[Egreat EG-R2A] Hàng Bình Dân cho người dùng Bình Dân

zoro82

Ðề: [Egreat EG-R2A] Hàng Bình Dân cho người dùng Bình Dân

Cho mình hỏi cách Setup cái đầu để âm thanh ra loa là DTS. Mình vừa mua con Loa Z5500, thấy anh em có bảo là nếu âm thanh của phim là dạng gì thì nó sẽ detect loại đó rồi phát, hiển thì lên màng hình Led của loa. Mình xem mấy phim có DTS mà ko thấy nó show lên DTS Digital, âm thanh có vẻ ko hay lắm. Các bác am hiểu về con nay tư vấn cho em với. Có phải do mình setup phần audio cái đầu chưa đúng nên đầu audio output ra loa nó chưa đúng ko.

zoro82

chú thích thêm là khi xem phim mình chỉ để đc sang chế độ PLII Movie là hay nhất. Nhưng cũng ko dò ra Dolby DIgital hay DTS gì hết. Em còn đang gà lắm, mong các bác chỉ giáo

hangbinhdan

Member

chú thích thêm là khi xem phim mình chỉ để đc sang chế độ PLII Movie là hay nhất. Nhưng cũng ko dò ra Dolby DIgital hay DTS gì hết. Em còn đang gà lắm, mong các bác chỉ giáo

Bạn vào setting mục audio rồi chọn dòng 3 từ trên xuống và tích chọn vào dòng nào có nhiều chữ nhất sau đó ấn nút setting trên điều khiển để lưu lại và thoát về menu. Sau đó chạy sẽ ra được đúng định dạng âm thanh để loa giải mã.

tuankm

Cài bản của Mede8er_sk4_beta5 phê cực, không thiếu tính năng nào, remote cũng chuẩn. Đẹp đừng hỏi,
med8_4_b5.rar
Mình đã up firmware này, một phát ăn ngay, mọi tính năn đều rât tốt, tuy nhiên chưa biết làm thế nào để tạo FanArt và CoverArt. Bác nào biết hướng dẫn qua với.

danvt

Well-Known Member

Mình đã up firmware này, một phát ăn ngay, mọi tính năn đều rât tốt, tuy nhiên chưa biết làm thế nào để tạo FanArt và CoverArt. Bác nào biết hướng dẫn qua với.

Dùng phần mềm Thumbgen đi bạn, làm theo hướng dẫn của nó, dễ sử dụng lắm

khoaifeat

Active Member

Dạo này có gì mới với R1/R2 ..e lôi lên các bác vào up cho em theo với nào

.

.
em vẫn dùng FW của AcRyan, nghe nói các bác chuyển cả sang Mede8 rồi hà?

hangbinhdan

Member

Chuyển qua mede chơi cũng được nhưng bản thân mình thì lại ko cần cái FanArt mà thích kiểu list hơn nên vẫn chơi FW gốc./

khoaifeat

Active Member

Bác DanVt đâu òi, vào up đết tình hình dạo này dùng cái gì cho nhà em theo với nào?

hangbinhdan

Member

R2a trường tồn với thời gian hí hí hí.

danvt

Well-Known Member

Bác DanVt đâu òi, vào up đết tình hình dạo này dùng cái gì cho nhà em theo với nào?

mình dùng FW Mede8er bác ơi, nhìn nó mướt mắt :D, duyệt phim poster dàn trang cho nó sướng

ACryan nó update tới bản AVS HD-R1 si Egreat EG-R1/R2 4824 rev6 firmware, bác có xài thì xài, bữa nào zui zui up lại ACryan cho nó khác lạ

show.pl

AVS HD-R1 si Egreat EG-R1/R2 4824 rev6
Mã:
http://www.mediafire.com/?z8gly819ghekdcl

Bản Mede8er V4 mình đang xài thì đây này
Mã:
http://www.mediafire.com/?31mt4zztdo9fhtn

Hi Bác,cài này có up cho R1 được không nhỉ
Thanks

Bác này vẫn đang xài R1 giống mình :D

hangbinhdan

Member

FW egreat_mede8er_v4_final em chạy trên R4a nối qua cái bộ loa Piooneer ra tivi Samsung Plasma đang bị tình trạng : cứ bật phát đầu tiên kiểu gì cũng mầu nhòe nhoẹt loang lổ. Tắt HDp đi bật lại thì lại bình thường. :((

danvt

Well-Known Member

FW egreat_mede8er_v4_final em chạy trên R4a nối qua cái bộ loa Piooneer ra tivi Samsung Plasma đang bị tình trạng : cứ bật phát đầu tiên kiểu gì cũng mầu nhòe nhoẹt loang lổ. Tắt HDp đi bật lại thì lại bình thường. :((

Bác xài bản FW nào thế, bản em đang xài thì không gặp tình trạng này, phim nào cũng bị hả bác?

zoro82

Mình thấy các đầu khác nó có chức năng hiển thị nội dung, thông tin phim rất hay. Con EG R2a này có chức năng đấy ko nhỉ

danvt

Well-Known Member

Mình thấy các đầu khác nó có chức năng hiển thị nội dung, thông tin phim rất hay. Con EG R2a này có chức năng đấy ko nhỉ

Con này mà xài FW hack của Mede8er hay Tycohd thì hiển thị vô tư

zoro82

Cách up FW như nào, Link down của bác hình như die thì phải. bác hướng dẫn cụ thể đi
Thanks bác

danvt

Well-Known Member

Cách up FW như nào, Link down của bác hình như die thì phải. bác hướng dẫn cụ thể đi
Thanks bác

Link bình thường, ko die đâu nhé, còn up thì như bác up FW bình thường

Bên trên