Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Khoảng 30 phút gì đó .

Bác muốn lẹ thì bác chuyển qua THC ( vì nó bung hết màn hình :D ) .... Bác có thể mở 1 trong các kênh sau số lượng yêu tiên từ trên xuống :D

1/ Đá banh

2/ HBO , StarMoive... Cinema

3/ Mấy kênh tin tức

Mục đích mở mấy kênh này thì đơn giản thôi , vì :

1/ Nó bung hết màn hình
2/ Góc máy quay , hoặc hình ảnh trên tivi thay đổi liên tục => lượng màu hiển thị thay đổi => nó sẽ " Hấp diêm :D " phần bị lưu hình lẹ hơn :D .

Archos7

Khoảng 30 phút gì đó .

Bác muốn lẹ thì bác chuyển qua THC ( vì nó bung hết màn hình :D ) .... Bác có thể mở 1 trong các kênh sau số lượng yêu tiên từ trên xuống :D

1/ Đá banh

2/ HBO , StarMoive... Cinema

3/ Mấy kênh tin tức

Mục đích mở mấy kênh này thì đơn giản thôi , vì :

1/ Nó bung hết màn hình
2/ Góc máy quay , hoặc hình ảnh trên tivi thay đổi liên tục => lượng màu hiển thị thay đổi => nó sẽ " Hấp diêm :D " phần bị lưu hình lẹ hơn :D .
Ặc, từ hôm qua đến nay vẫn không hết bác ạ:((
Sao lâu thế không biết, bắt đầu thấy điểm hạn chế roài:D, khả năng các logo đài truyền hình cũng sẽ bị:(

snorlax

Member

Mình định mua về để xem HD thôi,ngày xem phim tầm 4 tiếng rưỡi với 2 vạch đen trên dưới thì lâu ngày 2 chỗ đó nó có thành bất tử luôn không các bác.
Mà Plasma chưa có công nghệ 3D tĩnh,vẫn phải dùng kính cửa chập có pin,đúng không ạ.Kiểu kính này xem 3D 15,30p gây mỏi mặt :(

hoang

Mình định mua về để xem HD thôi,ngày xem phim tầm 4 tiếng rưỡi với 2 vạch đen trên dưới thì lâu ngày 2 chỗ đó nó có thành bất tử luôn không các bác.
Mà Plasma chưa có công nghệ 3D tĩnh,vẫn phải dùng kính cửa chập có pin,đúng không ạ.Kiểu kính này xem 3D 15,30p gây mỏi mặt :(

Mình mua 50ST30 được hai tuần nay . Nhưng sao không thấy những biểu hiện trên , bạn gọi bảo hành đến xem sao nếu không hết thì yều cầu đổi cái khác . 3D thì mình xem 2 giờ liền không thấy hiện tượng mỏi mắt như bạn nói ? . Cái TV của bạn chắc bị lỗi rồi ! Mình rất khó tính về ánh sáng và màu sắc nhưng ngồi xem trong khoảng cách 2m2 mà vẫn không thấy bị gì cả . Với mình cho tới giờ thì 50ST30 quá tuyệt vời , Bạn thử xem lại cái kính của bạn có đúng với model của TV không . 50ST30 dùng 2 loại kính là TY-EW3D2MW và TY-EW3D10W ,

tube

Các bác cho hỏi nếu xem THC tỉ lệ hình 4:3 lâu lâu có bị lưu hình không. Tôi đang định mua pana 42ST30 trước têt. nếu xem THC tỉ lệ 16:9 hình bị bẹt quá không đẹp

toivannho

Active Member

Hôm kia mình đã mua 1 em Pana 42X30U, phải công nhận là xem THC đẹp lắm==> Ba Mẹ mình khen quá chừng, thích quá ! Xin cảm ơn anh em trên forum (và anh em trong topic này) đã có 1 số nhận xét khách quan để mình quyết định. CHúc anh chị em cuối tuần vui vẻ nhé
À, mình mua con này của bác Bảo (Mỹ Kim ) luôn đó :D

Archos7

Buồn quá các bác ơi, con đầu tiên em mua cách đây mấy tháng thì ngon nhưng con X30V thứ 2 của em mới mua từ hôm thứ 3 mà hôm qua đã xuất hiện 1 vạch màu đỏ bằng cái tăm gần giữa màn hình kéo thẳng tắp từ mép trên xuống mép dưới TV, không biết là bệnh gì nữa:(

Viet82hp

Chia buồn với bác, thế bác đã gọi bảo hành chưa. Em thấy Pana bảo hành dc đấy
Con X30V của em sau 2 tháng cũng lăn đùng ra chết, cứ xem dc khoảng 20' là tự tắt, em goi bh, hôm sau có một chú chỗ bán hàng gọi điện bảo đến nhà xem thế nào, em đang đi làm nên bảo tối hãy đến, thế là chú ấy chả thèm đến mà gọi ngay cho bh của pana. Hôm sau một chú đến thay luôn bo nguồn mất 30', từ đó đên nay ok. Tính ra chưa đến 3 ngày

Archos7

Hôm qua cháu nó mới bị, lúc đấu em tưởng là bị lưu hình cơ, nhưng vừa xong xem kỹ lại mới thấy là không phải thế, em gọi chú bán hàng rồi, nếu bệnh nặng chắc em phải ép chú ấy đổi cái mới, chứ 3 ngày mà đã lăn đùng ra như thế thì không ổn.

vespa_tre

Active Member

chia buồn cùng bác.xe duyên em nó chưa lâu đã có biến...mai bác rảnh ko?anh em đến nhà 1 bác giao lưu

Archos7

Em đang làm nhà nên bận quá bác ạ, hẹn anh em vào dịp sát Tết nhé, em cũng ham vui, cũng hay ọp ẹp bên OF lắm:D

777

Member

Đang đặt hàng mr Bảo bên Mykim con TH P 50U20 sáng mai lấy hồi hộp quá k biết nó có bị gì k ,dạo này hàng Pana có vẻ hay bị lỗi, hiện nhà đang dùng 2 con plasma của Pana được mấy năm rồi thì k thấy bị sao cả , rất ok, chỉ sợ mấy em đời mới này có vấn đề....

dungdnhn

Chào Bác netcolour,
Bác chỉ cho em cụ thể chính xác từng bước cách Bác làm thế nào để kiểm tra thời gian sử dụng và số lần tắt bật trên con tivi Plasma Pana 50ST30 với . Cám ơn Bác

" Hôm nay chính thức em gia nhập Plasma Pana = em 50ST30

Phải nói là k uổng công sức đọc những lời ngọc ngà kinh nghiệm của anh em đưa lên đây

em xin cảm ơn tất cả

ra mua tivi thử số lần mấy ông bán bảo mình làm bên Pana ah --> sao mà kỹ tính thế -->chẳng nhẽ đứng dậy k mua" [/QUOTE]

777

Member

Các bác cho hỏi con plasma 50u20v thấy quảng quảng là 600hz nhưng khi em vào menu để xem thì chỉ thấy có hai chế độ chỉnh là 50 và 100 hz, em k phải là dân kỹ thuật mong các bác chỉ giáo.Thanks!

777

Member

Thanks bác trungakira bây giờ thì em đã hiểu....=D>

kirayamato

plasma p42ut30v cho hình ảnh như thế nào, khả năng hiển thị 3d ra sao các pro :)

grassco

Active Member

Phải gọi là chán hơn cả con gián, hỏi mà 50ST30 mà chỗ cửa hàng em hỏi còn fán 1 câu "tivi led" thì em ngã ngửa, còn hỏi 50U30 thì ...k có, nản. Đang từ 3D mà k lẽ xuống con HDR, k thì fải mua 42 thôi, mà đang 46 xuống 42 thì bé wá:((

colour308

Chào Bác netcolour,
Bác chỉ cho em cụ thể chính xác từng bước cách Bác làm thế nào để kiểm tra thời gian sử dụng và số lần tắt bật trên con tivi Plasma Pana 50ST30 với . Cám ơn Bác

" Hôm nay chính thức em gia nhập Plasma Pana = em 50ST30

Phải nói là k uổng công sức đọc những lời ngọc ngà kinh nghiệm của anh em đưa lên đây

em xin cảm ơn tất cả

ra mua tivi thử số lần mấy ông bán bảo mình làm bên Pana ah --> sao mà kỹ tính thế -->chẳng nhẽ đứng dậy k mua"
[/QUOTE]

Bước 1:
một tay bác giữ nút <-> trên tivi ( nút thứ 3 tính từ trên xuống dưới ), tay kia ấn nút i ( chính là nút INFO cạnh nút màu xanh bên trái) 3 hoặc 4 lần tùy độ sướng, sau đó bỏ cả 2 tay ra

Bước 2:
hiện bảng chữ bấm nút OK

Bước 3:
hiện 1 bảng chỉ có dòng chữ cuối cùng là PTT 00 00 00 00 00 thì bác bấm nút sang phải rồi ấn nút xuống dưới cho đến khi ngang hàng với dòng chữ PTT 00 00 00 00 00, rồi ấn giữ nút MUTE cho đến khi hiện dòng TIMES: xx COUNT: xx

Lúc đó bác ngồi suy nghĩ xem mình có chọn lựa em tivi này thế nào nhé

muốn thoát thì tắt tivi là OK nhưng sau 1 phút trở lên hãy bật lại ( tại sao lại như thế thì em chỉ biết trả lời là: CỦA BỀN TẠI NGƯỜI )

Chúc vui

Bên trên