em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

NAcomputer

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

bác nói chuyện với cái thằng văn hóa lùn đấy làm gì. mất thì giờ.

tao chưa có xúc phạm ai điều gì hết, ở đây là chia sẻ kiến thức thôi, cái miệng của mày nói là vậy thì a em trên đây hiểu rõ ai là người kém văn hóa liền thôi...tao nói mày đó khanhhun 84

daovanhuy

Active Member
Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

Thôi các bác đừng cãi nhau nữa. Dĩ hòa vi quý đi nhé. Anh em cùng trao đổi kinh nghiệm thôi mà có gì đâu mà phải nặng lời. Ai dùng qua xonar d2x tư vấn cho em vs elitevpro nhé xem con nào chuẩn hơn hoặc ht omega claro plus+ nữa nhé.

NAcomputer

Banned
Re: Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

Thôi các bác đừng cãi nhau nữa. Dĩ hòa vi quý đi nhé. Anh em cùng trao đổi kinh nghiệm thôi mà có gì đâu mà phải nặng lời. Ai dùng qua xonar d2x tư vấn cho em vs elitevpro nhé xem con nào chuẩn hơn hoặc ht omega claro plus+ nữa nhé.

cùng nhau học hỏi thôi mà, con aus đó cũng dùng chip via thì phải, nếu lấy aus, bác mình lấy con omega cho rồi

daovanhuy

Active Member

Thế con asus xonar d2 và ht omega thì ngon hơn elite pro nhiều ko đại ca ơi? Để em còn cân nhắc. Em đang dùng elite pro anh ạ. Em chỉ nghe nhạc xem film hd dts thôi nhé. Ko chơi game đâu ạ.

solomine

Well-Known Member

Bác NAcomputer đừng dùng từ "mày" với "tao" nghe kỳ kỳ thế nào ấy. Bác dùng bạn hay mình cho nó thân quen nhé bác. Anh em cũng dễ dàng tiếp nhận nữa bác.

NAcomputer

Banned

Bác NAcomputer đừng dùng từ "mày" với "tao" nghe kỳ kỳ thế nào ấy. Bác dùng bạn hay mình cho nó thân quen nhé bác. Anh em cũng dễ dàng tiếp nhận nữa bác.

hihi a em thông cảm, mình nghe rap karik đó mà

NAcomputer

Banned

Thế con asus xonar d2 và ht omega thì ngon hơn elite pro nhiều ko đại ca ơi? Để em còn cân nhắc. Em đang dùng elite pro anh ạ. Em chỉ nghe nhạc xem film hd dts thôi nhé. Ko chơi game đâu ạ.

Asus Xonar D2: thiết kế quá hoành tráng, nhưng có vẻ thằng asus này chỉ đam mê làm mainboard thôi, vào đây nghiên cứu xem ASUS
HT Omega Claro: cái hãng này chuyên thiết kế các thiết bị âm thanh cao cấp
Sử dụng chipset Oxygen HD CMI8788. DAC AK4396VF, xuất được full 24bit/192Khz. Có encoder DTS/Dolby qua cổng SPDIF, optical.

Hỗ trợ: Dolby Digital Live, Dolby Pro Logic IIx, Dolby Headphone, DTS Interactive, DTS Neo[Sam Audio] Sound card, headphone, DAC, thiết bị phòng thu, microphone, preamp...C.

creative X Fi Elite Pro: con này bác chủ dùng hoài thấy chán hả, dòng x_fi xem film hay chỉ có x_fi HD thôi, chú cái chữ elite là 1 bản nhỏ thôi

vậy ngoài 2 em ở trên, chú nhà mình có thêm em nào chưa, mấy em đó sản xuất cũng lâu rồi
chú nhà mình đã chơi creative rồi tại sao không thử mấy cái dòng mới của nó
Creative Recon3D, mã SB1350_1400k
Creative Recon3D Falta1ty Professional_2600k
Creative Sound Blaster Z, mã SB1502_2400k
Creative Sound Blaster Z, mã SB1500_3400k
em xin tạm dừng tại đây, vì là thành viên 720p nên không dám chém nhiều, chúc chủ lựa được card ngon, em cũng thích card lắm,akakaka

daovanhuy

Active Member

thế có nghĩa là mấy con asus xonar d2 và ht omega claro plus+ với elite pro đều chưa phải là xem film chuẩn hả đại ca?
vậy con nào xem film ngon nhất trong dòng mới của creative hay con nào khác bác kể tên hộ em để em tham khảo với
em mới mua con elite pro đc 4 ngày thôi ạ
đã dùng nhiều đâu mà chán
con này quá ngon rồi đâu chê trách gì
chỉ là muốn cuối tháng có tiền mua thêm 1 con ht omega claro hoặc con xonar d2 để thử cảm giác nghe nhạc cao cấp là như thế nào
hi

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

tao chưa có xúc phạm ai điều gì hết, ở đây là chia sẻ kiến thức thôi, cái miệng của mày nói là vậy thì a em trên đây hiểu rõ ai là người kém văn hóa liền thôi...tao nói mày đó khanhhun 84

cái đờ cm nhà m. m xem có ai ăn nói trên diễn đàn mà ăn nói như m ko? từ cách m lập topic hỏi mà ko 1 ai thèm trả lời đến cách cm của m , nhìn cái thông tin nick của m cũng đủ biết hiểu biết của m đến đâu rồi.

khanhkun84

Active Member

thế có nghĩa là mấy con asus xonar d2 và ht omega claro plus+ với elite pro đều chưa phải là xem film chuẩn hả đại ca?
vậy con nào xem film ngon nhất trong dòng mới của creative hay con nào khác bác kể tên hộ em để em tham khảo với
em mới mua con elite pro đc 4 ngày thôi ạ
đã dùng nhiều đâu mà chán
con này quá ngon rồi đâu chê trách gì
chỉ là muốn cuối tháng có tiền mua thêm 1 con ht omega claro hoặc con xonar d2 để thử cảm giác nghe nhạc cao cấp là như thế nào
hi

bạn mua sound cạc nghe nhạc hay để làm gì khi mà bộ loa chuyên để xem phim? bạn ko tách bạch 2 nhu cầu nghe nhạc và xem phim ra thì bạn đầu tư tốn tiền vô ích. thà bạn mua 1 cái sound cạc bt có giải mã dts, để kết hợp với loa xem phim mà ko có dts. số tiền còn lại sau này bạn có thể mua 1 cái DAC và 1 bộ loa 2 kênh để nghe nhạc. bạn thử nghĩ đi ...

NAcomputer

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: em nên chọn soundcard nào cho con loa edifier s550

cái đờ cm nhà m. m xem có ai ăn nói trên diễn đàn mà ăn nói như m ko? từ cách m lập topic hỏi mà ko 1 ai thèm trả lời đến cách cm của m , nhìn cái thông tin nick của m cũng đủ biết hiểu biết của m đến đâu rồi.

mày biết gì không khanhhun, tao thích nhạc rap, rap là nói thật, nói chất, còn về tài năng tao với mày cũng chẳng có gì để học hói đâu nhe! cái thứ mày ngoài việc chủi tục ra thì mày biết làm gì hả khanhkun,tao có dở hay tốt tao đâu cần mày phán xét, nhưng trước mắt mày làm cho a em trên đây biết mầy là 1 thành viên lâu năm và an nói tục tĩu quá, tao cười mày đó, tao tự hỏi tai sao admin lại cho mày phát ngôn như vậy nhỉ..tao với mày hết nhé,mày nói gì thì nói, , tao lên đi chỉ đẻ down film, tao cũng không mong muốn là thành viên gì cả, nghề của tao không phải ở đây, nên tao không cần cài thong tin gì của tao mà phải viết hết ra đây, ok
tao hết ý kiến về mày rồi, tao đi làm kèo đây

daovanhuy

Active Member

Ok các bác. Sau em sẽ sắm thêm tai nghe ngon để thưởng thức nhạc riêng là ok thôi mà. Làm thêm con dac sony với cái tai nghe sony vài củ đối với em là mỹ mãn lắm rồi ạ. Thôi các bác đừng cãi nhau nữa mất hay ra. Xin chân thành cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình.

solomine

Well-Known Member

Thôi bác ạ....Bác ấy lỡ lời tí, bỏ qua đi bác. Giúp bác chủ là việc chính mà.

edc

Active Member

Thôi 2 bro @NAcomputer, khanhkun84 chém làm gì nữa. Bác nào k chém nữa là có VH :D

Bên trên