Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

Đầu tiên bác làm con oppo 105D hoặc 105.
Bác sẽ còn tầm hơn 20tr. Bán nốt đc cái gì cần bán rồi làm con pow marzant 5- 7 channel. Hoặc kiếm tạm cái receiver cổ siêu gấu làm pow cũng đc.
Phương án này giá trị ở chỗ bác có cái đầu CD nghe nhạc rất ngon. Còn atmos theo mình nghĩ bác đừng quan tâm vội, vô ích và kô hiệu quả.
Tất cả các phương án pre rời giờ đều kô hiệu quả, vì sau này khi bán là kô thể bán đc, chỉ có nước bán ve chai. Oppo thì còn đc cái đầu CD ngon, sau này bán như bán đầu CD hoặc để làm đầu CD cũng đc.

Làm con 105D thì còn không đến 20tr bác ơi!
Em đồng ý hai tay,hai chân với bác là gác Atmos qua 1 bên,biết đâu định dạng âm thanh này lại chết yểu như dolby digital EX,plus..DTS ES... thì sao?
Nếu không vội cứ theo phương án bác justbenice mà chơi,còn pre bác dùng rồi,mà chỉ bán cho ve chai là bác ấy hù bác cho vui ấy mà :))

justbenice

Moderator

Làm con 105D thì còn không đến 20tr bác ơi!
Em đồng ý hai tay,hai chân với bác là gác Atmos qua 1 bên,biết đâu định dạng âm thanh này lại chết yểu như dolby digital EX,plus..DTS ES... thì sao?
Nếu không vội cứ theo phương án bác justbenice mà chơi,còn pre bác dùng rồi,mà chỉ bán cho ve chai là bác ấy hù bác cho vui ấy mà :))

Em kô hù đâu bác ui. Khi mà cả thế giới dùng chuẩn hdmi 2.0 và chuẩn âm thanh mới, hình ảnh mới thì con pre cổ chỉ có nước bán vé chai. Lý do vì dân có tiền chơi pre-pow họ chả bao giờ ôm con pre cổ, dân thường thì càng pó tay vì mua pre cổ mà kô có pow hoặc pow dỏm thì thà chơi receiver còn hơn.
Đó là lý do bao lâu nay em vẫn luôn ủng hộ chơi oppo. Bởi khả năng chơi nhạc của oppo 105D. Thậm chí ngay cả với oppo 103 sau này thay vì bán ve chai ta còn xài làm... cơ cho DAC đc. Hehe.

truonghd

Well-Known Member

E đọc mà k hiểu, sao lại chơi con Oppo mắc như vậy, chứ Dune 3D xài k đc hay sao vậy bác ?

winterfell101

Well-Known Member

Gửi bác nghiên cứu nha Yamaha CX-A5000 AVR có ca pow Yamaha MX-A5000 Power 11chanel .hy vọng bác vừa ý . Có thể sét up ,len tới 11.2 ,đầy đủ đồ chơi .công xuất đỉnh ko sợ kén loa.e đã nghe ké bộ này .và thấy rõ là tiền nào của đó ,vẫn đang nằm mơ bộ này ,hêhhheheheh

Em kết con pow này quá, e múc con pow này và con Oppo 105 để làm pre được không các bác? :)

pre Pow xem phim phải kể đến Onkyo,
PR-SC5530, Power MA5501. Không hay không ăn tiền

tittom79

Well-Known Member

Cụ theo em ko ? Em đang âm miu âm mèo chờ con Rec ngon nhất có đủ món ăn chơi cho Blu 4K là em múc , + thêm mấy con loa bose cube nữa cho đủ 7 chấm 9 chấm hoặc nhiều chấm :)) là xong luôn.

Hic, bác cứ trêu e, bác mà chơi thì có ai theo kịp bác được cơ chứ! Cơ mà bác giải tán đa kênh rồi, giờ chỉ chơi hai kênh 'sâu hun hút' nên bác mới nói thế chứ.

Bin-K

Well-Known Member

Hic, bác cứ trêu e, bác mà chơi thì có ai theo kịp bác được cơ chứ! Cơ mà bác giải tán đa kênh rồi, giờ chỉ chơi hai kênh 'sâu hun hút' nên bác mới nói thế chứ.

Hiện em đang xem film bằng Bose LS 48 IV . Loa bé bé 5.1 thôi nhưng cũng đùng đoàng lắm cụ ạ.

dungtam25

Well-Known Member

E đọc mà k hiểu, sao lại chơi con Oppo mắc như vậy, chứ Dune 3D xài k đc hay sao vậy bác ?

Dune 3D nếu em nhớ không nhầm thì lấy đâu ra tín hiệu front left,right,surr left,right,center,sound back..xuống cho pow hở bác.
Nếu phía sau Dune 3D có các jack RCA cho 7 chanel,thì mới kết nối trực tiếp qua pow được.
Còn không có thì phải có pre đảm nhận phần này.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Hỏi ngu? "Bác dungtam25 cho em hỏi pre đa kênh đang kết nối với pow đa kênh nhà bác thì kết nối bằng dây rca hay dây gì?"

dungtam25

Well-Known Member

-Hỏi ngu? "Bác dungtam25 cho em hỏi pre đa kênh đang kết nối với pow đa kênh nhà bác thì kết nối bằng dây rca hay dây gì?"

Đa phần là jack RCA bác ạ!Bởi ít có pow có cổng balance ,em nói là ít,bởi em chưa thấy con pow có cổng balance nhé!
Con pre thì em nghĩ là nhiều,cụ thể con integar 9.9 cùi bắp của em có phía sau một dãy cổng balance mà em có dùng đâu.

dungtam25

Well-Known Member

Em nghĩ 105D+pow gấu chỉ là biện pháp tạm thời thôi!
Còn đúng bài thì bắt buộc bác phải có pre.
Mà đã đầu tư vào pow gấu,chẳng lẽ bác dùng pre cùi.
Giống như anh em chơi hai kênh,có ai nói đánh thẳng từ CD có jack RCA variable qua pow,chỉnh volum trên CD đâu?Phải có pre,thì 5,7,9,11 kênh cũng thế bác ạ! Đấy chỉ là thiển ý của em thôi nhé!
Nhưng nếu bây giờ mà đưa pre gấu vào tư vấn cho bác thì hao tiền quá.
Thôi thì cứ từ từ mà chơi vậy.Hà Nội không vội được đâu :)) :))

justbenice

Moderator

Bác dungtam25 ui.
- Oppo là giải pháp tích hợp
- Pro/Pre là giải pháp chuyên nghiệp.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

@ bác justbenice
Lễ không đi đâu với bà xã à bác!Em hết "đát" rồi,nên phải nằm nhà,bác tràn trề sinh lực mà không đi chơi cũng phí.:((
Cái avatar của bác đẹp và sex đấy nhé!
Khi thì xấu quá,khi thì .... hết biết bác :))

justbenice

Moderator

@ bác justbenice
Lễ không đi đâu với bà xã à bác!Em hết "đát" rồi,nên phải nằm nhà,bác tràn trề sinh lực mà không đi chơi cũng phí.:((

Em đang ngồi nhậu đây bác. Hehehe. Nhậu mà vẫn thích online. Hic. Bác uống đc bia thì ghé em làm vài chai!

Caibanggia

Đa phần là jack RCA bác ạ!Bởi ít có pow có cổng balance ,em nói là ít,bởi em chưa thấy con pow có cổng balance nhé!
Con pre thì em nghĩ là nhiều,cụ thể con integar 9.9 cùi bắp của em có phía sau một dãy cổng balance mà em có dùng đâu.
Mình chưa có điều kiện rước e này,nên up lên xin ý kiến mấy Cao thủ ,xem thử cái pow yamaha này là có cổng balance hay ko.pow yamah ax 5000http://www.homecinemachoice.com/news/article/yamaha-cx-a5000-mx-a5000-review/17622

dungtam25

Well-Known Member

Bác cứ đùa em,em nói là ít,bởi em chưa thấy :((

Caibanggia

Hehheheh ko có gì Bác ơi ,mỗi người có 1 ý là có thêm thông tin, cho anh em tham khảo ,để có nhiều sự lựa chọn,chúc Bác vui vẻ may mắn
MX-A5000

Power output (claimed): 11 x 150W
Connections: Balanced XLR inputs for all channels; phono inputs; eleven speaker channel outputs; 12v trigger
Dimensions: 435(w) x 210(w) x 463.5(d)mm
Weight: 25.4kg
Also featuring: ART (Anti-Resonance Technology) wedge; H-frame with double-bottom construction; three-stage Darlington circuit; Auto-Power standby

dungtam25

Well-Known Member

Hehheheh ko có gì Bác ơi ,mỗi người có 1 ý là có thêm thông tin, cho anh em tham khảo ,để có nhiều sự lựa chọn,chúc Bác vui vẻ may mắn
MX-A5000

Power output (claimed): 11 x 150W
Connections: Balanced XLR inputs for all channels; phono inputs; eleven speaker channel outputs; 12v trigger
Dimensions: 435(w) x 210(w) x 463.5(d)mm
Weight: 25.4kg
Also featuring: ART (Anti-Resonance Technology) wedge; H-frame with double-bottom construction; three-stage Darlington circuit; Auto-Power standby

Các con pow sau này,sao nhẹ ký bác nhỉ,có 25kg4.
Còn con 5 kênh rotel 1095 của bác justbenice đã tầm 34kg rồi

Bên trên