Fan's Plasma Panasonic!!!

kinggai

Well-Known Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Hic, tết năm nào hàng hot cũng hết nhanh thật

grassco

Active Member

Sau tết mà vẫn còn nhiều anh em chưa mua đc tivi Plasma Pana nhỉ, sao mà wa tết rồi mà hàng vẫn khang hiếm wa trời ta, hic, hay là lại làm giá nữa !!!!

vespa_tre

Active Member

bên em Nhung siêu nhân bán mấy em X30V giá tốt quá,42 inh 9tr5,50 inh 16tr5...ngon thế...có khi em cũng múc em 50 để phòng cưới cũng nên

align450

Chào các bác fans của Panasonic Plasma, mình vừa tậu em Dune D1 nên cũng đang định kiếm một cái màn hình để đi với em nó. Tiêu chí là chỉ để xem phin HD và THC thôi (không cần 3D), cái phòng nhà mình khoảng 3,5mx4m. Mình định mua con P42U30 các bác cho mình lời khuyên có nên chọn em nó không ? (mình chưa xài Plasma bao giờ cả). Xin cảm ơn cả nhà.

Chào các bác fans của Panasonic Plasma, mình vừa tậu em Dune D1 nên cũng đang định kiếm một cái màn hình để đi với em nó. Tiêu chí là chỉ để xem phin HD và THC thôi (không cần 3D), cái phòng nhà mình khoảng 3,5mx4m. Mình định mua con P42U30 các bác cho mình lời khuyên có nên chọn em nó không ? (mình chưa xài Plasma bao giờ cả). Xin cảm ơn cả nhà.

nếu bác muốn 42' thì kiếm em v20v - đảm bảo hài lòng với chất lượng hình ảnh của nó ,bây giờ ở HN vẫn kiếm được đấy ạ
nếu ko thì bác lấy u30v cũng ok

grassco

Active Member

nếu bác muốn 42' thì kiếm em v20v - đảm bảo hài lòng với chất lượng hình ảnh của nó ,bây giờ ở HN vẫn kiếm được đấy ạ
nếu ko thì bác lấy u30v cũng ok

Em nghĩ 42 thì X30 cũng đc rồi bác ạ, nếu lên thì lên v20v, còn k thì với số tiền mua u30 thì khuân về con 50X30V có vẻ thiết thực hơn đó bác

align450

Em nghĩ 42 thì X30 cũng đc rồi bác ạ, nếu lên thì lên v20v, còn k thì với số tiền mua u30 thì khuân về con 50X30V có vẻ thiết thực hơn đó bác

Thanks 2 ban better pics va grassco, mình search tìm mãi mà vẫn không tìm thấy con v20v ở HCM. Con 50X30V xem THC có ổn không mấy bác vì thấy nó lớn quá.

tangle

Member

Trước đây cũng lăn tăn 42 hay 46 (50) rồi cuối cùng quyết định lấy 46. Đúng như các bác đã góp ý từ trước, lấy 46 rồi mới thấy mua 42 nó ... bé quá. Phấn đấu xây nhà xong chắc làm thêm con 50 trở lên. :)

grassco

Active Member

Thanks 2 ban better pics va grassco, mình search tìm mãi mà vẫn không tìm thấy con v20v ở HCM. Con 50X30V xem THC có ổn không mấy bác vì thấy nó lớn quá.

Tùy nguồn cáp của bác ra sao, em ở chung cư, theo nhiều bác thì cáp tệ nhưng em coi cáp rất là ổn bác à, mà em chia cáp ra 3 tivi nữa nhé, có điều bác mua về nên chỉnh lại như nhiều bác trong hội chỉ thì coi sẽ sướng hơn. Mà coi cáp coi xa xa, chứ coi gần như em (1,8>1,5m) thì k tốt lắm đâu, vì em ít coi cáp lắm, mà coi thì vác cái ghế ngồi ra cũng 2-2,2m mới coi, vì 50in hơi to mà:D

kietpt

Tùy nguồn cáp của bác ra sao, em ở chung cư, theo nhiều bác thì cáp tệ nhưng em coi cáp rất là ổn bác à, mà em chia cáp ra 3 tivi nữa nhé, có điều bác mua về nên chỉnh lại như nhiều bác trong hội chỉ thì coi sẽ sướng hơn. Mà coi cáp coi xa xa, chứ coi gần như em (1,8>1,5m) thì k tốt lắm đâu, vì em ít coi cáp lắm, mà coi thì vác cái ghế ngồi ra cũng 2-2,2m mới coi, vì 50in hơi to mà:D

Mình đóan chắc bác cận cũng khoảng 3-4 độ chứ chẳng ít :D, cám ơn bác nhiều nhé!

vn587990

Member

Lắp K+ hoặc NetTV xem cho sướng bạn ạ. Dùng TV to mà hình ảnh lòe loẹt trông chán lắm

align450

Lắp K+ hoặc NetTV xem cho sướng bạn ạ. Dùng TV to mà hình ảnh lòe loẹt trông chán lắm

Thanks 2 bác đã tư vấn nhiệt tình, mình đã thông suốt và "mần" thôi!

heo_bu

KÍNH CHÀO CÁC TIỀN BỘI VÀ CÁC FAN CUỒNG PLASMA PANA . HÔM NAY E XIN ĐỨNG VÀO HÀNG NGŨ CỦA NHỮNG NGƯỜI CUỒNG PLASMA PANA . LỄ VẬT RA MẮT CỦA E LÀ CON 50U30V . KHỎANG 13H HÔM NAY NÓ SẼ CẬP CẢNG NHÀ E . HÌNH Ả E SẼ UP SAU .

grassco

Active Member

Mà sao nhiều wán cafe em coi lắp K+ sao thấy cũng k rõ lắm bác ơi, mà tùy cáp nữa, nhà em chung cư mà coi cáp rõ chán, dù có lắp K+ thì cũng fải ngồi xa, ngồi gần thấy ô carô sao hehe:D, nên nhìu khi cáp ai tốt thì vẫn xem tivi ok bác ạ

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

KÍNH CHÀO CÁC TIỀN BỘI VÀ CÁC FAN CUỒNG PLASMA PANA . HÔM NAY E XIN ĐỨNG VÀO HÀNG NGŨ CỦA NHỮNG NGƯỜI CUỒNG PLASMA PANA . LỄ VẬT RA MẮT CỦA E LÀ CON 50U30V . KHỎANG 13H HÔM NAY NÓ SẼ CẬP CẢNG NHÀ E . HÌNH Ả E SẼ UP SAU .

MUA NHIU VẬY BÁC

Nguyen_Ngoc

Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

cái đó còn phải coi nguồn phim của bạn có phải là full hay không ,

biento

Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

23t655 ... sẳn đây cho e hỏi tại sao coi 1080 nó vẫn còn hai vạch đen trên vả dưới vậy các bác ?

do Aspect Ratio(tỉ lệ khung hình) là 21:9 khi xem trên HDTV có tỉ lệ 16:9 sẽ có 2 dải đen bạn ạ

Bên trên