[Egreat EG-R2A] Hàng Bình Dân cho người dùng Bình Dân

laumam

Well-Known Member
Ðề: [Egreat EG-R2A] Hàng Bình Dân cho người dùng Bình Dân

con R200 giá bao nhiêu Vậy ?

haimp

Member

Giá niêm iết cũng chính là giá bán thực tế nên các bác cứ căn cứ đó mà chuẩn bị hầu bao nhé :D
Bác cho hỏi, HDP này có chơi được file nhạc FLAC 24Bit-96kHz ko, nếu ko chơi đc thì có Pass Through sang AVR được ko?
(HD audio thì Pass Through được, nhưng ko biết liệu 1 file FLAC 24Bit-96kHz chơi riêng lẻ có giải mã hay Pass Through được ko:
HD audio Pass Through: Unit can pass through LPCM, Dolby Digital Plus, Dolby True HD, DTS-HD HR, DTS-HD MA through HDMI, optical, coaxial; Connect with AVR, it will provide Crystal-clear digital surround sound.)

Thanks bác!

hangbinhdan

Member

Bác cho hỏi, HDP này có chơi được file nhạc FLAC 24Bit-96kHz ko, nếu ko chơi đc thì có Pass Through sang AVR được ko?
(HD audio thì Pass Through được, nhưng ko biết liệu 1 file FLAC 24Bit-96kHz chơi riêng lẻ có giải mã hay Pass Through được ko:
HD audio Pass Through: Unit can pass through LPCM, Dolby Digital Plus, Dolby True HD, DTS-HD HR, DTS-HD MA through HDMI, optical, coaxial; Connect with AVR, it will provide Crystal-clear digital surround sound.)

Thanks bác!

Bác vui lòng cho em xin ít nhạc chuẩn đó nhé. Em ko biết trong số nhạc của em cái nào có chuẩn đó mà chỉ biết nó là FLAC và hiện vẫn đưa ra ngoài chạy với DAC qua cổng quang.

hnhp

Well-Known Member

Hãng vừa có FW mới 21/1/2011 cho r1,r2a. tuy nhiên đến giờ này duyệt lits foder vẫn chưa có cái hình review ( folder.jpg ) bên cạnh khi vào như các dòng HD bình dân khác.
Bây giờ nhiều HD duyệt fan-art, cover, mà con này duỵet ảnh folder.jpg trong thư mục phim cũng không đc. hơi chán

danvt

Well-Known Member

xài FW ACRyan cũng quen rồi, lâu nay cũng ko buồn nhìn xem FW của Egreat như thế nào

hnhp

Well-Known Member

FW của ergeat không có nút music nhỉ, nghe nhạc cứ phait vào chọn, không như các dòng eaget có nút music bấm vào nghe nhạc luôn, không phải bật tivi

Pioneer

Member

Hãng vừa có FW mới 21/1/2011 cho r1,r2a. tuy nhiên đến giờ này duyệt lits foder vẫn chưa có cái hình review ( folder.jpg ) bên cạnh khi vào như các dòng HD bình dân khác.
Bây giờ nhiều HD duyệt fan-art, cover, mà con này duỵet ảnh folder.jpg trong thư mục phim cũng không đc. hơi chán

Em vừa nâng cấp con R2 mua của bác Hangbinhdan theo FW 21/1/2011 như bác hnhp giới thiệu nhưng khi nâng cấp xong thì chạy thấy LOADING EGREAT .... nhưng được một lúc thì màn hình LCD thông báo "không có tín hiệu".
Các bác đã nâng cấp như thế này có vướng như thế nào không? giúp em một tay!
Bác Hangbinhdan có cao kiến gì không?
Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Minh nâng 1 phat ăn ngay, không bị sao cả, nên không biêt như thế naò

hangbinhdan

Member

nếu sau khi nâng cấp fw mà thấy máy ko chạy được thì các bác vui lòng Restore lại máy và cạp nhật lại fw. nếu làm đến lần 2 mà vẫn ko lên đuợc thì tốt nhất là dừng việc up fw để chờ phiên bản cao hơn. Chú ý là khi nào nạp fw thì nên cắm cổng \av của máy HDP. Chúc các bác may mắn.

hnhp

Well-Known Member

Đăng naò cũng đang lỗi, bac up laị FW cuả mede8er cho ergeat đi, em đang dungf banr naỳ, sươngs cực . chẳng muôn dùng FW hãng nưã.
link đây
med8_4_b5.rar

Pioneer

Member

Đăng naò cũng đang lỗi, bac up laị FW cuả mede8er cho ergeat đi, em đang dungf banr naỳ, sươngs cực . chẳng muôn dùng FW hãng nưã.
link đây
med8_4_b5.rar

Mình reset lại như hướng dẫn của Bác hangbinhdan và cài lại bản trước đó thì OK ngay. Cám ơn nhiều.
tuy nhiên vừa đọc được bài
http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-review-egreat-r1-duyet-phim-dang-poster.html
thế là cài luôn bản: A.C.Ryan's r4368 sdk3 beta based firmware rev6 thế là thử luôn và thành công rồi. Bây giờ đang khám phá điều mới mẻ đây!!!!

danvt

Well-Known Member

up cái A.C.Ryan based r4824 Egreat EG-R1/R2 firmware luôn đi bạn

hnhp

Well-Known Member

Đương nhiên là up dc chứ, mình đang dùng mà, tối qua vừa up của acryan OK, nhưng FW không lại dc với mede8er. mede8er có hai cách duyệt movie: 1 giống acryan là chọn slow dể duyệt fanart, 2 là wall view dàn trang poster cực đẹp.
Mà dữ liệu *.jpg dùng chung của nhau đc , chẳng cần rename lại gì cả: folder.jpg và 0001.jpg hay about.jpg đều dc hết ( chứng tỏ fan-art nó ưu tiên theo abc )
Giao diện đây

Nhược điểm: Khi up FW của Mede và acryan thì cổng esata cắm ngoài không sử dụng dc ( Do phần cứng của hai hãng trên không có cổng esata ngoài )
làm con ổ esata của mình khỏi dùng luôn ...huhu

Chỉnh sửa lần cuối:

hangbinhdan

Member

Khi nào dùng sata ngoài thì lại up ngược lại FW của hãng. dùng xong lại up FW hack vào là được :D

latruong

Member

Bác chủ cho hỏi con này có passthrought được DTS HD không bác ? Mình thấy tính mua con này về thay thế con M6 ở nhà

Bên trên