Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

justbenice

Moderator
Ðề: Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

Cơ mà e chỉ có 35tr thôi ạh :(

25tr mua con oppo. 10tr kiếm con Receiver cổ siêu gấu làm pow tạm :D

Cơ mà bác cứ tạm thời đừng nôn nóng. Đợi tới cuối năm oppo ra con mới thì lúc đó mua hẳn con oppo mới cho nó lâu lỗi thời, hoặc lúc đó em bán rẻ cho bác con oppo em đang dùng. hè hè hè .

truonghd

Well-Known Member

Cơ mà bác cứ tạm thời đừng nôn nóng. Đợi tới cuối năm oppo ra con mới thì lúc đó mua hẳn con oppo mới cho nó lâu lỗi thời, hoặc lúc đó em bán rẻ cho bác con oppo em đang dùng. hè hè hè .

Vậy e hóng cuối năm của bác hé

winterfell101

Well-Known Member

Hay giờ bác để con pao 1095 cho em trước rồi cuối năm e lấy nốt con oppo của bác nhỉ? :D

justbenice

Moderator

Hay giờ bác để con pao 1095 cho em trước rồi cuối năm e lấy nốt con oppo của bác nhỉ? :D

Kể ra cách đây 1 thời gian tôi định thay pao này bằng 1 cặp Parasound Halo A21 + Parasound Halo A51. Nhưng các dịch vụ ship hàng die sạch, tới giờ giá ship hàng là 12usd/1kg . Ship về thì ốm tiền mất. Con rmb-1095 tôi bid có 1200$ . Nhưng nếu giờ tính tiền ship vào thì thành tới 1600$ rồi. Mà chưa chắc may mắn mua về đc 1 con còn mới cứng như thế. Nên thôi :d Tôi để chơi
http://www.ebay.com/itm/Rotel-RMB-1...len-wie-NEU-/111752399395?hash=item1a04f64a23
:D

Caibanggia

Dạ phòng coi phim 3×3 mà .bác ơi với lại túi tiền eo hep .ráng chờ bác nâng cấp .công nghệ đang thay đổi nhiều .sẽ ra nhiều cái mới.bác đừng nóng nhe.chơi đa kênh .khác xa với 2 kênh.chỉ lạc hậu 2 năm là có thể biến vàng thành sắt.nên mức đầu tư lớn phải cố gắng chờ nha bác.tại mình đang bị nghèo.nên có vài ý có gì ko phải .xin mấy đại ca bỏ qua dùm nha.

Vietfastfood

Active Member
Chưa quan tâm Atmos em cũng ủng hộ chơi Oppo với pow đa kênh ah. Cực gọn và nhiều chức năng chỉ thua receiver cái vụ đo phòng tự động thôi. Dùng oppo làm Dac nghe nhạc Youtube và từ điện thoại phê lắm. Pre Pow để hay hơn tốn kém hơn nhiều

Vietfastfood

Active Member
Re: Ðề: Em cần tư vấn Pre-Pow xem phim

Còn lạ lạ nữa em nhớ có bác xúi chơi Oppo với 5 cái loa active

winterfell101

Well-Known Member

Diễn đàn bị hư rùi :(

e vẫn đang vào mà, thi thoảng đơ đơ chút, có hôm đơ nguyên ngày, server chắc đặt ở nước ngoài, :D

---------- Post added 05-09-2015 at 20:16 ----------

Chưa quan tâm Atmos em cũng ủng hộ chơi Oppo với pow đa kênh ah. Cực gọn và nhiều chức năng chỉ thua receiver cái vụ đo phòng tự động thôi. Dùng oppo làm Dac nghe nhạc Youtube và từ điện thoại phê lắm. Pre Pow để hay hơn tốn kém hơn nhiều

e thấy bảo hiệu ứng surround thể hiện không rõ nữa phải ko bác?

thanhlamqwe

Banned

ngoài oppo ra có thể dung con nào làm pre được nữa không ạ ? dùng receiver công xuất nhỏ làm pre,dùng receiver đời củ công xuất lớn làm pow lieu có ổn không ạ ?

justbenice

Moderator

ngoài oppo ra có thể dung con nào làm pre được nữa không ạ ? dùng receiver công xuất nhỏ làm pre,dùng receiver đời củ công xuất lớn làm pow lieu có ổn không ạ ?

Không ổn bác . Vì con receiver cùi nhất mà có preout nó cũng đắt gần bằng con oppo rồi :D . Dòng receiver mà có pre-out để làm pre được thì đều đã bắt đầu bước vào dòng receiver cao cấp nên nó kô rẻ chút nào.

DanielTran

Well-Known Member

Không ổn bác . Vì con receiver cùi nhất mà có preout nó cũng đắt gần bằng con oppo rồi :D . Dòng receiver mà có pre-out để làm pre được thì đều đã bắt đầu bước vào dòng receiver cao cấp nên nó kô rẻ chút nào.

Receiver Onkyo hầu hết đều có pre-out, HDMI in/out, support DTS-HDMA và Dolby True HD, giá rẻ bèo à mấy bác!

justbenice

Moderator

Receiver Onkyo hầu hết đều có pre-out, HDMI in/out, support DTS-HDMA và Dolby True HD, giá rẻ bèo à mấy bác!

Con bèo nhất là con 838 mới có pre-out bác ui. Hehe. Em xài con đó đầu tiên ở VN mà. MÀ con 838 giá lúc em mua đã hơn 20tr 1 tí xíu. Bằng giá mua con oppo 105 rồi. Trong khi đó dùng Receiver bất kì nào làm pre thì vẫn tốn thêm 1 con oppo 103-103D nữa để làm nguồn phát nếu muốn hình ảnh đẹp :D . Cho nên tính đi tính lại thì oppo 105 -105D là cực tiện lợi.

justbenice

Moderator

Ngoài ra em cũng xin nhắc các bác có ý định chơi pre/pow là nó khá phức tạp. Riêng khoản 7 sợi dây tín hiệu nối từ pre ra pow cũng đã mệt, phải kiếm đc sợi nghe hợp với dàn và chất lượng phải tàm tạm. mà như vậy cũng phải ít nhất 500k / 1 sợi . Cho nên em nghĩ nhiều khi giải pháp 1 con Receiver khủng là giải pháp rẻ mà đỡ mệt đầu nhất.

DanielTran

Well-Known Member

Con bèo nhất là con 838 mới có pre-out bác ui. Hehe. Em xài con đó đầu tiên ở VN mà. MÀ con 838 giá lúc em mua đã hơn 20tr 1 tí xíu. Bằng giá mua con oppo 105 rồi. Trong khi đó dùng Receiver bất kì nào làm pre thì vẫn tốn thêm 1 con oppo 103-103D nữa để làm nguồn phát nếu muốn hình ảnh đẹp :D . Cho nên tính đi tính lại thì oppo 105 -105D là cực tiện lợi.

Em đang dùng TX-SA606X làm pre nè bác, giá cực bèo luôn

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Pre out trên những dòng rec rất tệ.......................................

Bên trên