới mua là chuột bạch !!!

Có khách hàng nào thấy hài lòng với bản beta không nhỉ ?
Với chử " Nếu " ngưới ta có thể bỏ cả thủ đô Paris vô trong 1 cái chai !!! :-"

Nếu đúng 1 năm về trước , bác là người bán hàng HDi mà phán như thế , mình là người mua , sẽ xin cám ơn bác ToanTien thật là nhiều .

=D>=D>=D>

ToanTien

Sao trong quảng cáo , HDi không cho biết điều này nhỉ ???
Beta nghĩa là chưa hoàn chỉnh , còn treo máy , còn cà lăm ... ngưới mua là chuột bạch !!!

Có khách hàng nào thấy hài lòng với bản beta không nhỉ ?
Với chử " Nếu " ngưới ta có thể bỏ cả thủ đô Paris vô trong 1 cái chai !!! :-"

Nếu đúng 1 năm về trước , bác là người bán hàng HDi mà phán như thế , mình là người mua , sẽ xin cám ơn bác ToanTien thật là nhiều .

=D>=D>=D>

1 Năm trước em vẫn chưa bán HD nên không có nếu được bác ạ. Em vẫn thích những bài kỹ thuật chuyên sâu của bác, nếu em là bác em sẽ chẳng ca cẩm gì. Một sản phẩm công nghệ nó sẽ lỗi thời theo thời gian, mình mua lúc nó đỉnh cao nhưng sau 1 năm sẽ có những sản phẩm khác thay thế. Công nghệ thay đổi từng giờ mà

trandzung

Thế bác có thể viết 1 bài để nói rỏ " em này sẽ teo với Dune Max " ở những điểm nào không ?

Chắc không chỉ có 1 mình tớ , nhiều bạn ở đây , cũng muốn được học hỏi ở bác. Và chuẩn bị tiền mua em mới luôn thể.

thogaubien

Thế bác có thể viết 1 bài để nói rỏ " em này sẽ teo với Dune Max " ở những điểm nào không ?

Chắc không chỉ có 1 mình tớ , nhiều bạn ở đây , cũng muốn được học hỏi ở bác. Và chuẩn bị tiền mua em mới luôn thể.

Em cũng muốn biết như bác trandzung, mong bác ToanTien chỉ bảo cho.

Em hoàn toàn đồng ý với bác Toantien về việc Prime trước sau gì cũng sẽ bị bóp chết. Vấn đề là sẽ khá sau và chắc ko phải vì MAX, vì dùng chung chip, chung firmware, rẻ hơn 100$ thì ko biết là prime sẽ teo với max thế nào?

Bên trên