[Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

hungteng

Member
Ðề: [Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

Nói chung là máy móc thì có nhiều lỗ nhưng cứ cái lỗ nhỏ chui lọt đầu tăm là đúng nó đó các bác :))

Đúng rồi, nếu thấy vướng vướng thì máy zin đấy, chưa reset lần nào, bác cứ mạnh dạn mà ấn, vài lần là êm ru như xe lu=))

hangbinhdan

Member

Đúng rồi, nếu thấy vướng vướng thì máy zin đấy, chưa reset lần nào, bác cứ mạnh dạn mà ấn, vài lần là êm ru như xe lu=))

Chắc nhiều máy qua tay bác này rồi nên bác hiểu rõ ghê.

danvt

Well-Known Member

Con R1 của em nút reset chỗ nào em còn chưa biết

uuuu

Banned

Các Bác cho em hỏi : tình hình là em không tìm thấy nút reset em R2A như các Bác đã chỉ dẫn nên em đã lột sạch em nó ra nhưng vẫn vô vọng...hic..vậy em có thể up firmware version 1.0.5.29 = cách vào system\system reinstall được không ạ? E đội ơn các Bác.

vihali

Máy em không có nút rỉ sét, làm theo cách này vậy

B:Method for EG-R1 V1.3 without reset button.

Step 1.

Gắn USB vào máy

Step 2.
Dùng kẹp nối 2 chân C3 và R36 như hình vẽ.

Step 3.

Bật máy lên và bỏ kẹp ra sau 3 giây

Em copy từ http://220.231.142.130/en/forum/forum_posts.asp?TID=420

vihali

Thế nào mà khi tải phần mềm của ACryan, em không đọc được danh sách files trong ổ cứng usb và cũng không format được ổ cứng nên phải dùng phần mềm của tụi Egreat. Đang định mở vít để nâng cấp theo phương án B như trên thì không tìm thấy tuốc nơ vít, bèn cắm thử xem sao. Ai dè nó vẫn nâng cấp lên như bình thường mà chả cần nối tắt mạch gì cả.

À bác hangbinhdan ơi, em mua máy của bác từ hôm 18/12/2009. Cái loại này bảo hành bao lâu ấy nhỉ?

khoaifeat

Active Member

Thế nào mà khi tải phần mềm của ACryan, em không đọc được danh sách files trong ổ cứng usb và cũng không format được ổ cứng nên phải dùng phần mềm của tụi Egreat. Đang định mở vít để nâng cấp theo phương án B như trên thì không tìm thấy tuốc nơ vít, bèn cắm thử xem sao. Ai dè nó vẫn nâng cấp lên như bình thường mà chả cần nối tắt mạch gì cả.

À bác hangbinhdan ơi, em mua máy của bác từ hôm 18/12/2009. Cái loại này bảo hành bao lâu ấy nhỉ?

Sau khi nâng cấp FW có gì hay hơn chưa bác QC? chất lượng hình ảnh và âm thanh? giao diện vẫn thuận tiện? có problem nào phát sinh?

BTW: Lancer Gala nuột thế mà để chữ ký nom hẻo quá đấy :))

khoaifeat

Active Member

các bác đã Up cho em tham khảo thêm chút: Font phụ đề TV sau khi up có ảnh hưởng gì khg? đọc thấy hình như vẫn có vđe thì thôi em khỏi up cũng đc

HOẶC up cái này của Egreat thôi hả các pác ới: http://www.egreatworld.com/en/download-default-cid-25-page-1. version 1.0.5.29 (2010-11-18 update)

Chỉnh sửa lần cuối:

hangbinhdan

Member

hạn của bác hết ngày 18-12-2010 :D tức là 12 tháng.

khoaifeat

Active Member

Bác Bình Dân cho em hỏi với: Nếu up FW của A.C.Ryan , nếu khg ổn lắm thì có quay về re-install FW của Egreat R series khg ? bán FW mới nhất tháng 11.2010 ấy

tethien

Active Member

Bác Bình Dân cho em hỏi với: Nếu up FW của A.C.Ryan , nếu khg ổn lắm thì có quay về re-install FW của Egreat R series khg ? bán FW mới nhất tháng 11.2010 ấy

Trả lời giúp: Vô tư bạn à. Up qua rồi up lại thoải mái.

danvt

Well-Known Member

Cái FW của ACRyan tốt hơn FW Egreat ngay ở cái phụ đề, chử nổi và có đổ bóng, đỡ phải căng mắt khi xem phim nào full 16:9

khoaifeat

Active Member

Ok thank các bác, tối về em up luôn, hnay có bản sửa V.4 mới nhất đấy, bác nào cần up lại thì lên lấy đi

em thấy có tên bác tethien trên đóa ;)

danvt

Well-Known Member

Ok thank các bác, tối về em up luôn, hnay có bản sửa V.4 mới nhất đấy, bác nào cần up lại thì lên lấy đi

em thấy có tên bác tethien trên đóa ;)

Mặc dù mình không passthrough qua HDMI nhưng cũng up rev4 luôn.

PS: bác qua hdvnbits.org cũng có thấy bác tethien bên đó đó

khoaifeat

Active Member

Mặc dù mình không passthrough qua HDMI nhưng cũng up rev4 luôn.

PS: bác qua hdvnbits.org cũng có thấy bác tethien bên đó đó

em vào trang ở chữ ký của bác rồi, bác vào xem có giúp gì đc em không nhá !!!

tethien

Active Member

Mười mấy năm xài Internet, mình chỉ có mỗi 01 nick này thôi. :)

hangbinhdan

Member

Em xin chính thức gửi lời cảm ơn tới 2 bác tethien và danvt đã support hộ bên em cái vụ R1 này rất là nhanh và chuẩn.
Thanks

vihali

Em dùng ACRyan thì thấy nó support một vài thứ liên quan tới Net nhưng em thấy xem giật lắm, riêng youtube thì OK.

Khi quay trở về máng lợn nâng cấp thì phụ đề vẫn bẹt như cũ, chả biết hơn nhau cái gì không. Nhu cầu của em cũng chỉ xem phim và nhạc vào cuối tuần nên cũng không đòi hỏi gì hơn.

hangbinhdan

Member

Em thích để kiểu list hơn poster vì nhìn tên thì dễ hơn là nhìn tên phim trên ảnh. Nhưng ngược lại thì nhìn ảnh sẽ biết ngay là phim đã xem hay xem rồi :D

hnhp

Well-Known Member

R1,R2 có rất nhiều FW mod chạy OK, bên HDPfan vừa tung ra FW mới cho R1,R2 ngày 27/11 đấy, giao dien mới cực đẹp
Vào đây mà down
http://u.115.com/file/f27ff860e3

Bản dịch từ Tiếng Trung Quốc sang Tiếng Việt
R1, R1B, R2A, R4A, R6A firmware 1.0.5.31 (đã bị phá vỡ không gian), dựa trên việc sửa đổi phần vững 1.0.1.x

phần mềm này phải được nâng cấp theo các cách sau:
1 Download, giải nén, sao chép sẽ được đặt tên install.img U đĩa.
2. Chịu đựng dưới cùng của lỗ trong nút RESTORE, và sau đó bật điện
3 Sức mạnh trong 5 giây và phát hành. (Theo thời gian không quan trọng), lớn hơn 10 ~ 15 xem trang nâng cấp
4. Chờ cho nâng cấp hoàn tất

Các tính năng mới
1. Bổ sung thêm các tính năng mới, đánh dấu trang, hỗ trợ.
Chế độ chơi không (không có vấn đề, trong đó trang), bấm nút dấu nộp danh sách đánh dấu, chọn chơi bắt đầu thích hợp;
Chế độ chơi, nhấn nút đánh dấu, không đáp ứng

Giải quyết vấn đề
1. UPNP tên tập tin để giải quyết vấn đề hiển thị không bình thường.
2. Giải đáp, UPNP Chơi các file nhạc vào vấn đề tai nạn.
3. Giải quyết các file phụ đề "cảm ơn" và nhân vật khác ** vấn đề.
4. Thở ra bàn phím mềm mại, không thể giải quyết vấn đề tập trung
5. Để thêm một tính năng đánh dấu trang đơn giản --- trang chủ, để thiết lập, xem giao diện đánh dấu nút có thể được thở ra.
6 Hỗ trợ phần mở rộng.. Mod các tập tin video.
7 Trong các thông tin thiết lập hệ thống hiển thị mục trong hệ thống thông tin chi tiết -. Bao gồm cả BT và samba tình trạng, card mạng thông tin, thông tin phiên bản, đĩa miễn phí không gian.
8. Giải quyết các hình ảnh ở đây ra, các nền âm nhạc dừng lại vấn đề.
9 Giải quyết các cài đặt. Phụ đề không ngay lập tức lưu các vấn đề sửa đổi
10 Hệ thống giao diện thông tin. Để tăng MAC và PLUS thông tin có liên quan.

Download bản gốc:
http://u.115.com/file/f27ff860e3 #

Nứt phiên bản Tải về: crack công suất 180m
http://u.115.com/file/f2bf1c387d #

Bên trên