[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

Ðề: [Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

Các bác cho em hỏi chip SIGMA 8642 và 8643 có khác gì nhau không ? cái nào mạnh hơn ạ ?

CarMan

Bác nào đã dùng thữ chức năng điều khiển Dune Prime 3.0 bằng Iphone 4 chỉ em với nào. Em vọc 30p mà chưa được

quochuy1996

Well-Known Member

Em định mua box HDD 4 bays có cổng kết nối esata với Dune Prime 3.0 qua esata.Thế dune prime có nhận đủ 4 HDD-2T/HD khg các bác?

trandzung

Theo mình biết và đã thử với Dune Prime 3.0 thì cổng Esata chỉ nhận được 1 HDD ngoài , không hổ trợ multi port. Ngỏ USB 2.0 thì được. Mình chỉ xài dock 2 ổ, ngon, bổ, rẻ. HDD 4bays nhìn đẹp , nhưng không rẻ , có quạt , lúc nào 4 HDD cũng chạy trong khi phần lớn là chỉ cần 1 HDD chạy khi xem phim. Nếu bạn muốn chơi, kiếm loại 4 bays có 2 ngỏ ra USB 2.0 và Esata.

HD_Tamnhinso

Em định mua box HDD 4 bays có cổng kết nối esata với Dune Prime 3.0 qua esata.Thế dune prime có nhận đủ 4 HDD-2T/HD khg các bác?
nhận tất tần tật, Bác Ân Nguyên đã test nhận được 64T luôn mà :) nhưng qua cổng USB còn Sata thì như Bác Trandzung nói

Face2Face

Member

nhận tất tần tật, Bác Ân Nguyên đã test nhận được 64T luôn mà :) nhưng qua cổng USB còn Sata thì như Bác Trandzung nói

64TB là bác dùng qua cổng USB, còn Esata thì chưa đầu phát HD nào hỗ trợ Multi port thì nhận 64TB bằng niềm tin à?

vozhanoi

Em chưa biết con Dune Max thế nào nhưng dùng em Prime này vẫn thấy hài lòng mặc dù cái vụ eSATA không hỗ trợ Multi port.

CarMan

Em tính đổi Dune Prime 3.0 lên Dune HD Max cho nó dày cơm tí. Bác nào có nhu cầu thì trao đổi nhé!

thogaubien

Các bác cho em hỏi Dune Prime 3.0 có thể cắm thêm ổ DVD USB đc ko ạ?

thehunghd

Member

dune prime đã có ổ bluray đọc được DVD rồi mà bác còn muốn thêm ah

thogaubien

Vâng, vì em thi thoảng đọc đĩa đểu nên ko muốn hại mắt em prime (nhà nghèo tiếc của bác ạ) :p

CarMan

Vâng, vì em thi thoảng đọc đĩa đểu nên ko muốn hại mắt em prime (nhà nghèo tiếc của bác ạ) :p

Sặc, bác tính xài con Dune Prime 20 năm à? 1 năm sau là đã có con HD Supper Prime xuất hiện rồi bác ạ!

thogaubien

Sặc, bác tính xài con Dune Prime 20 năm à? 1 năm sau là đã có con HD Supper Prime xuất hiện rồi bác ạ!

Nếu bác biết thì mong chỉ giúp, em cảm ơn. Còn sang năm nó có SUPER (hay SUPPER :D) prime thì bác vứt con prime của bác đi để mua mới hay sao?

CarMan

Nếu bác biết thì mong chỉ giúp, em cảm ơn. Còn sang năm nó có SUPER (hay SUPPER :D) prime thì bác vứt con prime của bác đi để mua mới hay sao?
Mua tiền không mà vứt gì bác, Mang ra cửa hàng đổi lại hoặc cáp cho bác nào lấy tiền mua con Dune Supper

hdhn

Đang săn con này. Nghe nói nghe nhạc hay cực. Có shop nào dư bán em 1 chú

hdvns

Em đang phân vân giữa Dune Prime 3.0 và Dủne HD Max. Các bác cho hỏi có nên thêm 2 triệu để mua DUne HD Max không ?

TamNhinSo.Net

Active Member

Em đang phân vân giữa Dune Prime 3.0 và Dủne HD Max. Các bác cho hỏi có nên thêm 2 triệu để mua DUne HD Max không ?

Thêm tiền chọn Dune HD Max là tối ưu! Vì em Dune Prime 3.0 sắp hết vòng đời rồi

htkt

Member

Cắm vô tư bạn ơi, mình thử ổ DVD của laptop rồi, xem phim vô tư, mỗi tội kêu to lắm.......

HDM1

Cắm vô tư bạn ơi, mình thử ổ DVD của laptop rồi, xem phim vô tư, mỗi tội kêu to lắm.......

Kêu to là do em nó không đủ điện, kêu rẹt rẹt. Em tích con Dune HD Base với ổ samsung ext có nguồn ngoài chạy rất êm

Bên trên