[Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

laumam

Well-Known Member
Ðề: [Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

chỉ sộ bi hư thì khốn vì mới mua ổ bluray mà nên cần phải chắc chằn

laumam

Well-Known Member

thanks , mình sẽ thử liền

laumam

Well-Known Member

Đã có firmware version 1.0.5.37 (2010-12-24 update) , up thử rồi thấy rất hoàn thiện :
- Có menu Tiếng Việt
- BT Samba sử dụng tốt
- fix lổi MKVtool V 4.xxx
Ko thử audio vì ko quan tâm đến
Nên dùng firmware chính hãng cho nó lành các bạn ạ
Linkdown : ftp://220.231.142.130/Firmware/R1_FW_20101222/EGR_R1_1.0.5.37.rar

danvt

Well-Known Member

Ủa vậy là nó mới up lên lại, hôm trước thấy gỡ xuống rồi mà, mình xài FW của ACRyan thấy tốt chán, ko buồn quay lại FW của Egreat nữa

laumam

Well-Known Member

khởi động máy thì thấy FW 1.0.5.37 nhanh hơn ACRyan , quen dùng giao diện của Egreat và đã hoàn thiện nên quyết định xài luôn ko thay đổi nữa

thuyetbatdac

Đã có firmware version 1.0.5.37 (2010-12-24 update) , up thử rồi thấy rất hoàn thiện :
- Có menu Tiếng Việt
- BT Samba sử dụng tốt
- fix lổi MKVtool V 4.xxx
Ko thử audio vì ko quan tâm đến
Nên dùng firmware chính hãng cho nó lành các bạn ạ
Linkdown : ftp://220.231.142.130/Firmware/R1_FW_20101222/EGR_R1_1.0.5.37.rar

Hi bạn laumam, mình không down cái versioin 1.0.5.37 từ cái link ftp này của bạn được?
Bạn có thể vui lòng up lại cái file firmware này lên 1 server khác đi! Thanks bạn.

khoaifeat

Active Member
R1 hoặc R2A .....bác nào có nhu cầu nâng đời báo em nhá, e ngại tìm bên TTTM quá, e đang dùng nhg khả năng bị cướp mất rất cao, .....help!!!!

sđt e: 091.322.01 tám chín

laumam

Well-Known Member

Thank bạn!

Vì mình chưa upgrade cho con này bao giờ nên không rành lắm? Có phải chỉ việc down về, giải nén, copy vô thumbdrive, cắm vô R1, chọn "System upgrade", chạy khoảng vải phút là xong đúng không bạn?

chuẩn ................

hangbinhdan

Member
Ðề: Re: [Egreat] EGR-R1 - Bình cũ rượu mới, cùng đua đòi với các bậc đàn anh

Chống cướp bây giờ khó quá :D

hangbinhdan

Member

R1 hoặc R2A .....bác nào có nhu cầu nâng đời báo em nhá, e ngại tìm bên TTTM quá, e đang dùng nhg khả năng bị cướp mất rất cao, .....help!!!!

Chống cướp bây giờ khó quá :D

laumam

Well-Known Member

Đúng là hàng bình dân mà có võ:)

thuyetbatdac

chuẩn ................

Hi bạn laumam,
Mình thử up cái EGR R1 của mình bằng cái firmware của bạn. Không hiểu sao sau khi up xong, màn hình tivi không lên gì cả, tối om hà (không có hiên cái menu để chọn thiết bị, file movie,...) sau khi boot lên qua khỏi màn hình chờ của Egreat? Không biết cá firmware này có dùng được với con Egreat R1 không vậy bạn? Hày là cần phải install gì đó thêm trước khi dùng bản fw này? Bạn làm ơn giúp mình với! Thansk bạn...

hangbinhdan

Member

Hi bạn laumam,
Mình thử up cái EGR R1 của mình bằng cái firmware của bạn. Không hiểu sao sau khi up xong, màn hình tivi không lên gì cả, tối om hà (không có hiên cái menu để chọn thiết bị, file movie,...) sau khi boot lên qua khỏi màn hình chờ của Egreat? Không biết cá firmware này có dùng được với con Egreat R1 không vậy bạn? Hày là cần phải install gì đó thêm trước khi dùng bản fw này? Bạn làm ơn giúp mình với! Thansk bạn...

Tóm lại là lỗi rồi . Bạn restore lại máy rồi update lại lần nữa. nếu ko được tức là FW đó ko chyạ được với máy của bạn.

laumam

Well-Known Member

Hi bạn laumam,

Mình update bắng firmware đó trên con R1 , chạy tốt , bây giờ bạn phải restore lại và update lần nữa xem sao

thuyetbatdac

Mình update bắng firmware đó trên con R1 , chạy tốt , bây giờ bạn phải restore lại và update lần nữa xem sao

Mình đã thử đi thử lại đã 3 lần rồi với con R1 của mình mà vẫn không có tiến triển gì. Lỗi vẫn xảy ra như vậy. Vậy mà bạn lại chạy tốt fw này trên con R1, lạ thật!!! :-S
Bạn có thể chỉ mình các bước đã làm không (nếu có hình minh hoạ càng tốt). Thanks bạn...

laumam

Well-Known Member

Mình update firmware này hoàn toàn tự động , chép firmware vào thư mục gốc của USB (kô cắm HDD nhé) , cắm vào máy rồi khởi động , vào System upgrade chọn Ok , máy sẽ update cho bạn hoàn toàn tự đông , trong khoảng thời gian update máy sẽ restart khoảng 2-3 lần và thông báo success , sau đó mình khời dộng lại máy lần nữa đễ xem kết quả mà thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên