Em đi chợ ruồi

trathainguyen

Re: Ðề: Em đi chợ ruồi

Uh..năm trước mình được thằng bạn chở đi chợ Ruồi miền núi xứ Kentucky, chắc giông giống chợ miền núi, trung du bắc bộ thời xưa..Súng, Ống bầy bán la liệt trên các tấm bạt trải trên cỏ..Mình thấy có cả trung-liên..AK-47 thì đa số là hàng của Tiệp-Khắc..Còn AK-47 đúng của Nga , hay Tầu bán đắt gấp 4..5 lần.
Dân xem hàng..thử hàng..tự mua 1 đôla một viên..cho bắn thử thoả mái. nên cứ đì đoàng..ầm ĩ. Đặc biệt là khu bán súng cấm tuyệt đối không được chụp hình..hic

pterpm

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Em đi chợ ruồi

Uh..năm trước mình được thằng bạn chở đi chợ Ruồi miền núi xứ Kentucky, chắc giông giống chợ miền núi, trung du bắc bộ thời xưa..Súng, Ống bầy bán la liệt trên các tấm bạt trải trên cỏ..Mình thấy có cả trung-liên..AK-47 thì đa số là hàng của Tiệp-Khắc..Còn AK-47 đúng của Nga , hay Tầu bán đắt gấp 4..5 lần.
Dân xem hàng..thử hàng..tự mua 1 đôla một viên..cho bắn thử thoả mái. nên cứ đì đoàng..ầm ĩ. Đặc biệt là khu bán súng cấm tuyệt đối không được chụp hình..hic

Kentucky cũng chẳng xa chỗ mình ở là mấy. Bên bác cho bán súng tự do thế ah, bên em thì không được bày bán các loại súng liên thanh(assault rifle) ở chợ trời như thế. Nếu có cũng chỉ các loại súng trường mà thôi. Nhất là từ khi các thằng điên ở đây vác súng đi bắn người tứ tung, họ kiểm soát chặt chẽ các loại súng ống lắm

trathainguyen

Re: Ðề: Re: Ðề: Em đi chợ ruồi

Vâng thì Tui cũng chạy từ Virginia qua..Lên khu rừng núi Barbervile..Chợ họp theo Phiên giống miền núi phía Bắc của Việt nam.

vietlong04

Active Member
Ðề: Em đi chợ ruồi

Bác làm em nhớ hồi đó đi chợ trời, thắc mắc sao mấy cái đồ vặt vặt linh tinh ở nhà không quẳng đi còn đem bán làm gì, kaka em chỉ mua cái quạt với cái xe đạp

sao bằng chợ sắt nhà em, phong cách bán hàng vẫn từ thời Miền bắc XHCN những năm 60 của thế kỷ trước

toni050505

Cái chợ tên lạ quá, mới nghe và mở mang kiến thức, chợ ruồi đúng nhộn nhịp

huongkgp

Chợ trời của nó mà y cái siêu thị nhà mình ấy, Việt Nam ơi bao h .... :-" mới hết ruồi chợ

tonytruong

Super Moderators

Cám ơn Hổ đã chia sẻ những hình ảnh bên chợ Mỹ, và được cùng đồng hành xem chợ Ruồi khác nước VN mình như thế nào.!thật tình là anh cũng mới nghe đến chợ ruồi này,xem những món hàng thích thật,đã là chợ cái thích của người mua là trả giá chút chút thế mà lại thích,không ngờ bên Mỹ cũng như VN mình tha hồ trả giá thích thật nhỉ.Thanks for share. :) ;)

Thân.!

hongdo123

Member

Tại sao lại gọi là chợ ruồi vậy ?Ở đó nhiều đồ mà lại ngoài trời lên gọi là chợ ruồi hả ?hì

SucmanhNo1

Giống như chợ xanh, chợ sinh viên của chúng ta. Mỗi tội bán ở đây nắng chói chang quá, :-&

kithuatso123

Active Member

chưa nghe thấy tên chợ ruồi bao giờ cả, nhưng xem những hình ảnh này thì khác với chợ ở việt nam quá. Thank bác đã cho em biết về chợ này

Bên trên