[EAGET-M880] FW M880-R2948new

Đây là bản FW nhà máy mới gửi cho em để test (chưa phải bản chính thức). Tới đầu tuần tới họ nói sẽ có bản chính thức. Bản FW này em mới test qua thấy có fix được một số lỗi sau:
- Hiển thị tốt phụ đề srt
- Khắc phục lỗi thỉnh thoảng bắt format HDD (mặc dù HDD đó đã được format bằng chính M880), không nhận HDD...

Mới chỉ test được đến đó, các bác dùng M880 down về test thử xem còn lỗi gì để em phản ánh với nhà máy để họ tiếp tục fix nhé.

Chúc cả nhà vui vẻ.

http://www.mediafire.com/file/ixidzznmahi/M880 - R2948new.rar

bobo2211

Ðề: [EAGET-M880] FW M880-R2948new

cho em hỏi trước khi up là giao diện nó có tiếng tàu ở trên mấy biểu tượng không ạ? (hay ngắn gọn hơn là nó đã fải là bản oversea chưa ạ?)

cho em hỏi trước khi up là giao diện nó có tiếng tàu ở trên mấy biểu tượng không ạ? (hay ngắn gọn hơn là nó đã fải là bản oversea chưa ạ?)

bản này là bản dùng để test vẫn còn mấy quả tiếng tàu cạnh các Icon bạn nhé, muốn hết chờ đầu tuần sau đi bạn. Nhưng theo mình nghĩ cái đó ko quan trọng bằng việc máy có ổn định ko, có đọc tốt các loại file và xem tốt phụ đề ko bạn à. Bạn cứ thử dùng xem nhé.

suv67

đây rồi, bác ơi cho em hỏi M880 này nối bằng hdmi vào 390xp thì chọn kiểu gì (ở 2 mục hdmi) tiếng nó đều tụt hết ra màn hình, không ra loa, chỉ ra khi cắm thêm cáp quang, vậy tai M880 hay tại cái 390 của em hả bác

suv67

à bác góp ý xem họ có thể khắc phục cái lỗi kén màn sony đời sâu khộng ạ,

bobo2211

390XP là cái gì hả bác? bác chọn thử 4-5 mục chọn ở chỗ âm thanh ra xem sao, em không nhớ em để gì nữa, mà chắc ý bác muốn ra âm thanh đường stereo bình thường chứ gì ạ?

Tongvanbinh

Well-Known Member

Tôi đã cài thử phiên bản nới : M880-R2948 ( đúng ra là Rev.2949)
1/ Ổ cứng gắn trong là Seagate 1T với FW cũ (xuất xưởng) tuy yêu cầu format--> cancel --> xem bình thường. Khi cài FW mới Rev.2949 thì tuy không yêu cầu format khi bật máy NHƯNG NÓ KHÔNG NHẬN RA Ổ CỨNG !!! Trường hợp ổ cứng gắn ngoài thì OK.

2/ FW Rev.2949 hỗ trợ font tiếng Việt tốt (cả 2 UTF-8 và UTF-16), điểm khác biệt so với FW cũ là font chữ mặc định của Rev.2949 là regular không phải bold nên nét chữ mảnh hơn. Nhưng vẫn đọc tốt.

3/ vị trí của phụ đề có thể chỉnh cho nó xuống sát dưới đáy màn hình được. FW cũ không thể chỉnh được.

Sơ lược vài nhận xét ban đầu.

leds7

Member

Đây là bản FW nhà máy mới gửi cho em để test (chưa phải bản chính thức). Tới đầu tuần tới họ nói sẽ có bản chính thức. Bản FW này em mới test qua thấy có fix được một số lỗi sau:
- Hiển thị tốt phụ đề srt
- Khắc phục lỗi thỉnh thoảng bắt format HDD (mặc dù HDD đó đã được format bằng chính M880), không nhận HDD...

Mới chỉ test được đến đó, các bác dùng M880 down về test thử xem còn lỗi gì để em phản ánh với nhà máy để họ tiếp tục fix nhé.

Chúc cả nhà vui vẻ.

http://www.mediafire.com/file/ixidzznmahi/M880 - R2948new.rar

Bác cho xin link của R1667 đi, để đề phòng lúc up lên r2948 khôg ưng ý em còn có cái recover chứ.

bobo2211

Tôi đã cài thử phiên bản nới : M880-R2948 ( đúng ra là Rev.2949)
1/ Ổ cứng gắn trong là Seagate 1T với FW cũ (xuất xưởng) tuy yêu cầu format--> cancel --> xem bình thường. Khi cài FW mới Rev.2949 thì tuy không yêu cầu format khi bật máy NHƯNG NÓ KHÔNG NHẬN RA Ổ CỨNG !!! Trường hợp ổ cứng gắn ngoài thì OK.

2/ FW Rev.2949 hỗ trợ font tiếng Việt tốt (cả 2 UTF-8 và UTF-16), điểm khác biệt so với FW cũ là font chữ mặc định của Rev.2949 là regular không phải bold nên nét chữ mảnh hơn. Nhưng vẫn đọc tốt.

3/ vị trí của phụ đề có thể chỉnh cho nó xuống sát dưới đáy màn hình được. FW cũ không thể chỉnh được.

Sơ lược vài nhận xét ban đầu.

ổ cứng 1T bác lần trước format = M880 hay format trên PC thế ạ?

Tongvanbinh

Well-Known Member

ổ cứng 1T bác lần trước format = M880 hay format trên PC thế ạ?

ổ cứng 1T format bằng PC. Nhưng OK rồi. phải bật tắt vài lần M880 mới nhận ra. Sau đó nó không đòi format nữa !!!. Cái này là OK quá đi thôi :x chứ 1T đầy ắp biết back up đi đâu để format.
Gỡ trong PC ra cái đầu đọc DVD gắn vào M880 qua cổng USB bên hông test thử tính năng chơi DVD --> OK luôn, chọn phụ đề, nhẩy tới nhẩy lui , tua nhanh y như là 1 đầu DVD player --> OK

Chạy một lèo đến giờ là 5h liên tục sờ thân máy M880 thấy ấm không nóng.

tindung9

haha fw qua' ngon ca'c bac a, e cam on bac nhieu, hehe

Tongvanbinh

Well-Known Member

Nhận xét sơ lược về phiên bản FW Rev.2948 của M880 :

1/ Chức năng hiển thị phụ đề tiếng Việt :
- hiển thị tốt dạng .srt (font UTF-8 và UTF-16), ASS , idx/sub
Tuy nhiên nếu dùng lại font mặc định của Firmware Overseas Version tốt hơn vì font mới nét chữ mảnh hơn, mầu vàng hơi xỉn mầu đôi lúc bị lẫn vào phim khó xem. Mầu xanh/blue bị nhòe. Font cũ nét chữ to hơn , mầu vàng sáng hơn

2/ Dịch được phụ đề xuống sát đáy màn hình, gập những phim định dạng không phải là 1280/720 có viền đen thì dịch chuyển dòng phụ đề vào phần viền đen rất dễ xem ( FW cũ không có được tính năng này )

3/ Chức năng chơi DVD : OK - gắn thử các đầu DVD, DVD-RW cả CD-Rom thông qua cổng USB bên hông đều đọc tốt

4/ Vì màn hình của tôi không phải SONY nên không biết có còn trục trặc không, chứ màn hình Samsung thấy không có vấn đề gì.

Vấn đề còn lại là các menu còn tiếng tàu , nếu thay bằng tiếng Anh thì rất tốt.:D
Đặc biệt là không đòi format ổ cứng gắn trong. Tôi đã thay thử 2 ổ cứng khác Seagate 500GB và 160GB format bằng PC, M880 vẫn không đòi format và nhận diện được ổ cứng ngay không cần phải bật tắt vài lần nữa.:D

5/ Cách thay logo EAGET màu xanh xuất hiện đầu tiên lúc bật máy lên :
Dùng bất kỳ file hình nào bạn thích có định dạng .bmp kích thước 720x576 đặt tên là logo_pal chép cùng với file FW install vào thư mục gốc của USB rồi tiến hành cài đặt nâng cấp FW như bình thường, sau đó khởi động lại M880, bạn sẽ thấy điều khác biệt ....

Vậy chờ đến tuần sau xem FW mới chính thức có còn vụ tiếng tàu nữa không chứ nếy tẩy mấy dòng tiếng tàu ra khỏi menu được thì M880 có thể hết còn phàn nàn nữa, hi hi ... biết đâu M880 có thể ngẩng cao đầu nữa là đằng khác.
Giá dưới 3 chai như vậy là quá ư đạt, hợp với túi thóc của nhiều người. Riêng tôi thì rước em này zdìa dinh còn dư chút đỉnh sẽ tậu thêm một em Seagate 1,5T nữa, coi phim mệt xỉu luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

duonglv

Well-Known Member

theo như em biết thì firmware chính thức sắp tới sẽ bỏ mấy chữ tàu #$@$*& đi bác ạ, hehe

sd2hd

Chắc chờ 3 tháng nữa sẽ bỏ được tiếng Tàu các bác nhỉ - theo như truyền thống tiến độ của EAGET là như vậy

Chắc chờ 3 tháng nữa sẽ bỏ được tiếng Tàu các bác nhỉ - theo như truyền thống tiến độ của EAGET là như vậy

Bác này nói chuyện có vẻ cay cú nhỉ, em thấy topic nào về em M880 cũng nhảy vào băm bổ, nếu có bức xúc gì alo cho em nhé mời bác cốc bia cho hạ hỏa hê hê hê.
Số em đây 0948386996.

sd2hd

Các bác bán hàng nói chung em cũng không trách gì các bác cả, nhưng các bác nên góp ý với nhà sản xuất cố gắng hỗ trợ hàng tốt hơn - không thể nào để tình trạng sản phẩm có lỗi mà vẫn bán ra thì thường trong một thời gian dài mà không khắc phục - một lỗi đơn giản do phần mềm - trong khi các hãng khác sửa từ lâu mà mình lại ko làm được.
Bản thân các bác khi bán hàng thấy có lỗi chắc cũng phải ưu tư khi giao sản phẩm cho khách - Vậy nên các bác nên có sự chọn lọc lựa sản phẩm tốt để bán cho người dùng - khi đó uy tín của các bác sẽ ngày một tốt hơn.
Chúc các bác đắt hàng và sớm tác động với hãng để M880 không thành Kẻ Tự Hủy Diệt.

viethung888

Well-Known Member

Bác này nói chuyện có vẻ cay cú nhỉ, em thấy topic nào về em M880 cũng nhảy vào băm bổ, nếu có bức xúc gì alo cho em nhé mời bác cốc bia cho hạ hỏa hê hê hê.
Số em đây 0948386996.

Này bác! Thằng M880 of em bị lỗi như a e dùng liên tục. Update lại FW ở nơi bán xong thử ngon lành đem về nhà bật lần thứ nhất OK lần thứ 2 lại lỗi như cũ ( ko nhận ổ, đòi format....). Tivi nhà em là Toshiba ko biết thế nào???

Các bác bán hàng nói chung em cũng không trách gì các bác cả, nhưng các bác nên góp ý với nhà sản xuất cố gắng hỗ trợ hàng tốt hơn - không thể nào để tình trạng sản phẩm có lỗi mà vẫn bán ra thì thường trong một thời gian dài mà không khắc phục - một lỗi đơn giản do phần mềm - trong khi các hãng khác sửa từ lâu mà mình lại ko làm được.
Bản thân các bác khi bán hàng thấy có lỗi chắc cũng phải ưu tư khi giao sản phẩm cho khách - Vậy nên các bác nên có sự chọn lọc lựa sản phẩm tốt để bán cho người dùng - khi đó uy tín của các bác sẽ ngày một tốt hơn.
Chúc các bác đắt hàng và sớm tác động với hãng để M880 không thành Kẻ Tự Hủy Diệt.

Rất cảm ơn những đóng góp của bác, em đã tập hợp những lỗi mọi người nêu ra để phản hồi lại với nhà máy, mong họ sẽ fix trong thời gian ngắn nhất.

Này bác! Thằng M880 of em bị lỗi như a e dùng liên tục. Update lại FW ở nơi bán xong thử ngon lành đem về nhà bật lần thứ nhất OK lần thứ 2 lại lỗi như cũ ( ko nhận ổ, đòi format....). Tivi nhà em là Toshiba ko biết thế nào???

Nơi bán cho bác up FW gì bác nhỉ? Nếu FW mới mà vẫn bị thì bác nên yêu cầu người bán đổi cho bác sản phẩm khác bác à.

hienld

Banned

Phiên bản mới không đọc được file mở rộng dts. Các bác có cách nào giúp với. Thanks.

Bên trên