[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

training

Well-Known Member
Ðề: [Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

sao em xem file .iso phụ đề rời srt ko hiện đc t Việt nhi???

đợt này không thấy DUNE update FW mớichính thức nhỉ, toàn ra bản beta thử nghiệm thôi

training

Well-Known Member

các bác cho em hỏi 1 chút, cái cổng VGA 9pin Rs232c của DP làm chức năng nhiệm vụ gì nhỉ?????

TamNhinSo.Net

Active Member

các bác cho em hỏi 1 chút, cái cổng VGA 9pin Rs232c của DP làm chức năng nhiệm vụ gì nhỉ?????

Cụ thể là trên box HD nào bác traning? EM tìm cả chục cái box ở cửa hàng không có cái cổng nào được gọi là VGA 9pin Rs232c . Em nhớ trước đây có bán con Kaiboer K500 thì có VGA out để xuất ra các màn hình thông thường thôi.

MsHanh

Con này có cái board audio 7.1 không biết để làm gì? Source film 7.1 giờ cũng hiếm

Black Dragon

Well-Known Member

Con này có cái board audio 7.1 không biết để làm gì? Source film 7.1 giờ cũng hiếm
Cái này dùng cho các dàn âm thanh Analog 7.1 đời cũ bạn ơi. Source 7.1 cũng có nhưng là Bluray gốc :)

tovanhung

Member
[Dune Prime] Lại "bệnh" không xem được blu-ray folder

Dạo gần đây có rất nhiều phim hành động hấp dẫn mới ra đĩa, nhưng tức cái là con Dune Prime nhà mình rất khó chơi dạng blu-ray folder tải từ trên mạng . Chỉ có một vài phim là xem được mà hầu hết các phim này là của Tàu.

Mình đã cài cái hack chọn mã vùng nhưng vẫn không khắc phục được nên một lần nữa vào forum nhờ các cao thủ tư vấn hộ.

PS: Mình tải các phim loại Blu-ray từ Hdmania và tehparadox nhưng hầu hết đều không xem được như vậy có thể loại trừ khả năng phim tải về bị hư?

Cảm ơn các bạn.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: [Dune Prime] Lại "bệnh" không xem được blu-ray folder

Em có ít Bluray untouch thôi (khoảng 300), mà cái nào Dune cũng đọc hết, hầu hết là dạng folder, chỉ có vài phim là ISO.
Lỗi này chắc là do phim chứ không phải do Dune đâu, bác chụp hình cái lỗi lên xem nào.

tovanhung

Member

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và trả lời cho thắc mắc của tôi.

Hiện tại có rất nhiều phim Blu-ray tải từ trên mạng về không xem được trên đầu Dune của tôi. Khi bấm play, máy vẫn chạy ngon lành nhưng chỉ hiện lên hình ảnh mở màn, có cái Blu-ray disc rồi thôi, màn hình hiển thị trên máy hiện lên một dãy số 00000, còn màn hình TV thì đen thui.

Thực ra tôi cũng từng nghĩa có lẽ tại phim mình tải trên mạng về không đúng chuẩn nên máy không đọc được. Nhưng rồi nghĩ lại, hổng lẽ các phim blu-ray trên hdmania và tehparadox đều bị lỗi hết hay sao?

Các bạn có thể cho mình thêm một vài địa chỉ tải phim blu-ray (ngoài diễn đàn hdvietnam của chúng ta, vì nhiều phim up trên host ở VN nên mình không tải được) để mình kiểm tra thử được không?

Cám ơn các bạn rất nhiều.

TomHCM

Member

Em nghĩ bác gửi link download cho mọi người cùng chech thử xem

vkc

Well-Known Member

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và trả lời cho thắc mắc của tôi.

Hiện tại có rất nhiều phim Blu-ray tải từ trên mạng về không xem được trên đầu Dune của tôi. Khi bấm play, máy vẫn chạy ngon lành nhưng chỉ hiện lên hình ảnh mở màn, có cái Blu-ray disc rồi thôi, màn hình hiển thị trên máy hiện lên một dãy số 00000, còn màn hình TV thì đen thui.

Thực ra tôi cũng từng nghĩa có lẽ tại phim mình tải trên mạng về không đúng chuẩn nên máy không đọc được. Nhưng rồi nghĩ lại, hổng lẽ các phim blu-ray trên hdmania và tehparadox đều bị lỗi hết hay sao?

Các bạn có thể cho mình thêm một vài địa chỉ tải phim blu-ray (ngoài diễn đàn hdvietnam của chúng ta, vì nhiều phim up trên host ở VN nên mình không tải được) để mình kiểm tra thử được không?

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Bạn vào thử trang hdarena ( vào mục truehd ) để down phim BR nha

tovanhung

Member

Em nghĩ bác gửi link download cho mọi người cùng chech thử xem

Đây là 2 phim mới nhất mình vừa tải về (nhưng xem không được) trên Dune:

http://www.hdmania.org/forum_posts.asp?TID=65560
http://www.hdmania.org/forum_posts.asp?TID=65808

Bạn vào thử trang hdarena ( vào mục truehd ) để down phim BR nha

Cám ơn bạn đã cho mình địa chỉ tải phim blu-ray.

TamNhinSo.Net

Active Member

Đây là 2 phim mới nhất mình vừa tải về (nhưng xem không được) trên Dune:

http://www.hdmania.org/forum_posts.asp?TID=65560
http://www.hdmania.org/forum_posts.asp?TID=65808

Cám ơn bạn đã cho mình địa chỉ tải phim blu-ray.

Sao em test trên con Dune Prime 3.0 của em nó chạy ngon lành nhĩ? em chỉ download được Inception link rapidshare. Còn Salt thì nó up lên netload.in không biết cách nào để tải.

HDYenPhu

Giá rổ chú này giờ còn nhiu các bác, tính làm thêm 1 chú cho các cụ xem Tết.

thogaubien

Các bác cho em hỏi Dune Prime có thể chơi film 3D đc ko ạ?
Em test bằng file bluray Resident Evil Afterlife 3D thì nó chiếu ra thành 2 màn vuông cạnh nhau. Thử chạy trên laptop cũng bị vậy. Không biết do em thiếu gì? hay do file lỗi? hay do Prime ko chơi đc 3D ạ? Mong các bác chỉ giùm cho.

Bên trên