Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

ngdkhoa2k

Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cảm ơn các bác rất nhiều , Equiso của em chạy mkv 1080p ngon rồi . Em hỏi thêm làm cách nào mở Diceplayer ra mà có luôn folder phim trong ổ cứng cắm ngoài được vậy ?

Trong DicePlayer, bấm vào biểu tượng hình Ngôi nhà, góc trên bên phải màn hình, tại đây bác có thể add sẵn những folder chính cho phần mềm sẽ tự động duyệt qua để load phim, có thể add thêm như: /mnt/usb_sba1

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cảm ơn các bác rất nhiều , Equiso của em chạy mkv 1080p ngon rồi . Em hỏi thêm làm cách nào mở Diceplayer ra mà có luôn folder phim trong ổ cứng cắm ngoài được vậy ?

Bạn nói rõ nguyên nhân và cách khắc phục để ae tham khảo?

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdkhoa2k

Ðề: Re: Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Làm gì có bác, mình dùng 2 ổ, 1 ổ 500Gb và 80Gb đều OK cả mà!coi lại usb hub của bác có cung cấp đủ nguồn cho HDD hay ko thôi!

bth8888

Member

Ý em là đọc tốt ổ 1g trở xuống thôi .

tienlequoc

Well-Known Member
Cắm 2Tb vào nó cũng nuốt tốt. Chưa có 3Tb để thử thui.
Ngay cả Mini neo X5, G4 spec ghi hỗ trợ có 1Tb nhưng mình dám chắc ít nhất là 2Tb. Chả hiểu mấy thằng sản xuất làm ăn kiểu gì nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
sutdown thì ok. Nhưng sau khi sutdown làm sao bật nó lên. Bằng cách tắt, bật tv à.

hvcvuong

Member
Bạn nào có sẵn mấy loại USB nic này test giúp xem Equiso có nhận ko? (hoặc có loại usb nic with ASIX chipset chỉ giùm) THANKS!
Cái có 4 port USB này có tên USB Hub and Fast Ethernet Combo Adapter, các bạn chỉ giùm chỗ bán ở VN.

Chỉnh sửa lần cuối:

ngdkhoa2k

mấy loại hub USB ko có nguồn rời xài sợ ko ổn nếu xài ổ HDD ngoài đó

snowangel2790

Well-Known Member
Mãi đến chiều nay em nó mới về đến tay mình!!!Ko hiểu sao,thời gian khởi động hơi lâu,ngồi chờ hơn 5p???

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Mãi đến chiều nay em nó mới về đến tay mình!!!Ko hiểu sao,thời gian khởi động hơi lâu,ngồi chờ hơn 5p???
Cái box cùi mua năm 2010 của mình khởi động khoang 45s...bằng với Dune D1 :D
Thế thôi mình chẳng chú ý Equiso làm gì nửa...được có mổi cái tên rất Portugal ;)

snowangel2790

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cái box cùi mua năm 2010 của mình khởi động khoang 45s...bằng với Dune D1 :D
Thế thôi mình chẳng chú ý Equiso làm gì nửa...được có mổi cái tên rất Portugal ;)
Sau 1 ngày nghịch game và xem phim thì thấy cũng hài lòng nhưng có 1 điều đáng ngại là em equiso này phát nhiệt kinh khủng wa!!!Xem phim độ 1 tiếng là nóng rực!!!

dtvu1310

Member

Sau 1 ngày nghịch game và xem phim thì thấy cũng hài lòng nhưng có 1 điều đáng ngại là em equiso này phát nhiệt kinh khủng wa!!!Xem phim độ 1 tiếng là nóng rực!!!

đó là lý do em ko bao giờ mua cái stick android đấy, nếu là box thì sẽ có khe tản nhiệt và có thể tặng thêm cho em nó 1 cái fan tản nhiệt, ko lo bị nóng nữa

hvcvuong

Member

Sau vài giờ voocj em nó thấy rất ưng ý với chức năng xem phim online.
Đã cài XBMC mà em nó chưa nhận LAN server (NAS), nhờ anh em chỉ giùm?

@ snowangel2790: Ngoài bắc nhiệt độ 25~26 độ, voocj vài giờ thấy nhiệt độ bình thường mà bác. Hay là bác cắm em nó vào sau TV Plasma?

Bên trên