Fan's Plasma Panasonic!!!

colour308

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Bác xem online qua cổng VGA là sao?hì hì...em bắt đầy thấy con 42 của em bé đi rồi đấy

em kết nối 50ST30 với netbook thông qua cổng VGA rùi online chơi Film trên mấy trang Web lun như phimhdhay.net

bác thử xem nếu giật thì bác pause 1 lúc rùi mượt mà lun

Chúc bác giải trí vui vẻ

^^!!! Em đọc topic đó nãy h rồi, khi nào em cần bác tư vấn em sẽ tự "cúng" 20CR mà, hehe. Em chỉ hỏi cái tivi thôi nên k cần "cúng" fải k bác, hihi, đùa thôi để em chuyển bác 1 ít tại em cũng k bík dùng nó vào việc gì. Với lại em thjk tự tham khảo, rồi tự "mất tiền ngu" cho bík cái hay, bí wá mới hỏi bác à :D. Tiền thì em cũng chả bík, vd như lúc đầu cái HTPC định 10tr kết cục xong việc thì 20tr, nên em hay "đẻ" ra nhiều khoản lắm bác ơi:D

Bên em giờ là 3h15 rồi ; thôi em đi ngủ đây : Có gì bác cứ comment vô trong đây hoặc vô trong box của em . THanks bác đã gửi CR cho em ( em cũng chả biết để làm gì :D - có điều có CR thì dễ 8 hơn :D )

grassco

Active Member

Bên em giờ là 3h15 rồi ; thôi em đi ngủ đây : Có gì bác cứ comment vô trong đây hoặc vô trong box của em . THanks bác đã gửi CR cho em ( em cũng chả biết để làm gì :D - có điều có CR thì dễ 8 hơn :D )

Bác ở bên Nhật à, nãy h em cũng ngồi chat với con bạn bên đó, chat voice tối nói mà như woánh nhau k bằg, hehe
@colour308: Hjc, bác ở HN còn mua đc 50ST30, ở Quy Nhơn em hỏi h k có, chán wá, k bík 50U30 có k đây

colour308

Bác ở bên Nhật à, nãy h em cũng ngồi chat với con bạn bên đó, chat voice tối nói mà như woánh nhau k bằg, hehe
@colour308: Hjc, bác ở HN còn mua đc 50ST30, ở Quy Nhơn em hỏi h k có, chán wá, k bík 50U30 có k đây

bác chịu khó lên SG đặt mua gửi xe khách về, em cũng chơi kiểu thế mà

tuy là nhà em ở Xóm Hà Hồi gần 48 HBT nhưng em lại mang tivi về tận quê ND chơi đó

bác cố lên anh em sẽ giúp bác

colour308

Bác bên Nhật ah

ông anh Rể em hay đi công tác sang đó lắm nhưng k biết mua gì bên đó về để bán ở VN cả

Bác tư vấn cho em nhé ( nhỏ gọn thì càng hay)

grassco

Active Member

Bác bên Nhật ah

ông anh Rể em hay đi công tác sang đó lắm nhưng k biết mua gì bên đó về để bán ở VN cả

Bác tư vấn cho em nhé ( nhỏ gọn thì càng hay)

>:)>:)"Đồ chơi Nhật" đó bác,hehe. Em thấy cứ đồ điện tử bé bé mà tẩn là ok :)) (laptop, điện thoại...hehe)
Em cũng muốn mua kiểu đó lắm, nhưng mà mẹ em thì k thjk, thà đặt ở cửa hàng ngoài này thì chắc chắn hơn, nên đành chjệu, hjc. Mà mua thì chấp nhận hên xui rùi, có khi nó chuyển hàng trưng về hehe

phuocgia

Member

plasma 2D của Pana thời điểm này thì con nào là ngon nhất hả mấy bác?

chauint

Active Member

plasma Pana thi con nào cũng ngon, xem bác có nhiu tiền thì mua thôi

chauint

Active Member

Giá bộ jvc g61 em mua hơn 7 củ tí, bác google phát ra thông số xem là chuẩn. 900B em mua 3 củ 7, hơi bị chém tí nhưng chưa có kinh nghiệm nên phải chịu thôi:D

Bác mua đâu mà đắt thế Nguyễn Kim bán co 6tr9, em mới lượm giá 6tr7

Em đang tìm chú 55'' nhưng hình như Pana chưa ra dòng 55" đúng ko ạ? Ko biết chiếc 50ST30V chất lượng thế nào vì em chưa dùng pana bao giờ.

snorlax

Member

Mình cũng đang định mua cái P50U30V,lên web tìm hiểu thì thấy nó ăn gần 300w điện,tiền điện thì không sợ tốn,nhưng quan trọng là nó ăn nhiều điện thế thì toả nóng ở mức độ thế nào.Vì phòng mình bé có 12m2 thôi.Chỉ sợ mua về nóng không chịu được bán đi thì phí.
On mode Average Power Consumption -------------- 156 W
Annual Energy Consumption -------------- 228 kWh
Rated Power Consumption -------------- 295 W
Standby Power Consumption -------------- 0.40 W
Off mode Power Consumption -------------- 0.30 W

lahabentin

Well-Known Member

Mình cũng đang định mua cái P50U30V,lên web tìm hiểu thì thấy nó ăn gần 300w điện,tiền điện thì không sợ tốn,nhưng quan trọng là nó ăn nhiều điện thế thì toả nóng ở mức độ thế nào.Vì phòng mình bé có 12m2 thôi.Chỉ sợ mua về nóng không chịu được bán đi thì phí.On mode Average Power Consumption -------------- 156 WAnnual Energy Consumption -------------- 228 kWhRated Power Consumption -------------- 295 WStandby Power Consumption -------------- 0.40 WOff mode Power Consumption -------------- 0.30 W
Plasma Pana đời 2010 - 2011 không nóng như các bác lầm tưởng đâu, xem 4 giờ đồng hồ rờ phía sau chỉ hơi âm ấm, con LCD 40" cũng như vậy thôi! On mode average power consumption: lượng điện tiêu thụ trung bình của em nó, được đo khi em nó thể hiện cảnh sáng nhất và cảnh tối nhất, tính ra công suất tiêu thụ trung bình. Bác tính xem nó hao hơn LCD hay LED bao nhiêu?

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member

Em đang tìm chú 55'' nhưng hình như Pana chưa ra dòng 55" đúng ko ạ? Ko biết chiếc 50ST30V chất lượng thế nào vì em chưa dùng pana bao giờ.
Bác cứ về hỏi các bô lão đã từng xài qua đồ của NATIONAL xem nó " trâu " thế nào? Panasonic chính là em NATIONAL hoá thân đó bác. Nói về CHẤT, nó chịu đứng thứ HAI thì chẳng thằng nào dám lên đứng NHẤT đâu! TV Plasma Pana có 55" có bán tại VN tuy nhiên giá nó cũng cao tương xứng, bác search Google thì ra.

Archos7

Nói thật bác nào bảo Plasma pana bây giờ nóng thì chắc chắn là không dùng Pana, trước khi mua em thấy các bác ấy nói thế nên nhiều lần chạy ra siêu thị vào buổi tối, tức là nó đã bật cả ngày rồi mà đặt tay vào cả màn hình lẫn mặt sau TV cũng rất khó cảm nhận thấy nó ấm chứ chưa nói đến là nóng.
Dòng cao cấp em không nói nhưng mấy dòng như dòng U hay dòng X, nếu được đổi cái đống USB với thẻ nhớ, mạng mủng em sẽ đổi hết lấy thêm 10" nữa cho cái màn ló to:D, các kết nối có HD Player đảm nhiệm hết rồi. Cái màn chỉ cần nhất chức năng hiển thị, càng to càng tốt:D

colour308

phải nói là rất Tuyệt

em đang sài em 50ST30v đây

em nó k nóng mà cũng k tốn điện như mấy bác nói đâu

Nhật chứ phải tivi TÀU đâu,

chơi màn to thì tốn là đương nhiên nhưng phải đặt ra 1 câu hỏi là tốn điện thì CNet đã ko bình bầu là 1 trong 5 tivi ưu việt nhất trong năm 2011

nên MUA

Archos7

Các bác cho em hỏi làm sao để mất hiện tượng lưu hình trên Plasma Pana? Lúc chiều em mở mp3 nghe nên màn hình nó đứng im mất 1 tiếng, giờ mở lại xem phim thấy nguyên 1 đường xọc từ trên xuống dưới, cái xọc này đúng là cái đường vạch chia list bài hát với bài đang phát của cái dao diện phát mp3 lúc chiều em mở. Không biết làm sao để hết nữa:(

Các bác cho em hỏi làm sao để mất hiện tượng lưu hình trên Plasma Pana? Lúc chiều em mở mp3 nghe nên màn hình nó đứng im mất 1 tiếng, giờ mở lại xem phim thấy nguyên 1 đường xọc từ trên xuống dưới, cái xọc này đúng là cái đường vạch chia list bài hát với bài đang phát của cái dao diện phát mp3 lúc chiều em mở. Không biết làm sao để hết nữa:(

Trời tự sinh tự diệt :D .... Tự lưu hình và tự tan biến :D ... Tuy nhiên bác nên hạn chế việc lưu hình thì tốt hơn .... Qua những câu comment em đọc từ bác và bác colour308 .... Thì chắc 2 bác đã là 1 Fans Plasma pana chính hiệu rồi :D .

p/s : Hồi đầu chơi plasma em cũng lo lắng như bác vậy . Lúc mới mua về , trong vòng 3 ngày đầu em cố tình để nó lưu hình ( tức là pause phim lại 30 phút ) để có gì còn được STĐM đổi qua sản phẩm khác . Nhưng cuối cùng nó tự động hết . Từ đó về sau cứ thoải mãi mà dùng chả lo lắng đến cái hiện tượng lưu hình nữa . Có điều em tự chú ý là không nên để ảnh tĩnh quá lâu thôi .

Archos7

Nó hết sau khoảng bao lâu thế bác? Em đang xem phim mà thấy hơi khó chịu, em khoái pana vì cái "chất" riêng của nó, có tiền mua dòng cao cấp hơn thì chắc chắn vẫn sẽ là pana:), nhà em từ cái điều hoà đến hút bụi đều là pana hết:D

Bên trên