Dune TV-101 nhỏ tí xíu

cokain

Ðề: Dune TV-101 nhỏ tí xíu

đang xem nó với Bluray toàn bitrate khủng ~50mbps đây chả thấy lag tẹo nào, theo cảm nhận của mình chipset sigma đời mới của con này quả là đáng đồng tiền bát gạo

nhưng đáng tiếc là em nó bị cháy hàng rồi

tuanreb

Active Member

đang xem nó với Bluray toàn bitrate khủng ~50mbps đây chả thấy lag tẹo nào, theo cảm nhận của mình chipset sigma đời mới của con này quả là đáng đồng tiền bát gạo

Con này hỗ trợ HDD dung lượng tối đa là bao nhiêu vậy bác?

leanh2012

attachment.php

Cho đến thời điểm hiện nay, có thể coi Dune TV-101 là đầu HD hoàn chỉnh, dùng chipset mới mạnh mẽ, đầy đủ tính năng và có kích thước nhỏ nhất trong giới. Hãy cùng TestLab HDvietnam xem xét đầu HD tí hon này xem nó có xứng đáng sánh vai với các bậc đàn anh to đen hôi khác không nhé.

I\> Mở hộp:

Dune TV-101 được đóng gói trong 1 chiếc hộp nhỏ gọn, có thiết kế và chất lượng in ấn rất đẹp

attachment.php

Màu xanh blue truyền thống của HDI-Dune

attachment.php

Quá trời tính năng được liệt kê

attachment.php

Không sản xuất tại Trung Quốc

Phụ kiện bên trong cũng phong phú như ai, tuy nhiên không có dây HDMI đi kèm (mà nếu kèm theo thì cũng chẳng nhét vừa cái hộp nhỏ xíu này)

attachment.php

Cũng nhỏ xíu như cái hộp, chiếc remote xinh xắn nằm gọn trong tay người sử dụng

attachment.php

Phím bấm êm, nhỏ nhưng dễ bấm

Bộ nguồn cũng nhỏ xíu anh thương nốt

attachment.php

Auto điện thế 100-240V, cấp dòng 5V-2A

II\> Ngoại hình:

Ấn tượng đầu tiên khi nhìn thấy TV-101 là: "Sao nhỏ quá vậy, có chơi được HD không đó"

attachment.php

So sánh kích thước với HDD và lon nước tiêu chuẩn

attachment.php

Nhỏ và đơn giản đến mức ngạc nhiên

Thiết bị quá nhỏ và đơn giản nên cũng chẳng có gì nhiều để mô tả. Mặt trước như các bạn đã thấy là đèn nguồn, mắt nhận IR và 1 cổng USB. Mặt sau cũng chỉ có 1 cổng HDMI (1.3a), 1 cổng LAN, 1 cổng RCA và dĩ nhiên là phải có cả lỗ cắm nguồn nữa. 2 cạnh bên chẳng có gì.

attachment.php

Mặt sau: chẳng thể đơn giản hơn được nữa

Lật thử bên dưới xem còn gì nữa không?

attachment.php

Khẳng định lại 1 lần nữa: không sản xuất tại China

III\> Nội thất:

Vỏ ngoài của TV-101 chủ yếu bằng nhựa, riêng mặt đáy thì bằng kim loại. Xả 4 ốc dưới chân để dễ dàng tách đầu HD nhỏ xíu này ra làm 2.

attachment.php

Dune TV-101 dùng vít bông mai chứ không dùng vít 4 cạnh như những đầu HD khác

Lớp vỏ nhựa khá dày và chắc chắn, được đúc khá tinh xảo, chất liệu tốt. Mainboard chính được cố định vào đáy kim loại.

attachment.php

Mặt trên bo mạch chính

attachment.php

Mặt dưới, nơi chứa các thành phần chủ đạo

Chipset được tản nhiệt nhờ 1 miếng silicon tiếp xúc và tải nhiệt ra vỏ máy bằng kim loại ở mặt đáy.

attachment.php

Miếng silicon tản nhiệt

attachment.php

Miếng kim loại mặt đáy, nơi nhận nhiệt lượng từ chipset

Dune TV-101 dùng chip Sigma 8671 - khá hiện đại trong thời điểm hiện nay với xung nhịp 700MHz

attachment.php

Sigma 8671AD

attachment.php

RAM Hynix

Nhìn chung bo mạch của Dune TV-101 được thiết kế tinh gọn, chất lượng tấm PCB và các linh kiện rất tốt. Để kiểm chứng hiệu quả của khối phần cứng này, không gì trực quan hơn là cho TV-101 chạy thử

attachment.php

Sẵn sàng hoạt động

leanh2012:

Con này dùng cũng OK lắm đó mấy anh, em cũng kết đó về để vào phòng nhỏ gọn. hihihi

quangst

Banned

em này giờ cháy hàng rồi...không còn nhập nữa...tiếc quá...ai còn chia cho mình với...

angle

Active Member

Em TV 101 hết hàng mà lại Hot quá. Bác Dùng TV 301 giá em nó tầm 3tr9

anhtuc

con này thì giá cũng mềm, chức năng cũng giống như mấy dòng trước nhưng có điều nhỏ quá nên nhìn không được đẹp lắm

nguyen_kts

Chức năng so với mấy dòng trc ko khác gì nhưng nhìn nhỏ nhỏ xinh xinh ấy chứ :D

Mình dùng TV 101 này nhưng thỉnh thoảng bị mất tiếng khi xem phim có dts-hd, cứ xem một lúc là lại câm tịt. Mình set up để down xuống thành dts thường thì lại OK, xem từ đầu tới cuối vẫn bình thường. Bác nào có kinh nghiệm khắc phục thì xin chỉ giáo ạ.

Cám ơn nhiều.

angle

Active Member

Mình dùng TV 101 này nhưng thỉnh thoảng bị mất tiếng khi xem phim có dts-hd, cứ xem một lúc là lại câm tịt. Mình set up để down xuống thành dts thường thì lại OK, xem từ đầu tới cuối vẫn bình thường. Bác nào có kinh nghiệm khắc phục thì xin chỉ giáo ạ.

Cám ơn nhiều.

bác cho em địa chỉ mail em gửi cho bác bang DTS MA

bác cho em địa chỉ mail em gửi cho bác bang DTS MA

Mình dùng file bạn gửi nhưng vẫn không được. Xem phim cứ khi nào âm thanh đột ngột tăng lên (như tiếng thét, tiếng súng...) là lại câm tịt luôn. Mà sao hồi đầu xem nhiều phim vẫn bình thường nhỉ, chỉ dạo gần đây mới bị.

Đọc trên mấy forum của nước ngoài thấy bảo TV101 và TV 301 không hỗ trợ bitstream HD audio. Vào trang Dune-hd.com thấy chúng bỏ thông số này ở hai đầu 101 và 301 thật. Trước thấy vẫn có. Chán quá, chẳng lẽ Dune cũng treo đầu dê bán thịt chó à.

copxemhd

Mình dùng file bạn gửi nhưng vẫn không được. Xem phim cứ khi nào âm thanh đột ngột tăng lên (như tiếng thét, tiếng súng...) là lại câm tịt luôn. Mà sao hồi đầu xem nhiều phim vẫn bình thường nhỉ, chỉ dạo gần đây mới bị.

Đọc trên mấy forum của nước ngoài thấy bảo TV101 và TV 301 không hỗ trợ bitstream HD audio. Vào trang Dune-hd.com thấy chúng bỏ thông số này ở hai đầu 101 và 301 thật. Trước thấy vẫn có. Chán quá, chẳng lẽ Dune cũng treo đầu dê bán thịt chó à.
Em xài vẫn bình thường ma bác. bác nên kiêm tra file nguồn nếu ko dc bác nên mang đến cửa hàng BH test cho no an tâm bác àh.

onkio

.

bác thử reset lại trong mục setup rồi cài bảng DTS MA của bác ANGLE thì ok

longvh

Dune TV-101 của mình ko chơi được file FLV, thử 1 số file ISO chạy bị lỗi, vào OK nhưng đến phần Browse như DVD thì ko vào được toàn loop ra Root Menu của DVD đấy. Có bạn nào bị không?

angle

Active Member

File FLV thì em nay chưa hỗ trợ bác à. file ISO thì chạy ầm ầm bác nên xem lại nguồn file của bác xem có ổn định ko?

Bên trên