Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

anhchangdatinh1107

Well-Known Member
Ðề: Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

mình bị 1 vấn đề.down phim công chúa ten và ngũ hổ tướng của bạn tamcuoi về coi được 1 lúc là đứng hình (nhưng tiếng vẫn đi đều đều.sau đó out ra (hông tắt máy nhe)vào xem lại thì không được.xem mấy phim hd khác cũng thể.phải restar lại đầu hd mới được.nhưng 1 lúc thì cũng bị.có thể file bị lỗi.nhưng nếu lỗi thì mấy file ngon lành khác đã xem thì cũng thế phải khởi động lại mới ok.hy vọng firmware mới có thể khắc phục được điều này kèm vấn đề xem hình ảnh của đầu s7 này

mình bị 1 vấn đề.down phim công chúa ten và ngũ hổ tướng của bạn tamcuoi về coi được 1 lúc là đứng hình (nhưng tiếng vẫn đi đều đều.sau đó out ra (hông tắt máy nhe)vào xem lại thì không được.xem mấy phim hd khác cũng thể.phải restar lại đầu hd mới được.nhưng 1 lúc thì cũng bị.có thể file bị lỗi.nhưng nếu lỗi thì mấy file ngon lành khác đã xem thì cũng thế phải khởi động lại mới ok.hy vọng firmware mới có thể khắc phục được điều này kèm vấn đề xem hình ảnh của đầu s7 này

mình lúc trước cũng bị y như vậy,đem ra nơi bán đc đổi cái khác liền,bạn mang đến nơi bán coi sao

tranduy

Chào các bạn,
mình đang sử dụng S7, xem phim, nghe thúy nga... hình ảnh, âm thanh bình thường... nhưng khi nghe nhạc lossless (mp3, FLAC) thì lại không có âm thanh, bài hát vẫn thể hiện bình thường, cũng như âm thanh bên amply set đủ cách, setup ngõ ra trong S7 cũng đã đổi đủ kiểu (2 kênh cũng như đa kênh, DTS, optical, anolog...)... mình đang sử dụng bản firmware cuối .20.
Có bác nào bị giống tôi, cũng như biết cách khắc phục trường hợp này hướng dẫn dùm.
Xin cảm ơn

virus_vqa

Chào các bạn,
mình đang sử dụng S7, xem phim, nghe thúy nga... hình ảnh, âm thanh bình thường... nhưng khi nghe nhạc lossless (mp3, FLAC) thì lại không có âm thanh, bài hát vẫn thể hiện bình thường, cũng như âm thanh bên amply set đủ cách, setup ngõ ra trong S7 cũng đã đổi đủ kiểu (2 kênh cũng như đa kênh, DTS, optical, anolog...)... mình đang sử dụng bản firmware cuối .20.
Có bác nào bị giống tôi, cũng như biết cách khắc phục trường hợp này hướng dẫn dùm.
Xin cảm ơn
bác đang xài hệ thống âm thanh gì ( loa tivi , loa 5.1 hay receiver ... )?????

tranduy

bác đang xài hệ thống âm thanh gì ( loa tivi , loa 5.1 hay receiver ... )?????

Mình sử dụng reciver denon 1601 (có DTS, không cổng HDMI) audio qua optical, + thêm cáp analog bác ạ

virus_vqa

Mình sử dụng reciver denon 1601 (có DTS, không cổng HDMI) audio qua optical, + thêm cáp analog bác ạ

bác vào phần hệ thống , đường ra âm thanh , nếu bác kết nối theo optical thì set trong optical : nguồn spdif ac3/dts/truehd/dts-hd
sao đó vào phần road while output settings chọn optical : mở

tranduy

bác vào phần hệ thống , đường ra âm thanh , nếu bác kết nối theo optical thì set trong optical : nguồn spdif ac3/dts/truehd/dts-hd
sao đó vào phần road while output settings chọn optical : mở

Cám ơn bạn,
Mình vẫn set như thế để xem phim mà. Nhưng hôm kia mình táy máy 1 hồi thì đã làm được, đang ở văn phòng không có HDP nên không nhớ thứ tự như thế nào, đại khái ngoại trừ âm thanh DTS, 5.1 thì để âm gốc còn những cái kia chọn là âm giải mã.
Cám ơn bác virus_vga một lần nữa

minhthong1981

Active Member

vụ này bác virus_vga giải thích giùm với, mình đang tìm mua 1 em HD Player nên rất quan tâm những vấn đề ntn. Thanks

virus_vqa

vụ này bác virus_vga giải thích giùm với, mình đang tìm mua 1 em HD Player nên rất quan tâm những vấn đề ntn. Thanks

lỗi chung về firmware các chip sigma hiện nay :khi chạy gặp 1 file bị lỗi là em nó đơ luôn khg làm việc nữa , phải khởi động lại , đang kiến nghị hãng fix firmware

chenzenvl

Well-Known Member

lỗi chung về firmware các chip sigma hiện nay :khi chạy gặp 1 file bị lỗi là em nó đơ luôn khg làm việc nữa , phải khởi động lại , đang kiến nghị hãng fix firmware

cái này chủ yếu do firmware viết bắt exception chưa tốt :D xử lý ko triệt để :p trên lý thuyết thì không khó fix, thực tế là phụ thuộc vào các pác viết firmware có chịu làm hay ko thôi 8-}

chenzenvl

Well-Known Member

teo, có vẻ hãng đã chuyển sang tập trung hỗ trợ toàn lực cho S800, bỏ quên luôn S7A rùi :| thấy S800 được cập nhật firmware mới với nhiều tính năng mới liên tục ^:)^

minhtu2004

-Cho mình hỏi cổng usb và SD phía trước sao mình gắn usb vào nó không nhận được mình mua con S7a ulltra ở công ty hoàng mai. Ai biết chỉ dùm mà hình như bạn virus_vpa chủ của cong ty này phải hok nếu phải xin hướng dẫn dùm mình.

virus_vqa

-Cho mình hỏi cổng usb và SD phía trước sao mình gắn usb vào nó không nhận được mình mua con S7a ulltra ở công ty hoàng mai. Ai biết chỉ dùm mà hình như bạn virus_vpa chủ của cong ty này phải hok nếu phải xin hướng dẫn dùm mình.

cổng usb trc của s7a được nối với main chính qua 1 dây cáp cắm , nhiều khi dây lỏng cũng có thể khg nhận dc usb , bác test thử ngỏ sau coi nhận khg , hoặc có thể thử bằng usb khác , nếu vẫn khg nhận bác mang ra mình nhé

virus_vqa

đã có firmware 23 , các bác up nhé

alialibaba

đã có firmware 23 , các bác up nhé

bạn cho mình xin cái link firmware 23 nhé , trên trang chủ của nó chẳng thấy link đâu
À cho mình hỏi firmware mới thêm được chức năng gì không bạn ?

buidoibuidoi

hx , ko biết kiểu gì mà mình up lên 23 thì không vào xem đc file chia sẻ qua wifi nữa. cài lại cũng chẳng đc. có bác nào bị vậy ko?

brightseavn

Hic, em định quất em này vì nó có analog 5.1
Nhưng xem đến 16 trang review của các bác thì thấy em này có nhiều vấn đề quá nhể.

Nhờ các bác tư vấn xem có em nào dùng ngon hơn, ít vấn đề hơn, ít phải up firmware như em này không

Cảm ơn các bác

huyenvuhd

con nay ngon day bac chu pr cung kheo day chua biet the nao con cho xem da

leha2000

Member

FW 23 có gì mới hơn ko các bác ơi?

Bên trên