[Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

jimmypham13

Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Mình mới mua ATV 1200 này, nhưng khi cắm vào TV giao diện không full hết màn hình, có viền đen xung quanh, mình thử chỉnh độ phân giải rồi nhưng vẫn không được (sử dụng cổng HDMI)? Mong mọi người giúp đỡ! Thanks

Mình mới mua ATV 1200 này, nhưng khi cắm vào TV giao diện không full hết màn hình, có viền đen xung quanh, mình thử chỉnh độ phân giải rồi nhưng vẫn không được (sử dụng cổng HDMI)? Mong mọi người giúp đỡ! Thanks
Bạn vào cài đặt,chọn mục hiển thị chọn tiếp mục vị trí màn hình ( screen position) sau đó dùng các mũi tên mà điều chỉnh cho vừa màn hình.

Glassie

Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bạn vào phần setting ---> display ---> display position rồi kéo các mũi tên cho vừa

Nghé

Active Member

Các bác cho em hỏi cái Bàn phím không dây Lenovo N5901 có sử dụng đc cho thiết bị này k?

thaovjp89

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi cái Bàn phím không dây Lenovo N5901 có sử dụng đc cho thiết bị này k?

ATV 1200 hỗ trợ các kiểu bản phím, muose chạy trên nền wireless 2.4 GHZ, bác có thể test thử với chiếc laptop của mình, nếu máy tính okie thì trên này cũng okie bác nhé

van_quang_long

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

ATV 1200 hỗ trợ các kiểu bản phím, muose chạy trên nền wireless 2.4 GHZ, bác có thể test thử với chiếc laptop của mình, nếu máy tính okie thì trên này cũng okie bác nhé

bàn phím + chuột mình sử dụng cũng 2.4 GHZ, đã thử trên laptop chạy rất tốt mà gắn vào em này lúc chạy lúc k hichic.

van_quang_long

Vấn đề bác hỏi không ai bị như bác hết lấy gì mà tư vấn? Sao bác không thử chuột phím khác xem sao?

chẳng lẽ tại bộ bàn phím chuột Lexma của mình, thử chuột có dây xài ok, chuột đơn k dây cũng ok. k có bàn phím chuột k dây khác để thử, thanks bác trả lời

Glassie

chẳng lẽ tại bộ bàn phím chuột Lexma của mình, thử chuột có dây xài ok, chuột đơn k dây cũng ok. k có bàn phím chuột k dây khác để thử, thanks bác trả lời

Có thể thiết bị một vài hãng ko tương thích lắm với ATV. Lần trước mình xài con chuột A4Tech trên laptop thì rất mượt nhưng gắn qua ATV thì cứ bị lag. Bữa mua con rapoo 5G thì lại xài rất ổn định.

thonvy

Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

bàn phím + chuột mình sử dụng cũng 2.4 GHZ, đã thử trên laptop chạy rất tốt mà gắn vào em này lúc chạy lúc k hichic.

mình dùng chuột Air T6 cho Android, dùng cũng vậy, khi đc khi không? Chuột chạy ko theo ý mình. Phải rút pin chuột ra mới dùng đc. Trong khi mình thử connect với máy tính hay đt android thì dùng bình thường các bác ạ? Bác nào fix đc ko ạ?

van_quang_long

Bác nào bị lỗi Key + mouse k dây chạy k ổn định đã khắc phục được xin hướng dẫn fix lỗi dùm ức chế quá hichic, mouse thì tạm tạm nhưng key thì hầu như k sử dụng được (đã đổi qua lại nhiều cổng USB; key + mouse đã thử cắm qua PC xài bình thường k vấn đề gì hết). mình sử dụng bộ Lexma 8000r, FW 4.1.2 thanks các bác rất nhiều!!!

Đã thay bô phím chuột Lexma LS8000r bằng Logitech MK220 kết quả thật đúng như mong đợi

Các bác nào có ý định mua bộ phím chuột không dây cho ATV 1200 thì nên tránh em Lexma LS8000r này ra nghe

tnhuy693

Member
sắp ra ATV 1800; aem hdvietnam làm hội mua chung đi như ATV 1200;
nếu được pm cho mình biết; đang ở SG, mún sang ATV dùng thử các mems

Các bác cho e hỏi sao máy e tự nhiên lên hình android rồi đứng yên, giờ e vào recovery không được lun.e bấm nút reset + cắm nguồn không vào được recovery.

Glassie

Các bác cho e hỏi sao máy e tự nhiên lên hình android rồi đứng yên, giờ e vào recovery không được lun.e bấm nút reset + cắm nguồn không vào được recovery.
Bác đem đi bảo hành là vừa.

thaovjp89

Well-Known Member

Bác làm được chưa, nó còn hiện lên em Android thì chắc chắn vào đc CWM, bác thao tác lại xem đã chuẩn chưa?

Bác làm được chưa, nó còn hiện lên em Android thì chắc chắn vào đc CWM, bác thao tác lại xem đã chuẩn chưa?
Tks bác. E đem đến nhà phân phối họ cũng bó tay và nói lần đầu có trường hợp này. Bác có chút kinh nghiệm gì về trường hợp này không?

---------- Post added 26-08-2013 at 12:46 ----------

Tks bác. E đem đến nhà phân phối họ cũng bó tay và nói lần đầu có trường hợp này. Bác có chút kinh nghiệm gì về trường hợp này không?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

---------- Post added 26-08-2013 at 12:46 ----------

Bác ở hà nội hay sài gòn ? nhà phân phối không khắc phục được thì nó đã Brick rồi, mất bootloader

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

Bác ở hà nội hay sài gòn ? nhà phân phối không khắc phục được thì nó đã Brick rồi, mất bootloader
E ở sg, e nghĩ mất bootloader, nếu brick sẽ đen thui lun không lên hình. Mất bootloader tự cứu được không bác?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Fan club ATV1200/520]Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi xoáy đáp xoay.

E ở sg, e nghĩ mất bootloader, nếu brick sẽ đen thui lun không lên hình. Mất bootloader tự cứu được không bác?

Đem đi bảo hành đi bác, có phải bác up rom cho nó vả sảy ra cái cơ sự này không?

voicoi0401

tình hình là hôm nay máy e bị treo, vào trình duyệt mặc định bị mất thanh công cụ, sau khi reset lại thì ngon lành, nhưng ức chế cái trong file quản lý của em bị mất cái file airplay.dat anh e ở đây ai có làm ơn up len cho e xin với ạ, thanks ạ

Bên trên