Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

saibon

Active Member
Ðề: Egreat S7A - Kẻ phá bỉnh với chip Sigma 8655 , analog 5.1 , built-in Wi-Fi

Con này về thiết kế thì tốt nhưng khi sử dụng thì chán quá, mình bị một lỗi là khi nó đọc các file bị lỗi là tự động reset mà reset xong là đứng ở phần loading luôn, đem bảo hành thì chỉ restore lại , về thì lại bị như vậy nên giờ sống chung với lũ là cứ bị lỗi thì tự restore luôn, không biết cái này là do lỗi phần cứng hay firmware

brightseavn

hic nghe thế này chắc nản quá. Tại nhà đang có con loa 5.1 định kiếm bộ nào có analog speaker cho đỡ phải đầu tư loa và amly. Con này có analog, giá cũng tôt nhưng thấy có nhiều vấn đề quá.
Chắc phải giành thêm tiền để chuyển sang Dune thôi, ít tiền thì cố sắm con Dune Base vậy

keunhuvac

Active Member

hic nghe thế này chắc nản quá. Tại nhà đang có con loa 5.1 định kiếm bộ nào có analog speaker cho đỡ phải đầu tư loa và amly. Con này có analog, giá cũng tôt nhưng thấy có nhiều vấn đề quá.
Chắc phải giành thêm tiền để chuyển sang Dune thôi, ít tiền thì cố sắm con Dune Base vậy
Bác cứ mua về chiến đi, mình cũng mới mua đc 1 tuần, chạy rất ổn, chưa thấy bị lỗi gì cả!

tienlequoc

Well-Known Member

Mình mua hồi trước tết. Đến bi giờ tạm gọi là ko có gì để phàn nàn về em nó hết.

với tầm tiền 3-4 tr thì con này là ok rồi bạn ah....

fotechvnu

Member

1............
DVBT receiving: Receiving DVBT signal and watch program(need the other receiver)
--> hình như dùng bắt được các kênh của VTC à?

Cái này xài thế nào nhỉ? (theo trang chủ)

2............
Đầu của mình hay bị mất phụ đề sau khi tắt phim (chuyển sang trạng thái đóng), khi vào xem lại thì phải chỉnh lại phụ đề --> cái này khắc phục thế nào?
firmware đã up lên mới nhất là 23 rùi, mà ngày xưa ở firmware 20 cũng bị vậyb-(

3............
theo Features của nó thì DAT và MOV đều xem được, sao tui copy film DAT từ CD và film MOV từ máy ảnh vào thì chả xem được. Cái MOV thì chỉ nghe được tiếng, ko thấy hình.

Chỉnh sửa lần cuối:

em sợ như vụ up fw của Kaiboer K530i bị lỗi trối chết (phải nhờ bác virus cho fw xịn mới đỡ tọc tạch). do vậy đành nhờ các bác ở hdhoangmai hay usb.vn hay hangbinhdan test fw .23 cho con S7A để anh em an tâm. thanks các bác trước nhé.

virus_vqa

thấy firmware 20 chạy okie hơn

các bác ơi nói tóm lại là có nên mua em này về xài ko ? thấy nhiều người dùng bị lỗi quá nên em đang đắn đo.với tầm tiến đó thì phù hợp với mình rồi băn khoăn mỗi chất lượng nữa thôi

tat

các bác ơi nói tóm lại là có nên mua em này về xài ko ? thấy nhiều người dùng bị lỗi quá nên em đang đắn đo.với tầm tiến đó thì phù hợp với mình rồi băn khoăn mỗi chất lượng nữa thôi
Mình sử dụng S7A được hơn 6 tháng rồi,thấy vẫn ổn,không trục trặc gì cả.Nói chung là rất hài lòng với tầm tiền đầu tư vào Em nó.

hdd-hdp

Tại sao nhiều bác thấy File dữ liệu bị lỗi mà vẫn cho chạy cố là như thế nào nhỉ?! Với những File lỗi kiểu đấy thì kể cả dùng đầu Xịn nhất như C200, Dune thì nó cũng chả chạy được mà cứ đơ đơ ra ý chứ.
Cái Chip Sigma này nó thích Mút hàng Chuẩn cơ :D Hàng Thương binh là nó chê, không có ăn! hehehe

Alomovie

Member

file ISO có hình không tiếng, bó tay

fotechvnu

Member

Chắc file của bạn có vấn đề :(. thử tìm nguồn khác xem sao?

Còn của tui thì chơi mấy movie đuôi .MOV quay từ máy chụp hình có tiếng ko có hình.hik. nên phải convert sang đuôi mkv. hơi bất tiên :D

virus_vqa

dùng winzip bung ra là okie , có thể trong quá trình rip bị lỗi
Chắc file của bạn có vấn đề :(. thử tìm nguồn khác xem sao?

Còn của tui thì chơi mấy movie đuôi .MOV quay từ máy chụp hình có tiếng ko có hình.hik. nên phải convert sang đuôi mkv. hơi bất tiên :D
cái .mov em chẳng có để test

ducphu

Well-Known Member

mình bị 1 vấn đề.down phim công chúa ten và ngũ hổ tướng của bạn tamcuoi về coi được 1 lúc là đứng hình (nhưng tiếng vẫn đi đều đều.sau đó out ra (hông tắt máy nhe)vào xem lại thì không được.xem mấy phim hd khác cũng thể.phải restar lại đầu hd mới được.nhưng 1 lúc thì cũng bị.có thể file bị lỗi.nhưng nếu lỗi thì mấy file ngon lành khác đã xem thì cũng thế phải khởi động lại mới ok.hy vọng firmware mới có thể khắc phục được điều này kèm vấn đề xem hình ảnh của đầu s7 này

mình lúc trước cũng bị y như vậy,đem ra nơi bán đc đổi cái khác liền,bạn mang đến nơi bán coi sao

lỗi chung về firmware các chip sigma hiện nay :khi chạy gặp 1 file bị lỗi là em nó đơ luôn khg làm việc nữa , phải khởi động lại , đang kiến nghị hãng fix firmware
Mình lại đang gặp trường hợp như thế này mới đau đầu chứ: Mình mới mua một em S7A Pro chưa được tròn 1 tháng, thời gian đầu xem rất ngon lành không có gì chê trách. Nhưng khoảng 1 tuần nay, cứ xem được 20p đến 30p thì em nó đơ người ra (kô bấm nút gì được ngoài nút off) hoăc tự khởi động lại, sau đó cứ xem được chừng 5p là em nó lại "tự động" khởi động trở lại nữa ! Mình mới đem đến cửa hàng để bảo hành, thì em nó chạy từ trưa đến chiều vẫn ngon lành (cửa hàng có máy điều hòa nhiệt độ). Đành ôm máy về nhà, thì nó vẫn chứng nào tật nấy, cứ treo hoặc là tự khởi động lại ?? Ức chế quá, mình mới cho hẳn 1 cây quạt chỉa thẳng vào nó, thì trời ơi, nó chạy liền tù tì cả buổi tối vẫn êm ru !! Vậy nhờ bác vius_vqa cho ý kiến giúp đỡ, chứ mà phải để quạt thì vừa tốn điện mà vừa mất thẩm mỹ nữa, chán lắm. Cám ơn Bác nhiều !!

gaffer

Mình lại đang gặp trường hợp như thế này mới đau đầu chứ: Mình mới mua một em S7A Pro chưa được tròn 1 tháng, thời gian đầu xem rất ngon lành không có gì chê trách. Nhưng khoảng 1 tuần nay, cứ xem được 20p đến 30p thì em nó đơ người ra (kô bấm nút gì được ngoài nút off) hoăc tự khởi động lại, sau đó cứ xem được chừng 5p là em nó lại "tự động" khởi động trở lại nữa ! Mình mới đem đến cửa hàng để bảo hành, thì em nó chạy từ trưa đến chiều vẫn ngon lành (cửa hàng có máy điều hòa nhiệt độ). Đành ôm máy về nhà, thì nó vẫn chứng nào tật nấy, cứ treo hoặc là tự khởi động lại ?? Ức chế quá, mình mới cho hẳn 1 cây quạt chỉa thẳng vào nó, thì trời ơi, nó chạy liền tù tì cả buổi tối vẫn êm ru !! Vậy nhờ bác vius_vqa cho ý kiến giúp đỡ, chứ mà phải để quạt thì vừa tốn điện mà vừa mất thẩm mỹ nữa, chán lắm. Cám ơn Bác nhiều !!

Bệnh nóng quá đấy mà :)
Nếu bác đang xài ổ gắn trong thì thử bỏ nó ra ngoài, gắn qua cổng sata phía ngoài xem. Còn nếu bác xài ổ gắn ngoài mà bị thế thì hết thuốc, phải yêu cầu bảo hành thôi.

saibon

Active Member

Mình cũng có 1 con bệnh y xì vậy, cứ xài 1 tuần là lỗi, gặp file nào không tốt cũng lỗi, bị treo ở Loading như cơm bữa (Tắt đàng hoàng nhé, vào setting-> shutdown), bực quá mới gửi bảo hành, anh nào muốn mua lại em nó thì cứ pm vào inbox, em để giá tuyệt vời luôn, còn bảo hành 10 tháng ở tamnhinso.

Bên trên