Em vẫn chưa hiểu lắm về cái HD VIP của VTC, mong đc giải thick

anhtu95

Nhà đang đang dùng VTC HD mua từ tháng 7 năm 2k9.
Chả biết thế nào bây h nó ra 3 gói là:
- HD VIP
- SD
- HD
Có phải không ạ
Vậy thì nhà em mặc định vẫn là HD thường.
Mà cái 100 kênh của nó ra chưa ạ
Hình như chỉ có gói HD VIP mới lên 100 kênh còn gói HD thì là 42 kênh như thường hay sao í ạ
Mong đc giải thik ạ ;)

Ðề: Em vẫn chưa hiểu lắm về cái HD VIP của VTC, mong đc giải thick

Nhà đang đang dùng VTC HD mua từ tháng 7 năm 2k9.
Chả biết thế nào bây h nó ra 3 gói là:
- HD VIP
- SD
- HD
Có phải không ạ
Vậy thì nhà em mặc định vẫn là HD thường.
Mà cái 100 kênh của nó ra chưa ạ
Hình như chỉ có gói HD VIP mới lên 100 kênh còn gói HD thì là 42 kênh như thường hay sao í ạ
Mong đc giải thik ạ ;)

100 kênh bắt đầu từ 1/6/2010. Đã chính thức thông báo trên chương trình truyền hình của VTC.

Sẽ có 5 gói kênh

- SD1

- SD2

- HD1 (9 kênh HD như hiện nay)

- HD2 (26 kênh HD)

- HD VIP (4 kênh HD)

MrMilan

Banned

5 gói hoàn toàn khác hẳn nhau.
Ông dùng gói Vip chưa chắc đã có 26 kênh HD như gói 2.
Dùng gói HD2 thì chắc có gói HD1 và SD1 SD2

dhpaul

Well-Known Member

Theo thông tin ở trang tuantu.net thì 5 gói kênh trên có các kênh không dính gì đến nhau, muốn xem 2 kênh ở 2 gói khác nhau bắt buộc phải mua 2 gói.
Ác nhất là ở chỗ đó.

Điều làm em rất băn khoăn là chính sách của VTC đối với những người dùng còn sử dụng dịch vụ của họ trên Vinasat từ trước 1/6, cái World Cup thì chưa dám khẳng định 100% (nguyên nhân chính là vì gói kênh mới nằm ở vệ tinh Asiasat, trong khi những người đăng ký trước 1/6 đều xem trên vệ tinh Vinasat nên nếu buộc phải đổi sẽ cực kỳ phức tạp, đây chính là điều mà em cứ đi vặc với các bác trên 1 loạt topic rằng khó có khả năng VTC dám liều mạng chỉ phát trên gói 2 triệu) nhưng có thể là phải đổi, nhưng đổi sang rồi thì gói kênh cũ đã đăng ký trước đó còn sử dụng được không hay phải mua cái mới, nếu những kênh ở Vinasat đang xem lại có vài kênh đi lạc sang gói 2 thì liệu còn được xem hay không do việc tăng kênh này dính đến cả việc quay chảo. Người đăng ký mới thì khỏi nói rồi, nhưng người đăng ký cũ thì mệt đấy. Rất nhiều câu hỏi chưa thấy VTC giải đáp, điều này không giống K+. Khi tăng kênh, K+ có cam kết cho các khách hàng sử dụng dịch vụ trước ngày tăng kênh vẫn đảm bảo xem được những kênh mà trước ở gói thấp, nay ở gói cao cho đến lúc hết hạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

ptt0903939220

khi mua bộ thiết bị vtc sd hoặc hd bạn buộc phải mua gói cơ bản là sd1 hoặc hd1.rồi sau chọn gói sd2,hd2,hdvip thích gói nào thì đóng tiền thêm gói đó.tóm lại bạn không thể mua thiết bị để chỉ xem sd2,hd2,hdvip mà buộc phải đóng tiền sd1,hd1.khi gia hạn khi thuê bao hết hạn cũng vậy.tóm lại gần như muốn xem trực tiếp cup bóng đá thế giới trên vtc hdvip bạn phải trả phí ít nhất 3tr2 một năm vói những thuê bao vtchd mới hoặc hết hạn và thêm 2tr cho những thuê bao vtchd đang sử dụng vinasat.đương nhiên phải chuyển chảo qua asiasat5.còn nếu ai o muốn tăng kênh hoặc o muốn thêm tiền thì mọi chuyện vẫn như cũ vtc vẫn phát vinasat bình thường.hy vọng vtc phát 1 số trận trên gói hd1 trên vinasat cho bà con đỡ đau lòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

sieuvip

cho em hỏi nếu đăng ký gói hd2 thì có được dùng gói hd2 và hd1 không

tinhquen

Theo thông tin ở trang tuantu.net thì 5 gói kênh trên có các kênh không dính gì đến nhau, muốn xem 2 kênh ở 2 gói khác nhau bắt buộc phải mua 2 gói.
Ác nhất là ở chỗ đó.

Điều làm em rất băn khoăn là chính sách của VTC đối với những người dùng còn sử dụng dịch vụ của họ trên Vinasat từ trước 1/6, cái World Cup thì chưa dám khẳng định 100% (nguyên nhân chính là vì gói kênh mới nằm ở vệ tinh Asiasat, trong khi những người đăng ký trước 1/6 đều xem trên vệ tinh Vinasat nên nếu buộc phải đổi sẽ cực kỳ phức tạp, đây chính là điều mà em cứ đi vặc với các bác trên 1 loạt topic rằng khó có khả năng VTC dám liều mạng chỉ phát trên gói 2 triệu) nhưng có thể là phải đổi, nhưng đổi sang rồi thì gói kênh cũ đã đăng ký trước đó còn sử dụng được không hay phải mua cái mới, nếu những kênh ở Vinasat đang xem lại có vài kênh đi lạc sang gói 2 thì liệu còn được xem hay không do việc tăng kênh này dính đến cả việc quay chảo. Người đăng ký mới thì khỏi nói rồi, nhưng người đăng ký cũ thì mệt đấy. Rất nhiều câu hỏi chưa thấy VTC giải đáp, điều này không giống K+. Khi tăng kênh, K+ có cam kết cho các khách hàng sử dụng dịch vụ trước ngày tăng kênh vẫn đảm bảo xem được những kênh mà trước ở gói thấp, nay ở gói cao cho đến lúc hết hạn.
Khó khăn trong việc xem WC rồi đây, chính sách của VTC thật phức tạp quá :-/

ptt0903939220

Khó khăn trong việc xem WC rồi đây, chính sách của VTC thật phức tạp quá :-/
cũng chẳng có gì phức tạp tất cả đều là chúng ta tự suy luận thôi vì thực tế thì wc chưa đá mà vtc cũng chưa phát asiasat5.theo tôi những khách hàng nào đang xem vtc trên vinasat là đang xem sd1,hd1 muốn xem thêm sd2,hd2,hdvip thì trứơc tiên phải chuyển chảo qua asiasat5 sau trọn sd2,hd2,hdvip rồi mua thẻ cào mệnh giá tương ứng nạp vào là xong.nhóm nào hết tiền trước sẽ rớt trước.giống như ta đi ăn món tự chọn trước tiên ta phải mua vé vào cửa với những món ăn cố định nào đó,còn khi ta muốn uống bia rượu theo sở thích thì ta phải trả tiền thêm vậy thôi.

dhpaul

Well-Known Member

Chuyện xoay chảo đối với anh em rành kỹ thuật như chúng ta không khó, nhưng đối với bà con dân chúng thì rất khó, thêm vào nữa khách hàng có mặt ở mọi miền, nhân lực đâu cho đủ để mà có thể xoay đồng loạt được, nhất là khi World Cup sắp đến gần như thế này? Theo cá nhân em thì VTC đã chọn sai thời điểm phát gói kênh mới, việc phát vào thời gian này vừa làm khó cho chính họ vừa làm khó cho khán giả. Nếu sau World Cup thì khán giả sẽ thoải mái hơn. Tất nhiên lúc đó thì doanh thu VIP tụt là chuyện thường =))

nguyentientho94

Active Member

Giải thích rõ ràng này.

Hiện tại, VTC chỉ cung cấp gói 9 kênh HD và 32 kênh SD với giá 1.2 triệu VNĐ. Từ 1/6, gói được được gọi là HD01 !

Nếu muốn xem đủ 26 kênh HD và 70 kênh SD thì bạn phải nạp thêm 1.2 triệu VNĐ nữa. Tức là gói HD02 có giá 2.4 triệu VNĐ.

Còn 4 kênh HD VIP giá 2 triệu/năm.

=> Bạn phải tra tổng cộng 4 triệu 400 nghìn để xem đủ 100 kênh truyền hình (70 SD + 26 HD + 4 HD VIP)

Nếu bây giờ bạn mới lắp VTC HD và muốn xem đủ 100 kênh thì bạn sẽ mất tổng cộng 7 triệu 900 ngàn. (~8 triệu, con số có vẻ khá lớn đúng không ?)

Nếu đã có thiết bị, đang sử dụng gói 9 kênh HD thì bạn sẽ phải nạp thêm 3.2 triệu để xem đủ 100 kênh truyền hình !

Nếu ai đăng ký gói HD02, SD02, HD VIP thì sẽ có nhân viên gọi điện và hẹn ngày quay chảo.

anhtu95

ôi zời ơi, VTC thế này khác j` lừa đảo, quảng cáo làm mình cứ tưởng mình trả 1,2tr/năm là được dịch vụ tốt sau này sẽ còn tăng kênh ai ngờ muốn tăng kênh thì nộp thêm tiền, thật là chả ra j` cả

Làm ăn như VTC rắc rối cho ng dùng bỏ mie.
Sao ko có 2 gói thôi: SD, HD; có nhiêu kênh SD cứ phát, có nhiêu kênh HD dồn vào 1 gói. Mấy gói đặc biệt như VIP thì đk thêm mới coi đc chẳng hạn, lại còn HD1 HD2, đúng là khùng quá VTC!!
Các nhà cung cấp kts ở Vn chưa hướng đến người tiêu dùng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sao ko có 2 gói thôi: SD, HD; có nhiêu kênh SD cứ phát, có nhiêu kênh HD dồn vào 1 gói. Mấy gói đặc biệt như VIP thì đk thêm mới coi đc chẳng hạn, lại còn HD1 HD2, đúng là khùng quá VTC!!
Ko phải em bênh VTC nhưng mà nhà bác khùng thì có!!!!!!!!!!!!
Nó mà dồn mấy gói HD vào 4.400.000đ một năm thử hỏi có mấy người xem được? Càng chia nhỏ ra càng lợi cho khách hàng, ai có nhu cầu xem gói kênh nào thì đăng ký gói kênh đó, tiết kiệm được chi phí đỡ phải è cổ trả tiền thuê bao cho 1 đống kênh chẳng bao giờ xem tới.
...............................................
Hôm nay em xem VTC2 thấy nó quảng cáo có WC2010, EPL và các chương trình văn hóa lớn trên kênh HD VIP đó, như vậy bỏ thêm 2 triệu ra để xem WC + giải ngoại hạng thì có gì là quá đáng?

conmango

Active Member

Nó mà dồn mấy gói HD vào 4.400.000đ một năm thử hỏi có mấy người xem được? Càng chia nhỏ ra càng lợi cho khách hàng, ai có nhu cầu xem gói kênh nào thì đăng ký gói kênh đó, tiết kiệm được chi phí đỡ phải è cổ trả tiền thuê bao cho 1 đống kênh chẳng bao giờ xem tới.
Hôm nay em xem VTC2 thấy nó quảng cáo có WC2010, EPL và các chương trình văn hóa lớn trên kênh HD VIP đó, như vậy bỏ thêm 2 triệu ra để xem WC + giải ngoại hạng thì có gì là quá đáng?

tớ coi Ngoại hạng trung thành với ESPN cũng dc!đỡ bị tra tấn BLV =))

tớ coi Ngoại hạng trung thành với ESPN cũng dc!đỡ bị tra tấn BLV =))
Bác nghe tiếng Anh giỏi thì em ko ý kiến, nhưng đâu phải ai cũng nghe BLV của ESPN mà hiểu được đâu?
Với lại ai dám chắc mùa sau ESPN còn bản quyền giải ngoại hạng Anh? :-??
Em chỉ nghe VTC quảng cáo nó có bản quyền EPL mùa sau nên nói vậy thôi

Hover

Member

Tớ xem dịch vụ True của bọn Thái thì gói cao hơn bao gói thấp hơn chứ không chơi trò như VTC ;))

Giống như cậu mua 10 cái bút chì lẻ và mua một cái hộp 10 cái bút chì thì chắc chắn hộp 10 cái bút chì phải rẻ hơn. Còn chính sách của VTC rõ ràng là không giảm giá cho người dùng nhiều gói mà chỉ cộng gộp lại thôi.

Tớ xem dịch vụ True của bọn Thái thì gói cao hơn bao gói thấp hơn chứ không chơi trò như VTC ;))

Giống như cậu mua 10 cái bút chì lẻ và mua một cái hộp 10 cái bút chì thì chắc chắn hộp 10 cái bút chì phải rẻ hơn. Còn chính sách của VTC rõ ràng là không giảm giá cho người dùng nhiều gói mà chỉ cộng gộp lại thôi.
Cậu giống mấy mợ mấy chị ở cơ quan mình, năm nào cơ quan cho đi Lạng Sơn ai cũng vác về 1 đống đồ rồi sau đó vứt xó chẳng bao giờ dùng tới.
Để tớ tính cho cậu nhé:
Đầu năm lớp 1 cậu mua 1 hộp 10 cái hết 9000đ, cậu dùng 1 năm hết 3 cái, lên lớp 2 cô giáo yêu cầu dùng bút mực, thế là bỏ 7 cái bút chì đi.
Tớ mua 4 cái bút chì lẻ, hết 4000đ, dùng hết 3 cái, vẫn rẻ hơn cậu mua được 1 hộp.
Chia lẻ gói cước ra là hợp lý quá rồi còn gì. Càng chia nhỏ càng tốt, nếu được đăng ký theo kênh riêng biệt thì càng tuyệt vời, ai thích kênh nào đăng ký kênh ấy. Như vậy mới là tiết kiệm.

dhpaul

Well-Known Member

Thực tế cách đăng ký của TrueVisions khá linh hoạt, em chưa được dùng trực tiếp nhưng qua thông tin mà True cung cấp trên Internet, thì có thể thấy là bên cạnh việc đăng ký theo gói cước cứng (là Platinum, Gold, Silver, Bronze), thì True cũng có những gói kênh riêng biệt hơn như gói Discovery, gói Disney, gói thể thao, thậm chí bọn này còn có cả truyền hình PPV (pay-per-view, trả tiền cho từng chương trình chứ không phải cho từng kênh). Ở Việt Nam ta thì điều này hiện chưa làm được, hy vọng rằng trong tương lai sẽ có.

HDvietnams

Việc đưa ra nhiều gói kênh chỉ để tạo cho khách hàng có nhiều lựa chọn hơn mà thôi. Nhu cầu mỗi người khác nhau mà.

puka

Cac bac cho em hoi: Trong 5 goi cuoc thi dang ky goi nao tra tien goi y phai ko?. VD em dang ky goi VIP thi: 3,5tr tien thiet bi + 2tr goi VIP = 5,5tr hay em phai tra 3,5tr thiet bi + 1,2tr goi co ban (9HD+32SD)+2tr goi VIP = 6,7tr. Em hoi the vi vua ra cua hang dien tu gan nha hoi, ong chu nhat dinh yeu cau phai tra 4,7tr (HD01+1,2tr cuoc/1nam), muon them goi VIP them 2tr chu' alo no kich hoat luon!

Bên trên