Dùng thử ZTV A CLASS MIỄN PHÍ trong 30 ngày! Tại sao không?

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Dùng thử ZTV A CLASS MIỄN PHÍ trong 30 ngày! Tại sao không?

Làm tốt nhữg cái cơ bản thì ai ném đá, fix tới lui, ko đâu vào đâu, ném đá vậy là ít đây. bác làm ơn ghi nhận ý kiến rồi fix, đừng gáy nữa

thôi bác ơi, bác ném ít ít thôi, người ta đang mải đếm mà bác ném túi bụi làm đếm nhầm hết cả rồi, 2800 người dùng cơ mà, họ còn đang tính số user tăng thêm 20 - 30 lần. ném qua ném lại, lại phải đếm lại từ đầu thì mệt lắm.

phithien

Well-Known Member

thôi bác ơi, bác ném ít ít thôi, người ta đang mải đếm mà bác ném túi bụi làm đếm nhầm hết cả rồi, 2800 người dùng cơ mà, họ còn đang tính số user tăng thêm 20 - 30 lần. ném qua ném lại, lại phải đếm lại từ đầu thì mệt lắm.

chết mịa hok, bác nói em mới giật nảy cả mình. ztv dự phòng cả server chịu tải 100.000 máy cơ đây. thật bái phục, bán cả trăm ngàn android box thì tiền đếm mệt nghĩ, ngày nào cũng phải ra ngan hàng gởi tiền. ngồi thu phí dịch vụ cũng nặng đạn

ztv bán 100.000 thiết bị, chắc tàu nó bỏ android box ở thị trường vn lun, đấu ko lại ztv. phục các vị ztv quá

Ðề: Dùng thử ZTV A CLASS MIỄN PHÍ trong 30 ngày! Tại sao không?

bác nào chỉ cho em cách xem video qua pc có âm thanh 5.1 với em dùng Es ẽplore không có âm thanh 5.1 (phim có 2 kênh âm thanh chỉ nhận 1 kênh 2.0)

ZTVnews

Khoảng 2800 người dùng hiện mới chỉ là thống kê số lượng khách hàng sử dụng A Class kích hoạt trên hệ thống sau 5 ngày lắp đặt, chủ yếu tại khu vực Hà Nội. So với C Class và E Class (1&2) thì con số này còn quá khiêm tốn.
Sau gần 1 tháng khóa thu phí dịch vụ, chỉ số CCU (concurrent users) của ZTV đã tăng.
Với tốc độ bán hàng hiện tại của ZTV thì con số 100.000 thiết bị lưu hành trên thị trường trong năm 2014 không phải là điều viển vông xa vời.

Khoảng 2800 người dùng hiện mới chỉ là thống kê số lượng khách hàng sử dụng A Class kích hoạt trên hệ thống sau 5 ngày lắp đặt, chủ yếu tại khu vực Hà Nội. So với C Class và E Class (1&2) thì con số này còn quá khiêm tốn.
Sau gần 1 tháng khóa thu phí dịch vụ, chỉ số CCU (concurrent users) của ZTV đã tăng.
Với tốc độ bán hàng hiện tại của ZTV thì con số 100.000 thiết bị lưu hành trên thị trường trong năm 2014 không phải là điều viển vông xa vời.
làm sao sử dụng được cổng lan bây giờ đây, ip này lọ đủ kiểu rồi có được đâu, làm sao add được thư mục chia sẻ trên pc để xem trên A hả bác sao bác không làm luôn cái mục là add thêm nguồn từ network trong ZTVplayer cho tiện có phải kô đơn giản như trên tv của samsung ý cứ kết nối là tìm thấy các thư mục chia sẻ trong mạng

Ztv

Re: Ðề: Re: Dùng thử ZTV A CLASS MIỄN PHÍ trong 30 ngày! Tại sao không?

làm sao sử dụng được cổng lan bây giờ đây, ip này lọ đủ kiểu rồi có được đâu, làm sao add được thư mục chia sẻ trên pc để xem trên A hả bác sao bác không làm luôn cái mục là add thêm nguồn từ network trong ZTVplayer cho tiện có phải kô đơn giản như trên tv của samsung ý cứ kết nối là tìm thấy các thư mục chia sẻ trong mạng
Bác dùng rom mới nhất tháng 1/2014 của A class. Tắt wifi và on lan.Nếu không được ztv đổi đầu mới cho bác và nhận lại đầu cũ . Chỉnh âm thanh 5.1 phải set audio passthout hdmi hoặc qua cổng quang trong mục cài đặt/ khác.

phithien

Well-Known Member

Cũng mong ztv bán đc như vậy, vì có lượng người ném đá nhiểu thì mới mong ztv fix lỗi, giờ có vài người ném thì khác nào nước đổ đầu vịt

Ðề: Re: Ðề: Re: Dùng thử ZTV A CLASS MIỄN PHÍ trong 30 ngày! Tại sao không?

Bác dùng rom mới nhất tháng 1/2014 của A class. Tắt wifi và on lan.Nếu không được ztv đổi đầu mới cho bác và nhận lại đầu cũ . Chỉnh âm thanh 5.1 phải set audio passthout hdmi hoặc qua cổng quang trong mục cài đặt/ khác.
đã cập nhật rom ngày 21/01/2014 đã chỉnh âm thanh passthout qua cổng quang nhưng vẫn không được chỉ được 1 số phim thông cụ thể chỉ được mỗi phim chốt chặn cuối cùng còn các phim khác ghi là 5.1 nhưng không được 5.1 ma chỉ 2 kênh, karaok thì lag chọn 3 bài là out, vào lại thì chỉ hát được 1 lúc là mất tiếng, chỉ còn chữ chạy thôi

bangnvbka

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dùng thử ZTV A CLASS MIỄN PHÍ trong 30 ngày! Tại sao không?

đã cập nhật rom ngày 21/01/2014 đã chỉnh âm thanh passthout qua cổng quang nhưng vẫn không được chỉ được 1 số phim thông cụ thể chỉ được mỗi phim chốt chặn cuối cùng còn các phim khác ghi là 5.1 nhưng không được 5.1 ma chỉ 2 kênh, karaok thì lag chọn 3 bài là out, vào lại thì chỉ hát được 1 lúc là mất tiếng, chỉ còn chữ chạy thôi

May mà em chưa mua bộ AIO chứ ko cầm về lại xem 2.0 thì toi
Em cứ tưởng vod của ztv phải dc 50% phim có âm thanh 5.1 chứ
Chứ tìm cả kho vod có vài phim có 5.1 thì nghe 2.0 cho lành

Happy new year 2014. Chuẩn bị tất niên thôi, zet tờ vờ bi giờ có cái gì dùng cái nấy, sản phẩm E-class; A-class chắc cũng chỉ được đến vậy thôi, em nó chỉ ""cõng được 50 kg mà mấy bác bắt em nó phải "vác" 100kg thì làm sao em nó chịu nổi. Cấu hình thì yếu mà mấy bác nhét đủ thứ vào, rồi chế biến đủ "món giả cầy" thì có nước xẻ thịt em nó ra à. Em sẽ đợi A-class 2 chíp lõi tứ ram 2 gb ra sẽ mua cho đủ bộ "Trà tam, rượu tứ" thôi.

bangnvbka

Member

Vtc năm nay có phát free mấy kênh hd ko bác ztv
Chứ live tết xem chắc giật lắm ko xem dc

bangnvbka

Member

Live mất vtc2 là ko dc rồi.các bác nhét vtc14 vào làm gì
Vệ tinh có rồi.chán bác ztv quá .cho lên kênh vtc2 đi bác ơi

Đề nghị ZTV thống kê 30 kênh trên liveTV, nếu kênh nào vệ tinh fee có thì gỡ xuống, nên đưa các kênh mới của truyền hình cáp SCTV, CVTV, HTV vào, hiện nay HTV thể thao xem trên đầu E-1 bị lỗi hoài không xem được, các bác ztv fix lỗi gấp.

waiting_0011

Nghe các bác khen có, chê có, nhưng vừa rồi ra ROM mới, không rõ là bây giờ ZTV còn nhược điểm nào không nhỉ?

vam

Member

Happy new year 2014. Chuẩn bị tất niên thôi, zet tờ vờ bi giờ có cái gì dùng cái nấy, sản phẩm E-class; A-class chắc cũng chỉ được đến vậy thôi, em nó chỉ ""cõng được 50 kg mà mấy bác bắt em nó phải "vác" 100kg thì làm sao em nó chịu nổi. Cấu hình thì yếu mà mấy bác nhét đủ thứ vào, rồi chế biến đủ "món giả cầy" thì có nước xẻ thịt em nó ra à. Em sẽ đợi A-class 2 chíp lõi tứ ram 2 gb ra sẽ mua cho đủ bộ "Trà tam, rượu tứ" thôi.
Sau một thời gian dùng A-class 1 và xem các bác ném đá ztv thì em cũng chốt được câu giống như của bác. Lực của em A nó chỉ đến thế thôi chả thể trông mong ROM nó biến vịt thành thiên nga được đâu. Chẳng qua lúc đầu nghe bác ztv nổ còn hơn anh Quảng bom nên đến khi sự thật nó trần trụi thế này mọi người mới sock chứ như em đã chuẩn bị trước tinh thần rồi nên thấy nó bình thường thôi. Tiền nào của nấy mà các bác.

gomenasai

Mấy nay bận quá, giờ mới up được Rom chính thức. Nuột luôn.
Dành cho bác nào bảo em nó không xơi được ISO BLUERAY dung lượng lớn nè:
ISO BLUERAY PBN110 dung lượng 43,4GB, âm thanh Dolby 5.1 nhé. (PBN110.Bluray --)

Chạy tầm 4 tiếng liên tục vẫn ngon nghẻ, không giật, không lag. Cũng bản ISO này, ổ cứng rời này trưa nay uống rượu chạy trên con ATV nhà thằng em (cùng cấu hình chip amlogic dual) chỉ được tầm 10 phút là mồm ca sĩ và tiếng lệch tóe loe và khực khực ngay. Các bác cứ ném đá chứ em thấy con này rất ổn áp, hình thức tốt, giá quá rẻ.

Chiêu cho mượn dùng thử miễn phí 30 ngày không thích trả lại hàng của ZTV vụ tết này chắc chắn làm nhiều bác android ăn không ngon, ngủ không yên kaka

gomenasai

Up xong phát hiện ra ở rom mới này VOD đã có 1 tính năng khác biệt: phân loại và liệt kê các phim liên quan tới phim vừa chọn và gợi ý chọn phim. Cái này hay nhé, đỡ mất công lựa phim.
Bác nào bẩu VOD không pát sờ thờ ru 5.1 thì cũng xem thử phim bên dưới luôn nhé (nhớ kết nối receiver trước khi thử):

kimdungchung

Mình ở Tân Bình ,HCM...Đại lý bên Bắc Hải nói cọc 600k lắp...??? Vụ này bay giờ tính sao ...???
Nói 1 đường làm 1 nẻo...?????

mình cũng có người gọi điện y như bác này. ZTV xác nhận có phải chính xác bên bạn không

meomatto

Active Member

Ztv A class hiện có 2800 người dùng sau 5 ngày lắp dùng thử. Hiện hệ thống cdn của ztv có thể chịu tải gấp 20-30 lần nên các khách hàng sẽ không lo bị quá tải hệ thống.

Chém gió trắng trợn không chớp mắt! Hàng họ bên ZTV nhiều nhỉ, mỗi ngày tiếp được hơn 500 phát khách mà ko biết mệt cơ đấy. Gần 100 Người Demo còn phục vụ ko xong, dùng không nổi thì người không biết gì thì dùng kiểu gì? Nếu có 1 danh hiệu của 4R trong năm nay thì nhất định phải trao cho mấy cái Nick của ZTV là Nhân vật, tổ chức siêu bão, thần gió núp bóng Đại gia của năm con rắn. :D

Bên trên