[DUNE]Tự thay đổi skin dễ dàng với fw 110511_2007

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: [DUNE]Tự thay đổi skin dễ dàng với fw 110511_2007

Mình làm mỗi cái theme ảnh cưới và 1 cái cả gia đình khỏi tìm nhiều chi cho mệt:)

angle

Active Member

Không khó đâu bạn ,làm theo hướng dẫn nhé!

Đầu tiên bạn tải những Skin của mình tại đây

Sau đó copy cái Skin này vào USB hay ổ HDD.

Mở cái phần chứa Skin thấy nó như hình

attachment.php

Chọn cái Skin như hình

attachment.php

Chờ tí là xong

attachment.php

Và cuối cùng ta được

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chúc bạn thành công

nhìn cái giao diên cướp biển thiệt ko uổng công mày mò.

ktphong

Member

Có bác nào biết đổi giao diện cho music player của Dune ko? e hay nghe nhạc bằng dune mà cái giao diện nó chỉ hiện mỗi tên bài hát trên nền đen thùi trông chán lắm.

Cảm ơn các bác nhé

DaiNguyenSoai

Có bác nào biết đổi giao diện cho music player của Dune ko? e hay nghe nhạc bằng dune mà cái giao diện nó chỉ hiện mỗi tên bài hát trên nền đen thùi trông chán lắm.

Cảm ơn các bác nhé

theo em biết thì cái này chỉ thay đổi cái giao diện thôi, chứ không " biết đổi giao diện cho music player " như bác muốn âu!

angle

Active Member

Cảm ơn các bác nhé

Cái này thì làm sao mà đổi dc pro.

honglong

Cảm ơn các bác nhé

dune chỉ đổi đc giao diện chính và màng hình chờ của nó thôi bác ơi!

tonytruong

Super Moderators

Không cần phải giải nén file ZIP đâu các bác ạh. Chỉ cần mở trực tiếp file đó ra, vào folder Image rồi paste đè ảnh của mình vào (nhớ đổi tên đuôi là bg nhé). Close file ZIP lại, đổi tên file theo ý mình là ok rồi. VD: em có cái ảnh Terminator, sau khi hoàn thành các bước trên em vào rename file zip là (dune_skin_terminator.zip).
Các bác có ảnh khác thì chỉ cần làm như thế rồi đổi tên file là ok thôi. Chẳng cần phải giải nén rồi lại ZIP lai làm gì cho mất công. Muốn bao nhiêu file tùy ý.
Nhưng lưu ý là DUNE nó chỉ cho tối đa 1 skin bên ngoài thôi nhé. Chính vì thế các bác copy tất cả các file đã làm vào trong ổ cứng mà lưu, khi nào thích thay đổi thì chỉ việc vào file đó bấm ok là nó sẽ tự install ngay thôi. (Không giới hạn dung lượng ảnh mà chỉ giới hạn kich thước ảnh là 1920x1080 thôi).
Chúc các bác có được những hình ảnh đẹp cho con DUNE của mình. /Thân chào.

Thanks bác chủ theo hướng dẫn của bác làm cái là xong liền,để hình ảnh của mình vô thích thiệt,chứ làm sáng giờ gần cả tiếng mà không xong,làm hoài nó cứ ra màu xám,hi hi hi.

dragondao

Well-Known Member

làm thì đc rồi nhưng vấn đề là hơi lâu để làm ra 1 cái skin như mong muốn

Nếu chỉ muốn thay đổi skin thôi thì đâu có lâu đâu pak.... Pak chỉ phải thay mỗi hình bg.jpg thành hình của bác, size 1920*1080p, sau đó save lại với tên riêng của mình là xong.

E làm thì chỉ mất 2-3p cho một skin thôi. Còn muốn thay cả icon thì hơi lâu rồi.

Chúc bác thành công nhé.

Bên trên