Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

bth8888

Member
Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

@hvcvuong : Bác vọc đến đâu rồi , xem phim có bị giật như bổ củi ko vậy ?

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Thử mấy live show của David Poster Brulay 20GB đuôi *.m2ts thì có bị giật, đuôi mkv thì khoảng 2GB thị OK (App: BSplayer)
Nói chung FW cần phải nâng cấp nhiều thì mới ổn phần HD.

Tuần tới voocj tiếp. Cuối tuần lại phải offline

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cái này mới hay nè. Tizzbird N1 làm được mình mới phục sát đất.
Sử dùng remote của Equso điều khiển TV nhà bạn. Why not?
Xem bài viết chi tiết tại đây: [GUIDE] Program IR Remote to control your TV
Bác nào làm thành công nhớ báo cáo nha. Hiện nay mình ko có Equiso để mà vọc vụ này. Hơi bị hay đấy.
Cái tính năng học lệnh IR không liên quan gì đến Equiso hay TizzBird bác ạ. Nó là tính năng học lệnh của remote thôi, anh em hay mua loại này của Logitec, học đủ thứ remote trong nhà vào 1 luôn, món này mặc định không đi kèm TizzBird, mà TizzBird trang bị remote riêng, đủ để chơi HDP và gõ phím ảo, di chuột ảo (đủ cho việc khi chưa có KBD/Mouse) thôi. Còn muốn KBD/ Mouse, hay Joystick,... thì cần mua thêm là được.

Đúng là Equiso giá trị nhất là cái remote :)

foxnguyen

tình hình là sau khi root Equiso TV xong, wifi bắt sóng kém hơn.
có bác nào bị tình trạng như vậy không.
khoảng cách cách wifi router tam 5m

foxnguyen

Cái này mới hay nè. Tizzbird N1 làm được mình mới phục sát đất.
Sử dùng remote của Equso điều khiển TV nhà bạn. Why not?
Xem bài viết chi tiết tại đây: [GUIDE] Program IR Remote to control your TV
Bác nào làm thành công nhớ báo cáo nha. Hiện nay mình ko có Equiso để mà vọc vụ này. Hơi bị hay đấy.

đã làm thử và chạy ok !
đúng là cái remote wa đã. :">

ngdkhoa2k

Bác thử kiểm tra là chép film lên sdcard của máy xme có giật ko? cài app: mxplayer + mxplayer codec Amr7, sau đó vào config như hình xem:

tienlequoc

Well-Known Member
Thử theo cách của bác ngdkhoa2k đi bác bth8888, có vẻ ổn đấy, nhưng hình như DTS vẫn ko có phải ko bác ngdkhoa2k. Bên MXplayer có cho chọn codec ngoài như Diceplayer không? À thấy rồi. S/W audio.

Hiện nay remote của Equiso gần như là bá đạo nhất trong số những remote đi kèm Android box. :D. 1 cái remote tương đương ngoài thị trường bán khoảng 35$. Như vậy với giá trọn gói 85$ như bác bth8888 nhận được, cái hdmi stick giá chỉ 50$ thôi. Vậy là quá rẻ so với hàng khựa.

tienlequoc

Well-Known Member
@ngdkhoa2k: bác có thể làm 1 bài viết toàn diện từ bước root máy đến tối ưu hóa Equiso không vậy? Có hình ảnh hay clip càng tốt. Thank so much. Mình bận quá ko chọc ngoáy gì được cả, với lại ko có Equiso trên tay để vọc. Đang đợi nó về. :D

ngdkhoa2k

@ngdkhoa2k: bác có thể làm 1 bài viết toàn diện từ bước root máy đến tối ưu hóa Equiso không vậy? Có hình ảnh hay clip càng tốt. Thank so much. Mình bận quá ko chọc ngoáy gì được cả, với lại ko có Equiso trên tay để vọc. Đang đợi nó về. :D
Có đây bác: Hướng dẫn root và tối ưu hóa Equiso Smart TV có hình ảnh và video minh họa! :)
Ngoài ra còn có: Equiso Stick – Smart TV – LionDK Review Cài đặt remote Equiso thành Remote TV thông thường

tienlequoc

Well-Known Member
Bác thử dùng MXplayer mở 1 file có âm thanh TrueHD hoặc DTS-HD xem sao nhé. Nghe thiên hạ đồn MXplayer nuốt được TrueHD. Cả 3D SBS nữa. Test giúp mình nha. Thanks

tienlequoc

Well-Known Member
Link 1 là DTS. Link 2 là file m2ts full Hd âm thanh AC3 mà, coi được cũng là bình thường mà bác.
Xem được là 1 chuyện. Giải mã HD-audio có ra hay không là 1 chuyện khác. Bác thử kiếm file có DTS-HD hay TRueHD, cắm Equiso vào Reciver có giải mã hd-audio xem có ra hay ko? Thanks.
Còn 3D nữa, xem 3D SBS hay OU có trập phụ đề nổi lên màn hình hay ko?

Mình đang kiếm bộ patch giải mã DTS-HD cho android. Hi vọng là có. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Thank, Bài Việt hóa rất hữu ích.

Router Wifi của mình đã cài thêm udpxy để xem IPTV (MyTV, Digi TV...) trực tiếp qua các thiết bị có chức năng UPnP.
Trên thiết bị chạy hđh IOS, mình hay dùng Buzz player & 8 player để xem qua mạng Lan/Wifi.
Nhờ các bạn tư vấn các App tương tự cho Equiso androi (chưa bao h dùng androi nên các phần mềm hack này mù tịt)

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Google play có Upnp player luôn đó thým, cứ search là upnp player là ra, ko nhớ tên chính xác

ngdkhoa2k

Link 1 là DTS. Link 2 là file m2ts full Hd âm thanh AC3 mà, coi được cũng là bình thường mà bác.
Xem được là 1 chuyện. Giải mã HD-audio có ra hay không là 1 chuyện khác. Bác thử kiếm file có DTS-HD hay TRueHD, cắm Equiso vào Reciver có giải mã hd-audio xem có ra hay ko? Thanks.
Còn 3D nữa, xem 3D SBS hay OU có trập phụ đề nổi lên màn hình hay ko?

Mình đang kiếm bộ patch giải mã DTS-HD cho android. Hi vọng là có. :D

Bác có link cho mình down mấy cái demo đi :) để mình down về, test với cái receiver của ông anh cho nó chuẩn :), tại chỗ ông anh hơi xa, có luôn máy chiếu 3D mà hơi lười đi, gom lại 1 lần đi test luôn hihihihi

bth8888

Member

Cảm ơn các bác rất nhiều , Equiso của em chạy mkv 1080p ngon rồi . Em hỏi thêm làm cách nào mở Diceplayer ra mà có luôn folder phim trong ổ cứng cắm ngoài được vậy ?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cảm ơn các bác rất nhiều , Equiso của em chạy mkv 1080p ngon rồi . Em hỏi thêm làm cách nào mở Diceplayer ra mà có luôn folder phim trong ổ cứng cắm ngoài được vậy ?
Đã nói là FullHD 1080 chơi tốt mà. Bây giờ lo vụ phụ đề của 3D mkv và vụ HDaudio nữa là xứng danh anh hùng luôn.

Bên trên