Fan ARSENAL

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Fan ARSENAl

Chào topic fan Arsenal, tặng các bác mẩu chuyện vui:):

chuanguyen1984

Active Member

Nói chung mong thì cũng mong thật đấy nhưng phải xem cách đầu tư mua cầu thủ mới biết đc có khả thi đoạt đc cup hay ko[-(

Vâng, mua cầu thủ thì cũng phải xem chất lượng thế nào và xem cầu thủ đó có thích nghi với đội hình Arsenal không nữa không nữa.

chuanguyen1984

Active Member

Em muốn ngắm mấy cú nã súng chân trái của anh Podolski nhưng lúc anh ấy bên bayer năm đó hình như em học 10.11 gì ấy.... world cup 2006..thì phải...
Tomas Rosicky + Podolski đồng đội ngày nào hiii ( không biết có nhớ lầm không nữa )....

Podolski Hy vọng sẽ thích nghi tốt với Arsenal :):):) Và không biết có còn thêm cầu thủ nào về Arsenal sau kỳ chuyển nhượng này không nhỉ ...?

ilVietnam

Well-Known Member

Mấy club kia thấy rộn ràng qúa trời... Ars chậm mà chất trên thị trừơng, tin vào Wen sẽ mang về thêm 1 hậu vệ nữa....

Tình hình hiện nay tài năng trẻ ít thấy nổi lên quá...

Àh cho em hỏi ( lạc đề ) có huynh nào trong hội biết ku Dos Santos của totemham k ? đội tuyển Mêhico á ?.. Tình hình em để ý thằng này đá từ khi còn bên Barcelorna r chuyển qua tot k thấy trong đội hình chính.. dứt điểm chạy chỗ kiến tạo good lắm sao mà không thấy thể hiện vậy ta...Tot giấu hàng hả..... tài năng trẻ đó...em ứơc j nó về Ars là mê tít....e thấy nó còn tốt hơn chicharito nữa ấy.... cảm nhận của em hiii

Chicharito thì cũng vừa vừa thôi nhưng đc MU cùng fan MU ở VN (chẳng rõ kiểu fan nào nhưng chắc là fan phong trào nhiều hơn) PR lên ko ngớt chứ thật ra còn có rất tài năng trẻ như bác nói đá tốt lắm.

chuanguyen1984

Active Member

mà công nhận ,kỹ thuật PR của mấy anh ngoại hạng anh ghê thật...

điển hình là Liverpool Alonso và Gerrard.. em cảm nhận cái trình của Xabi Alonso cao hơn gerrard nhiều mà báo chí nước ấy cứ tung hô cụ gerrard hiii... và Xabi dọn đi tuyến giữa của Liverpool gẫy... đến nay luôn....

Chicharito mới có mấy trận đấu mà dc fan hâm mộ quá trời luôn...e có ý kiến về kỷ thuật nó thua xa berbatov nữa ấy..chỉ được cái duyên... các bác mucians cứ tung thần tượng vãi ảo..hii

riêng Robin van Persie nhà mình thì thật lực là đây...nổi lên lúc đội bóng cần nhất hiiii,,lúc trước anh này đá em thấy cũng tàm tàm chưa là sao... nhưng năm nay lên đồng gê thật..sút thế nào cũng vô..... Xem euro thế nào...giữ vững phong độ để cùng Ars làm nên 1 mùa giải khó quên nữa.....
Thật tiếc là đêm qua V10 của chúng ta và các đồng đội có 1 trận đấu thật kém may mắn..... Hy vọng Hà Lan sẽ đá tốt những trận còn lại..8->

ilVietnam

Well-Known Member

Thật tiếc là đêm qua V10 của chúng ta và các đồng đội có 1 trận đấu thật kém may mắn..... Hy vọng Hà Lan sẽ đá tốt những trận còn lại..8->

Em thấy trận hôm qua Hà Lan đá đội hình ko phù hợp 4-2-3-1 trong trận vừa rồi lúc tấn công rất thiếu các pha băng lên từ trung lộ mà toàn dạt từ 2 cánh bó vào bên trong làm cho tuyến tiền vệ bị hổng phần giữa (trung lộ) và làm chậm thời gian tấn công và hỗ trợ từ các tuyến (tuyến đầu HL mất bóng ít khi đc tuyến 2 hỗ trợ bồi vào), trong khi đó vì chủ yếu tấn công từ 2 cánh nên đến lúc Hà Lan mất bóng Đan Mạch phản công thì lại khoét sâu vào 2 cánh mà trong khi tiền vệ trụ của Hà Lan lại đứng bó sâu trong tuyến giữa thành ra ko lại chặn đc nhiều.

Nếu trận đó sang đầu hiệp 2 HLV Hà Lan mà chuyển sang 4-1-4-1 (như kiểu Arsenal) chắc là tình trạng đỡ hơn nhiều: tuyến đầu mất bóng thì có ngay tuyến 2 hỗ trợ vào ngay như thế vừa giữ đc nhịp độ tấn công vừa kiểm soát đc thế trận (nghe như tiquitaka ấy nhỉ:D). Mà nói chung em xem qua 2 trận bảng này thì dù theo gu tấn công hay phòng thủ thì các đội bóng có nét gì đó chuyền và chạy khá rõ (tiquitaka) đặt biệt là em chú ý chủ yếu là Hà Lan và Đức, tuy nhiên riêng Hà Lan áp đảo đối thủ là đúng nhưng về kiểm soát thế trận thì còn khá mong manh nên mất bóng vào chân Đan Mạch thì tuyến phòng ngự Hà Lan bị rối.

ilVietnam

Well-Known Member

Chào các fan Arsenal, tặng các bác mẩu chuyện vui mùa chuyển nhượng:):

truonghuugiang

Hi Arsenal Fan, em cũng là fan của Arsenal hehe. ah ở Nike store Hai Bà Trưng đang sale 50% ý, có đồ cho Arsenal Fan đẹp lắm các bác ạ. khi nào Ngoại hạng anh đá lại Fan tập trung coi ở đâu thì ới em với ! Sài gòn nhé

truonghuugiang

KO biết Van Persie có đi ko nữa mấy bro :( nghe phong phanh là Man City đang trèo kéo lắm >.<

thangba81

Well-Known Member

chúc mừng đã không còn phải lo trả lương cho van pơ si nữa. CLB sẽ giầu nên trông thấy

thangba81

Well-Known Member

Thanh lọc lại hết là có thể ok..... niú kéo không hạnh phúc.....
Mấy thằng báo online ngày nao lên cũng đưa tin chuyển nhượng tùm lum...mà toàn tin sốc + tin nhảm nhiều .. ít tin nào thật hết...lên xem chán chết bà... cứ viết để câu khách... tốt nhất đợi đến mùa giải bắt đầu cập nhật thông tin là ok nhất ( chứ thông tin này đọc mỏi mắt quá)

Arse Vẫn mãi là arse, nếu không còn Wenger mới mất chất Arse mà em biết.....nên có cầu thủ nào cũng ok hết..........
Đúng 1 fan pháo thủ chân chính!

iPhoenix

Member

Nghe vẻ Persie đi thật rồi, cơ mà có Podolski với Giroud cũng khá cứng, Ars có khi lại đi lên với tiền đạo của Pháp như thời Henry :))

Bên trên