Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Về phụ đề cho 3D mkv trên android thì mình nghĩ cách đơn giản nhất là convert phụ đề sang 3D đi, mất thời gian chưa đến 1 phút. Bởi vì đã chọn android hay HTPC thì đa số là người chịu vọc, còn không thì đã dùng HDP chuyên dụng rồi.

Có thể tham khảo phần mềm khá hay và dễ dùng http://www.hdvietnam.com/diendan/109-ky-thuat-3d/381727-phan-mem-tao-phu-de-3d.html
Cách này mình chưa hiểu lắm: có nghĩa là tạo file phụ đề 3D .ass bằng phần mềm từ file phụ đề mkv. Khi đó khi xem 3D sẽ chập phụ đề và phụ đề sẽ nổi lên trên màn hình à.

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Cách này mình chưa hiểu lắm: có nghĩa là tạo file phụ đề 3D .ass bằng phần mềm từ file phụ đề mkv. Khi đó khi xem 3D sẽ chập phụ đề và phụ đề sẽ nổi lên trên màn hình à.

Dùng phần mềm tạo phụ đề 3D từ phụ đề 2D, tuỳ theo phim SBS hay TAB mà chọn tương ứng. => Khi play thì phụ đề tự phân trái phải hay trên dưới và khi tivi chập 3D, phụ đề cũng chập tương ứng, chữ đọc rất thoải mái như khi xem phụ đề 2D, không bị loá mắt như khi chập phụ đề 3D từ 2D của 1 số phần mềm.

foxnguyen

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Dùng phần mềm BubbleUPnP để load Server Lan, UPnP ... rất nhanh: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.bubblesoft.android.bubbleupnp&hl=nl (Nên tìm bản Pro mới nhất trên mạng)
Vài ảnh play MyTv & VipTv trực tiếp qua UPnP-IPTV của Router:
Đang nghiên cứu để chới trực tiếp qua VLC như máy tính.

bạn cho mình xin cái list VTC HD đi, đang cần để test xem thế nào,
cảm ơn !

luckyboyhn

Ðề: Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Sau vài giờ voocj em nó thấy rất ưng ý với chức năng xem phim online.
Đã cài XBMC mà em nó chưa nhận LAN server (NAS), nhờ anh em chỉ giùm?

@ snowangel2790: Ngoài bắc nhiệt độ 25~26 độ, voocj vài giờ thấy nhiệt độ bình thường mà bác. Hay là bác cắm em nó vào sau TV Plasma?

Bác xem online bằng app hdviet hay app nào vậy?

hvcvuong

Member
Xem VTCHD chắc giật tung chảo hả bác?

Mình dùng Router wifi buffalo AG300H wifi chuẩn n, để cách nhau 5M, ko vật cản, Wifi equiso báo thiếu 1 vạch =>
- Mấy kênh MyTV HD upscale ~720p chạy good.
- Mấy kênh VTC HD ~1080p thì hơi giật => chuyển Router cách ~ 1M là OK.

Nếu chọn Video player của Equiso thì ít giật hơn các App mình tự cài thêm.

tohiepvn

Member
Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Mình dùng Router wifi buffalo AG300H wifi chuẩn n, để cách nhau 5M, ko vật cản, Wifi equiso báo thiếu 1 vạch =>
- Mấy kênh MyTV HD upscale ~720p chạy good.
- Mấy kênh VTC HD ~1080p thì hơi giật => chuyển Router cách ~ 1M là OK.

Nếu chọn Video player của Equiso thì ít giật hơn các App mình tự cài thêm.

Đường truyền bác bao nhiêu Mbps vậy?

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Re: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

Đường truyền bác bao nhiêu Mbps vậy?
MyTV & VipTV thì ko liên quan đến tốc độ đường truyền internet bạn ah. Tất cả do nhà cung cấp dịch vụ lo.
Mình chỉ làm thêm một việc là đưa cái tín hiệu MyTV/VipTV đó vào con Router để phát Wifi cho Equiso.
Internet thì gói 3MB Viettel đang dùng-90K/tháng vẫn chơi tốt mấy phim online trên Hdviet.com, pub.vn, LionDK – Xem phim online |, hdhanoi.com ...Youtobe vẫn chạy mượt 720p mà.

tienlequoc

Well-Known Member
Xem online thì mình xem rất nhiều trang thì thấy chưa phim nào bị giật. Truyền hình online thì có lẽ nó còn tốt hơn cái máy tính bảng SS mình đang dùng.

bth8888

Member
Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

@hvcvuong : Sáng nay em đi test cho bác cái đồ kết nối mạng usb rồi , chạy ngon lành bác nhé . Em có chụp cả ảnh để lát về em đưa lên sau .

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Equiso Smart TV- Android 4.0 - Chipset TCC8925 Cortex A5

@hvcvuong : Sáng nay em đi test cho bác cái đồ kết nối mạng usb rồi , chạy ngon lành bác nhé . Em có chụp cả ảnh để lát về em đưa lên sau .
@bth8888: Bác đến cái shop dungpv đó hả. Tốc độ qua usb có cải thiện ko bác?
Thank bác.

Bên trên