[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Vì ATV 1200 đã được ROOT sẵn bác có thể dùng app để chuyển ứng dụng đã cài đặt từ bộ nhớ máy sang thẻ nhớ hoặc tham khảo tại đây

Đầu tiên anh cài đặt Airplay.apk vào ATV 1200, sau đó anh mở nó lên tích hết vào các ô vuông còn trống sau đó khởi động lại ATV 1200
Vì sử dụng giao thức DNLA nên anh có thế kết nối 2 thiết bị qua cùng 1 Router Wifi
Khi có mạng anh sẽ thấy góc đồng hồ báo AirPin running
Sau đó mở Iphone hay Ipad lên – mở môt ứng dụng nào đó như Photo, video,.. thì Iphone hiện lên cái hình nhỏ phía dưới “biểu tượng cái tivi có nút play ở giữa” nhấn vào đó rồi chọn dùng trên Iphone hay trên ATV 1200 “mặc định là tv@107,108,.. Có thể đổi lại tên hiển thị trong AirPin” – Okie khi chọn trình phát xong khoảng vài giây sau toàn bộ nội dung trên IP sẽ hiển thị lên màn hình tivi
,.. Còn muốn xem Web thì phải cài thêm cái này nhé Tvout Genie

Chúc bác thành công !
E gắn thẻ vào dung lượng thì thấy thẻ nhưng dùng app mrg pro lll thì nó báo là không thể di chuyển vì dung lượng SD không đủ? Có cách nào fix không?
Máy e đang xài thì hình nó nhuề đứng hình lun dù khởi động lại nó vẫn bị nhuề chữ Android, phải rút nguồn khoảng 5' cắm vô lại thì bình thường. Bác cho hỏi hiện tượng này có bình thường ko?

hengakaka

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Nhà bác mạng gì, gói cước bao nhiêu mà tốc độ upload mạnh hơn nhiều lần tốc độ Download vậy ạ?

nhà e dùng wifi , tốc độ trên dt thì ổn định nhưng lên atv thì bị như trên ậ

duongthelong06

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bác tienlequoc va thaovjp89 đã có test kỹ FW mới chưa dzậy ? sao mình xem phim (kể cả HDviet) thấy nó lag kinh quá . Cho ý kiến đi

tienlequoc

Well-Known Member

Bác nào không tin bản mới đẹp hơn bản cũ thì kiếm em, rõ tới từng cọng lông thằng the Rock: :D

MTTV

Active Member

Cho em hỏi em có tải phim 3D về thông tin phim như sau
Source: Imax Dinosaurs Alive 3D Half-SBS.mkv
Format : Matroska
File size : 3.43 GiB
Duration : 39mn 54s

Video
Format : AVC
Nominal bit rate : 10 000 Kbps
Width : 1 920 pixels
Height : 1 080 pixels
Display aspect ratio : 16:9
Frame rate : 23.976 fps

xem bằng moviplayer mặc định của ATV1200, khi chọn chập hình vô thì phim bị tắt và nó thông báo : your device does not support .. Vậy là do TV em ko coi đc 3D hay do firmware hd có vấn đề vậy mọi người ?

tienlequoc

Well-Known Member

Do tv của bác là 2D nên nó báo vậy đó.

voicoi0401

cho hỏi mục airplay của bạn nằm ở đâu vậy ? bạn xài firmware nào ? mình xài firmware mới nhất mà sao ko thấy ?

bạn vào trình file manage, kéo xuống gần cuối, có cái file airplay, chạy thì nó hỏi mình chọn trình phát mặc định là gì, sau khi chọn trình phát mặc định rồi ,trên ip ban mở video, cạnh nút play có 1 hình tivi kèm theo mũi tên, bạn click vào đó, nó sẽ hỏi thiết bị chạy airplay, chọn androi tv, vậy là ok rồi và thưỏnthw2cs thôi :)

loverain2

Các pro cho em hỏi cái.. Em mới update tự động phiên bản mới ngày hôm qua.. 17/8 xong vào bt.. Đến sáng nay thì vào vẫn đc nhưng ko vào đc mạng.. Atv vẫn nhận sóng wifi mà ko vào đc mạng là thế nào ạ? ( em test các thiết bị khác wifi vẫn bt).,

datnt75

Active Member

Mình đã update bản firmware mới nhất. Dùng phần mềm XBMC xem phim qua mạng LAN không được trong khi phiên bản trước lại được. Khi mình chọn giao thức smb:// tìm kiếm thứ mục chia sẻ qua mạng LAN thì nó báo lỗi. Có bạn nào test được vấn đề này không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mình đã update bản firmware mới nhất. Dùng phần mềm XBMC xem phim qua mạng LAN không được trong khi phiên bản trước lại được. Khi mình chọn giao thức smb:// tìm kiếm thứ mục chia sẻ qua mạng LAN thì nó báo lỗi. Có bạn test được vấn đề này không ?

Bác xem lại những tệp đã Share trên máy tính hay các thư mục khác đã Okie chưa? "Cá nhân em" thì thấy bản này không được ổn định như bản trước đó, wifi chập chờn nhận thấy rõ khi thiết bị đi vào Standby và thức dậy, không tự động lấy lại Wifi hoặc mất thời gian để làm việc này. Lúc đó muốn vào khởi động lại bằng cách tắt bật lại wifi trong phần cài đặt thì đứng im ko hiển thị được mục cài đặt, để em test kỹ lại xem sao.

datnt75

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bác xem lại những tệp đã Share trên máy tính hay các thư mục khác đã Okie chưa? "Cá nhân em" thì thấy bản này không được ổn định như bản trước đó, wifi chập chờn nhận thấy rõ khi thiết bị đi vào Standby và thức dậy, không tự động lấy lại Wifi hoặc mất thời gian để làm việc này. Lúc đó muốn vào khởi động lại bằng cách tắt bật lại wifi trong phần cài đặt thì đứng im ko hiển thị được mục cài đặt, để em test kỹ lại xem sao.

Mình dùng App File Manager hoặc ES File Explorer truy cập bình thường đến thư mục được Share và xem phim được bằng Movie Player (không hiện phụ đề), do đó phần Share là bình thường. Mình cũng thấy firmware mới chưa ổn lắm vì mình dùng chuột Wireless để lâu không di chuyển là mất luôn, phải OFF rồi ON lại mới sử dụng được. Nói chung sử dụng Android phải "hiểu ý" mới không cảm thấy bực mình. Hy vọng sẽ sớm có firmware chạy mượt và ổn định.

hengakaka

bác xem hộ e làm sao chứ wifi mà download thua upload thì chết e @@

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

bác xem hộ e làm sao chứ wifi mà download thua upload thì chết e @@
[-( lần đầu tiên trong đời thấy tình trạng băng thông mạng của bác như vậy ^#(^

Các bạn cho mình hỏi có ai nghe được nhạc đuôi DTS bằng ATV1200 này không? Nó chỉ ra âm thanh PCM không ra được DTS gì hết

Bác cài thêm 1 launcher thứ 3 =))

lúc mới thì ATV1200 có 3 launcher, mình đã thử clear cache này nọ rồi mà vẫn chưa clear được cái cache của launcher thứ 2 (cái đang chọn là mặc định)

tienlequoc

Well-Known Member

Vào setting check mấy cái AC3 và DTS đó bạn.

lilkevin_Bravia

lilkevin_bravia ATV 520, xài rất ok

Bên trên