Em vẫn chưa hiểu lắm về cái HD VIP của VTC, mong đc giải thick

hnalex

Member
Ðề: Em vẫn chưa hiểu lắm về cái HD VIP của VTC, mong đc giải thick

Mình rất ủng hộ truyền hình trả tiền (PayTV) vì chẳng có cái gì free mãi mà tồn tại được trong thời buổi này cả. Cần có chi phí để duy trì hoạt động,nâng cao chất lượng sản phẩm-dịch vụ.
Tuy nhiên, thực sự mình khá bức xúc với phương thức kinh doanh PayTV ở VN. Khi VTC ra đầu D901- mình trang bị ngay để có thể xem nhiều chương trình thể thao với chất lượng bình luận tốt

mặc dù mình vẫn trả tiền để dùng truyền hình cáp. Tuy nhiên, mua đầu KTS cũng như đặt thuê bao TH cáp,chẳng có một hợp đồng nào với người tiêu dùng mà nhà cung cấp cam kết về chất

lượng sản phẩm -dịch vụ của họ (ví dụ cam kết số kênh TH họ cung cấp trong sp ấy, thời gian sử dụng...).Khi có yêu cầu nạp tiền để sử dụng tiếp thẻ trong đầu SD - Mình nạp tiền vào thẻ SD

của đầu D901 mà cũng chẳng hiểu WC này mình có được xem trên kênh sóng của đầu SD này không nữa. Ngay cả TH Cáp cũng không nói gì đến việc khán giả có được xem WC2010 trên hệ

thống của họ không.
Người tiêu dùng cuối cùng luôn chịu thiệt một cách thái quá. Chẵng nhẽ bây giờ mình mua một đầu HD từ lúc mới ra lò với các gói dịch vụ mà VTC quảng cáo rồi bây giờ phải mua thêm gói

dịch vụ HD VIP thì mới được xem WC2010?
Đồng ý rằng phải trả tiền thì mới được hưởng dịch vụ nhưng khán giả ngày càng phải bỏ nhiều tiền hơn mức cần thiết với các nhà cung cấp Pay TV kiểu như thế này.
Các bạn tham khảo bài viết này nhé:

Quan điểm của mình: Sẵn sàng bỏ tiền để mua dịch vụ để thưởng thức nó (ở đây là truyền hình) - nhưng bỏ một cách hợp lý. Nhà cung cấp phải có hợp đồng với khách hàng để cam kết trách

nhiệm của họ với khách hàng,cam kết quyền lợi của khách hàng sẽ được hưởng khi họ bỏ chi phí. Truyền hình là một phương tiện để con người giải trí - nếu không hợp lý mình sẽ tìm các

phương thức giải trí khác. Mình sẵn sàng từ bỏ thói quen xem bóng đá (mặc dù với mình nó là niềm đam mê). Mình vẫn ra sân chơi bóng và có thể sẽ chọn giải pháp ra sân nhiều hơn để bù lại

việc không xem bóng đá trên TV.
Tựu trung lại là quyền lợi của người tiêu dùng phải được bảo vệ chính đáng.

conmango

Active Member

Mình rất ủng hộ truyền hình trả tiền (PayTV) vì chẳng có cái gì free mãi mà tồn tại được trong thời buổi này cả. Cần có chi phí để duy trì hoạt động,nâng cao chất lượng sản phẩm-dịch vụ.
Tuy nhiên, thực sự mình khá bức xúc với phương thức kinh doanh PayTV ở VN. Khi VTC ra đầu D901- mình trang bị ngay để có thể xem nhiều chương trình thể thao với chất lượng bình luận tốt

mặc dù mình vẫn trả tiền để dùng truyền hình cáp. Tuy nhiên, mua đầu KTS cũng như đặt thuê bao TH cáp,chẳng có một hợp đồng nào với người tiêu dùng mà nhà cung cấp cam kết về chất

lượng sản phẩm -dịch vụ của họ (ví dụ cam kết số kênh TH họ cung cấp trong sp ấy, thời gian sử dụng...).Khi có yêu cầu nạp tiền để sử dụng tiếp thẻ trong đầu SD - Mình nạp tiền vào thẻ SD

của đầu D901 mà cũng chẳng hiểu WC này mình có được xem trên kênh sóng của đầu SD này không nữa. Ngay cả TH Cáp cũng không nói gì đến việc khán giả có được xem WC2010 trên hệ

thống của họ không.
Người tiêu dùng cuối cùng luôn chịu thiệt một cách thái quá. Chẵng nhẽ bây giờ mình mua một đầu HD từ lúc mới ra lò với các gói dịch vụ mà VTC quảng cáo rồi bây giờ phải mua thêm gói

dịch vụ HD VIP thì mới được xem WC2010?
Đồng ý rằng phải trả tiền thì mới được hưởng dịch vụ nhưng khán giả ngày càng phải bỏ nhiều tiền hơn mức cần thiết với các nhà cung cấp Pay TV kiểu như thế này.
Các bạn tham khảo bài viết này nhé:

Quan điểm của mình: Sẵn sàng bỏ tiền để mua dịch vụ để thưởng thức nó (ở đây là truyền hình) - nhưng bỏ một cách hợp lý. Nhà cung cấp phải có hợp đồng với khách hàng để cam kết trách

nhiệm của họ với khách hàng,cam kết quyền lợi của khách hàng sẽ được hưởng khi họ bỏ chi phí. Truyền hình là một phương tiện để con người giải trí - nếu không hợp lý mình sẽ tìm các

phương thức giải trí khác. Mình sẵn sàng từ bỏ thói quen xem bóng đá (mặc dù với mình nó là niềm đam mê). Mình vẫn ra sân chơi bóng và có thể sẽ chọn giải pháp ra sân nhiều hơn để bù lại

việc không xem bóng đá trên TV.
Tựu trung lại là quyền lợi của người tiêu dùng phải được bảo vệ chính đáng.
Bác này nói chuyện như đúng roài :-j.kịch bản thế đã ổn :)).ko thì làm gì có cái chỗ này:-":-":-"

HDvietnams

Cac bac cho em hoi: Trong 5 goi cuoc thi dang ky goi nao tra tien goi y phai ko?. VD em dang ky goi VIP thi: 3,5tr tien thiet bi + 2tr goi VIP = 5,5tr hay em phai tra 3,5tr thiet bi + 1,2tr goi co ban (9HD+32SD)+2tr goi VIP = 6,7tr. Em hoi the vi vua ra cua hang dien tu gan nha hoi, ong chu nhat dinh yeu cau phai tra 4,7tr (HD01+1,2tr cuoc/1nam), muon them goi VIP them 2tr chu' alo no kich hoat luon!
Lúc bạn mới mua đầu HD thì mặc định sẽ có gói HD1,có nghĩa là mua đàu mới bạn phải tốn ít nhất 4tr670. sau dó nếu bạn muốn mua gói nào thì đóng tiền thêm.Còn đối với đầu cũ thì tùy chon,không bắt buộc.

conmango

Active Member

Lúc bạn mới mua đầu HD thì mặc định sẽ có gói HD1,có nghĩa là mua đàu mới bạn phải tốn ít nhất 4tr670. sau dó nếu bạn muốn mua gói nào thì đóng tiền thêm.Còn đối với đầu cũ thì tùy chon,không bắt buộc.

thế có dc mua 2 gói cùng lúc ko bác ;;):-"

mdien

Em sẽ chơi gói HD1 và HD2 còn gói Vip thì thôi.
Chuyện bóng đá thì có thể xem trên 68*5, 78*5, 134, 146, 115*5...
Tính ra như sau: 2,4T cho VTC và khoảng 1T cho 2 cái tài khoản khác nhau của Tàu vậy là tha hồ mà xem hầu hết các kênh hay trên các vệ tinh rồi. Đâu cần tới HD Vip cảu VTC mà vẫn xem được bóng đá.

puka

Chan ­qua, em chi muon uong bia khong kem lac!X(

cũng chẳng có gì phức tạp tất cả đều là chúng ta tự suy luận thôi vì thực tế thì wc chưa đá mà vtc cũng chưa phát asiasat5.theo tôi những khách hàng nào đang xem vtc trên vinasat là đang xem sd1,hd1 muốn xem thêm sd2,hd2,hdvip thì trứơc tiên phải chuyển chảo qua asiasat5 sau trọn sd2,hd2,hdvip rồi mua thẻ cào mệnh giá tương ứng nạp vào là xong.nhóm nào hết tiền trước sẽ rớt trước.giống như ta đi ăn món tự chọn trước tiên ta phải mua vé vào cửa với những món ăn cố định nào đó,còn khi ta muốn uống bia rượu theo sở thích thì ta phải trả tiền thêm vậy thôi.

Bác Tuấn Tú nói hay quá...Đúng là chuyên gia của VTC. Bác lẽ ra nên có chân trong đội ngũ lãnh đạo VTC mới đúng.

Những gì VTC làm thật ra không phức tạp quá như các bác nói.

Có điều để tiếp cận công nghệ và tiếp cận thay đổi của XH, trước tiên chúng ta phải chấp nhận những cái khó khăn,đó là tiền đề của nền khoa học.

Hy vọng những gì VTC đang làm sẽ mang lại nhiều niềm vui cho khách hàng

hnalex

Member

Bác này nói chuyện như đúng roài :-j.kịch bản thế đã ổn :)).ko thì làm gì có cái chỗ này:-":-":-"

Mình mất tiền mua đầu D901, rồi lại mua đầu VTC HD rồi giờ thấy gói cước loạn tùng phèo,cú nhất là không được xem trận El Classical Real-Barca vừa rồi nữa (K+ tuyên bố nó độc quyền trận ấy), rồi lại đến vụ WC 2010 ùm xèo VTC HD VIP với HD thường, rồi cả TH cáp nữa....hỏi thử bạn có bực không.
(Hôm qua thấy VTV thông báo truyền hình trực tiếp WC2010 trên VTV2,VTV3 - có tí đỡ bực)

binhbethd

Nói về vụ VTC chán lắm rùai. Các pác nào thích thì mua về dùng thử sẽ biêt. Hỏi làm gì cho mệt người. Nếu các pác thấy hài lòng thì Tốt mà không hài lòng thí Chán. thế thôi. kekekeke. Thử 1 cái, chết biết liền.

NgocKhanh924

nói chung là không có gì khó hiểu lắm. chỉ khó hiểu là tiền thuê bao hơi mác thôi. TB gì mà hơn 4triệu/năm. quá là đắt, mà tôi đc biết đầu HD01 và 02 phần mềm ko có tần số Asiasat 5, ko biet có phải thay đầu mới ko nữa.Mà đóng tiền nhiều không biết sau 1năm VTC lại ra kiểu mới thì tính sao. VTC làm kiều gì thì làm cũng phải nghĩ đến quyền lợi khách hàng 1 chút chứ. Mọi người cần 1 câu giải thích của VTC.

dangnham

Nay vừa mới xem chương trình VTC Không Khoảng Cách. Thấy phó giám đốc VTC nói là 64 trận world cup ngoài phát trên kênh HD VIP thì vẫn phát song song trên 2 lênh HD 3 và HD 9. Thế là không cần phải bỏ ra 2tr để mua gói kênh VIP rồi

ChếLinh

Member

Thế đã có bác nào đăng ký gói Vip chưa ah? Mấy kênh Vip của VTC nó phát gì ý nhỉ?

duykhang

Đã ai lắp Hd2 và VIP thì lên tiếng nhé, nghe đâu đến thời điểm hiện tại VTC chưa kịp up kênh lên thì phải

ptt0903939220

hiện nay vtc o khóa mã rất nhiều kênh trên asiasat5 các bạn có thể ghé 147 tân khai p4 q11 tphcm xem thử chưa cần nạp tiền.trương trình chưa lên đủ cũng chưa có thẻ cào mệnh gía 2tr để đăng ký.3 ngày nữa có hàng.

dhpaul

Well-Known Member

Em đoán mấy kênh chưa lên sóng là các kênh từ VTC-HD19 cho đến VTC-HD26 đúng không bác? :-??

ptt0903939220

Em đoán mấy kênh chưa lên sóng là các kênh từ VTC-HD19 cho đến VTC-HD26 đúng không bác? :-??
chính xác rồi.4 kênh hdvip thì chỉ hdvip1 là đúng nội dung,hbo hd và discovery hd chưa thấy đâu thay vào đó tạm thời là chc hd và sọc màu.

yeu_hdtv

quan trọng nhất trước mắt là lần đầu tiên ở việt nam được xem WCup ở kênh vtc-hd trên cả vệ tinh vinasat và asiasat 5

bietroima

đã phát hành thẻ kích hoạt gói hd vip, có ai coi chưa, nội dung thế nào ?

yeu_hdtv

đã phát hành thẻ kích hoạt gói hd vip, có ai coi chưa, nội dung thế nào ?

Đã phát hành thẻ kích hoạt gói Vip lâu rồi, nghe nói khách hàng mua thẻ để kích hoạt gói vip để xem miễn phí đến 1/7/2010 mới bị trừ tiền cước phí do gói kênh vip chưa phát chính thức 2 kênh nước ngoài là kênh khám phá và kênh phim truyện.

Bên trên