em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

daovanhuy

Active Member
Tình hình là em vừa mua con loa s550 và con sound creative xfi sb0460 retails. Giờ em có thêm tầm 2 củ nữa nên muốn nhờ các bác tư vấn mua card sound nào ngon trong tầm giá 3 củ nghe nhạc xem film. Giá hơn tí cũng đc. Nhạc thì em nghe tạp chứ ko chuyên như các pro đâu ạ. Cần xem film là chính. Giá cả hợp lý. Loa của em analog thôi ạ. chủ yếu em cần xem HD 5.1 chuẩn là đc rồi ạ
THX dân dụng thì để sau dồn tiền đã ạ
20 củ thì khủng quá
hi
em thích mấy con HT omega claro plus + và con HT omega claro II
và em Asus xonar D2 với con Anzentech prelude
bác xem con nào ngon hợp với loa để em vác
keke

NAcomputer

Banned
em từng dùng con edifier hsc 5640, em mua về dùng duoc 1 ngày, em trả luôn, dở quá, thất vọng so với cái ngoại hình hầm hố của nó, em không biết loa của bác ra sao, con creative bác đang xài đó, chưa chẩn hả, em dùng hết đời creative luôn rồi nè, chơi con đỉnh nhất 3d recond champion luôn, nghe phê lắm, theo ý bác ở trên, bác quất con HT omega đi, dòng card dùng trong các thiết bọ âm thanh cao cấp, mà mua hàng 2nd đó rẻ hơn rất nhiều

daovanhuy

Active Member
Ðề: Re: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

em từng dùng con edifier hsc 5640, em mua về dùng duoc 1 ngày, em trả luôn, dở quá, thất vọng so với cái ngoại hình hầm hố của nó, em không biết loa của bác ra sao, con creative bác đang xài đó, chưa chẩn hả, em dùng hết đời creative luôn rồi nè, chơi con đỉnh nhất 3d recond champion luôn, nghe phê lắm, theo ý bác ở trên, bác quất con HT omega đi, dòng card dùng trong các thiết bọ âm thanh cao cấp, mà mua hàng 2nd đó rẻ hơn rất nhiều
ok bác
ý em cũng là kết con ht omega claro plus + mà
keke
và thấy mấy bác kêu con auzentech prelude cũng đc nên hơi băn khoăn tí thôi ạ
hi
con của em âm thanh công nhận to và đầm lắm
xem film HD hành động rất phê

khanhkun84

Active Member
Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

con loa này ko có bộ giải mã dts, bác kiếm con sound nào có giải mã dts mà dùng, xem phim hiệu ứng âm thanh vòm mới chuẩn đc
CardSound HT Omega
con này là hợp lý này ...

daovanhuy

Active Member

Ok thanks bác. Em định thay dây loa của con s550 bằng dây monster hoặc dây xịn nào đó thì ko biết có khác ko các bác nhỉ? Dây của em có chỗ cũng bị chuột gặm nham nhở và loa surround có vẻ tiếng hơi bé. Chắc là do dây loa lởm. Và nên mua dây xịn ở đâu vậy ạ? Em ở hn nhé.

NAcomputer

Banned
Re: Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

Ok thanks bác. Em định thay dây loa của con s550 bằng dây monster hoặc dây xịn nào đó thì ko biết có khác ko các bác nhỉ? Dây của em có chỗ cũng bị chuột gặm nham nhở và loa surround có vẻ tiếng hơi bé. Chắc là do dây loa lởm. Và nên mua dây xịn ở đâu vậy ạ? Em ở hn nhé.

ra nhat tao mua soi day thuong khoang 15k/m la on roi

daovanhuy

Active Member

up
ai ở HN biết chỗ bán dây cho loa ngon ngon thì tư vấn hộ em với nhé
địa chỉ, thông tin người bán để em tham khảo ạ
miền nam cũng đc miễn là uy tín

khanhkun84

Active Member

up
ai ở HN biết chỗ bán dây cho loa ngon ngon thì tư vấn hộ em với nhé
địa chỉ, thông tin người bán để em tham khảo ạ
miền nam cũng đc miễn là uy tín

ko cần thiết phải thay dây loa bác ạ, vì loa tiền to mới có khác biệt, chứ loa vi tính thì cứ dây điện bình thường cũng đc. ko vấn đề gì cả. còn bị đứt thì cắt ra nối lại như dây điện thôi.
loa này thì chất lượng sound cạc mới ảnh hưởng nhiều bác ạ.
bác cứ kiếm con sound nào có logo dts in trên bo mạch, mới cả lỗ cắm 3.5 mạ vàng mà xúc ...

edc

Active Member

Bác thay làm gì dây loa, thay dây loa cho bộ loa này chỉ phí tiền thôi. Bác cứ dùng dây của nó là OK rồi. Kiếm sound card cho hợp loa là được.
Bác thích phim thì cứ Xfi mà phang cái khoản phim và games thì chả thằng nào hơn được Xfi đâu. Nghe nhạc 5.1 thì bác thay sound nào cũng dở lắm

khanhkun84

Active Member

nếu thích dòng Xfi thì cứ xúc titanium 0880, 0886 là ok nhất đó.

daovanhuy

Active Member

nếu thích dòng Xfi thì cứ xúc titanium 0880, 0886 là ok nhất đó.

xfi em tưởng dùng con auzentech prelude mới là đỉnh chứ nhỉ
hoặc ko thì con xfi elite pro mới khủng chứ
mấy con 0880 ăn thua gì bác
chả nhẽ ht omega claro plus+ với mấy con asus xonar ko bằng hay sao
mà mấy con creative dòng z mới ra dùng có ra gì ko các bác nhỉ
em cũng chẳng biết nên mua con nào cho ngon với film 5.1 đây
hic
nhiều loại quá

NAcomputer

Banned

xfi em tưởng dùng con auzentech prelude mới là đỉnh chứ nhỉ
hoặc ko thì con xfi elite pro mới khủng chứ
mấy con 0880 ăn thua gì bác
chả nhẽ ht omega claro plus+ với mấy con asus xonar ko bằng hay sao
mà mấy con creative dòng z mới ra dùng có ra gì ko các bác nhỉ
em cũng chẳng biết nên mua con nào cho ngon với film 5.1 đây
hic
nhiều loại quá
em keu bác mua omega đi, bac cứ phân vân hoài, theo bác khanhkhun thì xfi cũng được thôi, nhung không quá hoành tráng như nó quảng cáo, creative dòng z là mới nhất, mà bác cũng đùng nghe mấy thằng creative nó quảng cáo, tìn 45% thôi, kakaka

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

em keu bác mua omega đi, bac cứ phân vân hoài, theo bác khanhkhun thì xfi cũng được thôi, nhung không quá hoành tráng như nó quảng cáo, creative dòng z là mới nhất, mà bác cũng đùng nghe mấy thằng creative nó quảng cáo, tìn 45% thôi, kakaka

mấy dòng mới ra, mình thấy nó đắt và ít người sử dụng nên cũng ít rì viu nhận xét, nên mình cũng ko dám đưa vào lựa chọn. chứ còn loa như vậy dùng với 0880 là ok rồi đó, con này cũng thuộc dạng có tiếng mà. còn mấy dòng elite ra lâu lắm rồi, giờ ko biết có hàng mới ko? nên mua cũng hơi ghê bác ạh

daovanhuy

Active Member

Em mua hàng 2ndhand mà. Có mua sound mới bao giờ đâu. Hi. Ok em sẽ cân đối tiền để mua em ht omega claro hoặc em nào đó tầm ấy.

daovanhuy

Active Member

nhân tiện các bác ở HN cho em hỏi em cần mua mấy cái cột để để loa vệ tinh surround lên ấy thì giá bao nhiêu ạ
ngon bổ rẻ nhé các bác em chỉ cần có cột là đc ko cần đẹp đâu ạ
hay có cách tự làm thế nào các bác chỉ em với nhé
tại phòng em em treo con loa s550 lên tường thì thấy surround đằng sau ko đc tốt lắm tại xa người quá nên em cần mấy cái cột để loa lại gần tai thì xem film mới phê ạ
hi
em ở Hà Nội nhé các bác

edc

Active Member

nhân tiện các bác ở HN cho em hỏi em cần mua mấy cái cột để để loa vệ tinh surround lên ấy thì giá bao nhiêu ạ
tại phòng em em treo con loa s550 lên tường thì thấy surround đằng sau ko đc tốt lắm tại xa người quá nên em cần mấy cái cột để loa lại gần tai thì xem film mới phê ạ
hi
em ở Hà Nội nhé các bác

Khi nào bác xem thì nhấc 2 em surround để gần tai đảm bảo xem xong đi ngủ vẫn fe =))

khanhkun84

Active Member

hi
em ở Hà Nội nhé các bác

em có thừa 2 cái như trong chữ ký của em. nhưng mà cũng chả muốn bán vì mua đắt , bán rẻ thì tiếc lắm ...

daovanhuy

Active Member

Bác khanhkun bán cho em đi. Em mua về nghịch cho máu. Hoặc bác trước mua ở đâu thì mách em với.

Bên trên