[EGREAT-R200] - Duyệt Covert art - Fanart khi dùng FW hack sk4_beta5

hnhp

Well-Known Member
Ðề: [EGREAT-R200] - Duyệt Covert art - Fanart khi dùng FW hack sk4_beta5

Mình viết sai có 1 câu mà mấy bác nhào vô ném đá quá trời, ý mình nói mạng là Internet đó.

Mình có xài qua vài Firmware hacked rồi, vẫn thấy ko thích bằng firmware chính hãng. Hiện mình đang nghiên cứu mod lại firmware chính hãng vài chỗ chưa vừa ý.

Mạng thì bác bậc Auto DHCP rồi truy cập bằng máy tính bt.

Có nghĩa là FW Mede8er kém chất lượng hơn FW hãng. QUả này thì egreat bán ầm ầm , vừa rẻ mà FW lại hay hơn...hihi
Bác mod lại FW chính hãng cho anh em dùng nhé, như không play dc folder DVD....
thanks

hnhp

Well-Known Member

Tin vui , đầu năm mới. Mình đang có FW all in one 3 trong 1: Chỉ 1 FW thôi nhưng có lựa chọn cho mình sử dụng như Egreat 1.0.5.37 + ACRyan 4824 + FW Diva + IMS servise 3.1. Vậy bạn có 3 FW khi sử dụng, sau khi up FW, bạn thích sử dụng FW nào thì sẽ có lụa chọn, mặc định khi up xong là FW chính hãng.
FW all in one này có cả XXX online nữa nhé.
HIện nay net mình có vấn đề nên chưa up lên cho các bác được
Còn không các bác down ở đây nhé
Egreat 1.0.5.37 + ACRyan 4824 + Diva + IMS servise 3.1

Muốn duyệt fanart thì các bác chọn acryan bản này là 4824, còn không thì chọn agreat và diva
Chúc vui

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Cổng sata ngoài chỉ hoạt động khi lúc up FW có cắm sẵn thiết bị. mình vừa up lại có cắm sãn HDD , chạy vô tư, giờ r200 chạy 2 hdd song song trên FW mede8er rồi

mxn007

Member

Tks bác hnhp - đã có thêm phiên bản mới nhất chưa bác?
Không thấy bác nào cài thử lên R2A, để em liều mình xem có đáng không rồi sẽ báo cáo lại các bác.

hnhp

Well-Known Member

Tks bác hnhp - đã có thêm phiên bản mới nhất chưa bác?
Không thấy bác nào cài thử lên R2A, để em liều mình xem có đáng không rồi sẽ báo cáo lại các bác.

Có bản mới v4 final rồi đấy, bác xem ỏ topic khác nhé. Cài cho r200 dc thì r2a cũng dc mà
link down
v4final

latruong

Member

Có bản mới v4 final rồi đấy, bác xem ỏ topic khác nhé. Cài cho r200 dc thì r2a cũng dc mà
link down
v4final

Bản hack này sửa luôn code remote trên file DvdPlayer luôn chứ không thông qua irfake. Bản của mình hack vẫn để Code Remote của Mede8 rồi dùng irfake để anh em dễ chỉnh phím cho phù hợp với các từng đầu HDP. Việc hack Mede8 này cũng dễ chỉ cần dùng ultra edit chỉnh sửa 6 byte kiểm hardware là chạy tốt. Hi hi

ohyesssvn

Member

Bản hack này sửa luôn code remote trên file DvdPlayer luôn chứ không thông qua irfake. Bản của mình hack vẫn để Code Remote của Mede8 rồi dùng irfake để anh em dễ chỉnh phím cho phù hợp với các từng đầu HDP. Việc hack Mede8 này cũng dễ chỉ cần dùng ultra edit chỉnh sửa 6 byte kiểm hardware là chạy tốt. Hi hi

Sao bạn kiếm ra được hay vậy? Chỉ cho mình nó nằm ở đâu với.

latruong

Member

Sao bạn kiếm ra được hay vậy? Chỉ cho mình nó nằm ở đâu với.

mình so sánh giữa Tyco T8 và Mede8 Beta 5 để suy ra sự khác biệt này và làm ra bản hack Final 4. Giờ bác có thể lấy bản hack Final 4 của mình so sánh với bản gốc Final 4 thì sẽ thấy các byte khác biệt này thôi. Tất nhiên qua version khác nó sẽ khác biệt 1 tí nhưng vẫn có thể đoán được

hnhp

Well-Known Member

mình so sánh giữa Tyco T8 và Mede8 Beta 5 để suy ra sự khác biệt này và làm ra bản hack Final 4. Giờ bác có thể lấy bản hack Final 4 của mình so sánh với bản gốc Final 4 thì sẽ thấy các byte khác biệt này thôi. Tất nhiên qua version khác nó sẽ khác biệt 1 tí nhưng vẫn có thể đoán được
Bác latruong có thể hack tyco T8 không , cho duyệt covert 3x8 cho suong

latruong

Member

Bản H1073 mình xài rất OK, nếu bạn có time rảnh rỗi fix thêm mấy nút nữa thì tuyệt, Tks nhiều.

Mình không có remote của H1073 nên không tìm ra được code các phím bác cần tìm. Chắc bác vào internet tìm hoặc telnet vào H1073 bác chạy
stopall
Sau đó chạy
cd /usr/local/bin
./DvdPlayer

rồi bác bấm remote sẽ hiện hiện các code bác cần tìm rồi bác đưa vào file irfake.conf

hnhp

Well-Known Member

Để tối nay mình thử rồi up lên cho bác

Thank bác, vì con R200 của em hôm qua dùng 4beta5 tưởng dc hai hdd, nhưng nếu rút 1 hdd ra, tắt hd đi cắm ổ cứng lại là chỉ nhận 1 hdd thôi.
Cám ơn bác nhiều, em thích duyệt cover 3x8 có vẻ đẹp và dc nhiều phim hơn , với lại bản tyco nó cũng fix phụ đề in nghiêng rồi.
Thanks for support

latruong

Member

Thank bác, vì con R200 của em hôm qua dùng 4beta5 tưởng dc hai hdd, nhưng nếu rút 1 hdd ra, tắt hd đi cắm ổ cứng lại là chỉ nhận 1 hdd thôi.
Cám ơn bác nhiều, em thích duyệt cover 3x8 có vẻ đẹp và dc nhiều phim hơn , với lại bản tyco nó cũng fix phụ đề in nghiêng rồi.
Thanks for support

TYCOHD cho Egreat R200 down ở latruong_R200Tyco.7z nha bác. bác thử rồi cho ý kiến nha

mxn007

Member

link down
v4final
Cám ơn bác, đã cài thành công bản theo link của bác cho R2A, còn bản của bác latruong bi loi, không nhận được HDD và USB. Bác nào có ý định cài cho R2A chú ý nhé

Firmware mới nhất cho Egreat R200,R1,R1B,R2A,R4A,R6A ver:1.0.5.39 (2011-01-21 update)
Mã:
http://www.habital.lv/pub/eGreat/EGR_R1_1.0.5.39.rar
hoặc
http://egreat.ro/downloads/R1/firmware/install.rar

Các bác down về giải nén ra file install.img rồi chép vào thư mục gốc của USB để update nhé.

Mình khuyên các bạn ko nên xài bản firmware hacked của Mede8er vì nó ko có tính năng mạng.

Các bác nối cho em nó 1 line mạng rồi nghiên cứu xài tính năng mạng nhé (nhớ vào cài đặt / hệ thống / bt & samba / bật lên trước nhé).

Hỗ trợ Youtube, RSS, Bittorrent, SMB, NFS Service (truy cập shared file bằng máy tính dễ dàng qua tên Hostname là \\VENUS, sử dụng Bittorrent qua website http://venus Username: admin, Password: 123, telnet qua lệnh telnet venus Username: root)...

Hi ban NTTUAN,

Minh tai ban firmware tren cua ban ve thi xem phim khong co doc duoc phu de tieng viet unicode, con su dung ban hack sk4_beta5 thi doc duoc binh thuong chi khong co muc service online thoi. Ban co the huong dan minh cach download torent tren r200 duoc k? minh mo hoai ma khong duoc. Cam on nhieu!

thaoeo

các bác cho mình hỏi thăm, mình sài con R4A, firmware cũ theo máy, mình nghe nguyên thư mục nhạc thì nó phát từ đầu đến cuối, nếu mình muốn bỏ bài (thường các máy hát là sẽ bấm nút next >>), nhưng khi mìn bấm nút next trên điều khiển của R4a, thì nó chỉ di chuyển con trỏ trên list nhạc, chứ không thực hiện bỏ bài như mình muốn. Có cách nào bỏ bài trên R4A không bác, xin chỉ giáo

hnhp

Well-Known Member

các bác cho mình hỏi thăm, mình sài con R4A, firmware cũ theo máy, mình nghe nguyên thư mục nhạc thì nó phát từ đầu đến cuối, nếu mình muốn bỏ bài (thường các máy hát là sẽ bấm nút next >>), nhưng khi mìn bấm nút next trên điều khiển của R4a, thì nó chỉ di chuyển con trỏ trên list nhạc, chứ không thực hiện bỏ bài như mình muốn. Có cách nào bỏ bài trên R4A không bác, xin chỉ giáo

Up FW hack này là dc hết, tính năng thì tham khảo topic mede8er nhé

thaoeo

thanks bác nhiều, để em nhào vô đập lộn với cái HD player này xem sao! thiệt tình là em hơi gà mấy thiết bị tin học và điện tử ^_^
Up FW hack này là dc hết, tính năng thì tham khảo topic mede8er nhé

Bên trên