Fan's Plasma Panasonic!!!

heo_bu

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

có cách nào để làm mất hai va6ch đen đó k các bác .

có cách nào để làm mất hai va6ch đen đó k các bác .

1 / Là phóng lớn khung hình trên tv lên

2/ Mua tivi có độ phân giải 21:9 ( Phillips LED pro )

p/s : Cũng có 1 số phim các tay rip chuyển qua 16:9 > lúc này tự động full màn hình ; tuy nhiên thông thường là để nguyên 21:9 ..... Và cũng chính vì 2 cái làn đen to đùng trên dưới đó :D ; nên mới có câu khẩu miêng là : " Xem phim HD càng to càng thích "

txt2612

Member

Các bác cho hỏi: Em mới sắm con P42v20v, mình chỉnh tông màu như thế nào cho phù hợp nhỉ? xem chuyển động nhanh thấy vẫn hơi dựt dựt. Chỉnh chế độ 24P ở đâu ấy nhỉ?

uduchi24

Member

dạ các bác cho em hỏi nhà em xem tivi cách khoảng 2.5 đến 3m thì nên mua 42 hay 46inch ạ.em nhắm con 46u30v con đó có tốt không ạ?

Preload

Panasonic giảm số dòng TV Plasma để tránh lỗ

Hãng TV Plasma số một thế giới gặp khó khăn trên thị trường TV màn hình phẳng. Ảnh: houseofjapan​

Hãng TV Plasma số một thế giới sẽ cắt một phần ba số lượng Plasma trong các năm tới, đồng thời tiến hành tái cơ cấu các bộ phận để hạn chế lỗ.
rước khi kết thúc năm tài chính 2011-2012 vào tháng 3 này, Panasonic đang đứng trước việc có năm kinh doanh thua lỗ thứ tư. Trong dịp cuối năm vừa rồi, trước sức ép về giá của LCD và LED, doanh số bán Plasma của hãng tại Bắc Mỹ đã giảm 60 đến 70% so với mục tiêu đặt ra. Sức mua tại thị trường Anh giảm kỷ lục trong khi tại Nhật, TV Plasma của Panasonic có mức tăng trưởng nhẹ. Để giải quyết vấn đề này, nhà sản xuất đang tính đến việc giảm nhân sự, cơ cấu lại các mảng sản xuất và thay đổi chiến lược kinh doanh TV truyền thống trước đây.

Trả lời phỏng vấn tờ Neikkei, Mamoru Yoshida, Phó giám đốc mảng thiết bị nghe nhìn của Panasonic tuyên bố, trong năm nay hãng sẽ loại bỏ nhiều mẫu TV Plasma không mang lại hiệu quả kinh doanh, giảm một phần ba số lượng model so với các năm ngoái. Điều này khiến cho các dòng sản phẩm TV Plasma của Panasonic sẽ bị thu hẹp lại và khách hàng muốn mua Plasma ngày càng có ít cơ hội hơn. Sau khi Pioneer rút lui vài năm trước, thị trường TV Plasma hiện giờ chỉ còn ba thương hiệu phổ biến là Panasonic, LG và Samsung. Tuy nhiên, dòng sản phẩm được hai hãng Hàn Quốc tập trung mạnh vẫn là LCD và LED chứ không phải Plasma.

Song song với việc giảm số lượng, Yoshida cũng cho biết Panasonic sẽ nâng cao chất lượng và tính năng trên TV Plasma của hãng để có sức cạnh tranh với LCD và LED. Trang bị tính năng giải trí mở rộng, Smart TV trên các model 2012 là mục tiêu của hãng. Dù vậy, nhà sản xuất của Nhật sẽ không có thêm các mẫu Plasma kích thước nhỏ hơn (dưới 42 inch) và chỉ tập trung vào loại cỡ lớn trong những năm tới.
Panasonic giảm số dòng TV Plasma để tránh lỗ - Sohoa
Liệu giá Plasma có tăng không nhỉ

boyhcmc

Member

Em mới mua con Panasonic P42X30V trước Tết. Sau 2 tháng trải nghiệm em thấy em này dùng để xem TV cáp là siêu nét, Made in Thailand có khác các bác ạ màu đen cũng sâu và mịn hơn, chú hàng xóm bên cạnh xài con Sony mà ko rõ bằng nó hj ổng tức quá mới làm thêm 1 em X30V như em hồi tuần trước đặt ở phòng khách. Đặc biệt dòng này nó có khả năng đọc đuôi .mkv hay ghê, hj em coi HD mà khỏi phải mua đầu dân dụng chỉ cần 1 ổ cứng di động ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

veloso

Member
Các bác xài 42v20v cho hỏi: có gặp lỗi màn hình như sau không?
Mình kết nối v20v với laptop bằng dây HDMI, mở bộ phim Real Steels HD 1080p để test, nói chung phim chất lượng full HD nên coi rất đẹp, lỗi xảy ra đó là: khi phim chuyển cảnh(có tốc độ khá nhanh) thì có một đường sọc ngang cao khoảng 0,5cm chia ngang màn hình theo tỉ lệ khoảng cỡ 7:3(trên:dưới), phần phía trên hiển thị đúng tốc độ của phim, phần dưới bị hiển thị bị trễ khoảng vài giây. Lỗi này xuất hiện khá thường xuyên nên gây cảm giác hơi khó chịu cho người coi, nên em mạo muội hỏi các bác xài v20v có ai bị giống em không? Có cách gì khắc phục được không?

PS: Trên laptop phim vẫn chạy bình thường. Tivi lúc coi THC vẫn bình thường.

heo_bu

1 / Là phóng lớn khung hình trên tv lên

2/ Mua tivi có độ phân giải 21:9 ( Phillips LED pro )

p/s : Cũng có 1 số phim các tay rip chuyển qua 16:9 > lúc này tự động full màn hình ; tuy nhiên thông thường là để nguyên 21:9 ..... Và cũng chính vì 2 cái làn đen to đùng trên dưới đó :D ; nên mới có câu khẩu miêng là : " Xem phim HD càng to càng thích "
Thanks bác nhiều . Nhưng khi phóng to thì nó sẽ bị mất phụ đề .

biento

Thanks bác nhiều . Nhưng khi phóng to thì nó sẽ bị mất phụ đề .

bác để nguyên bản xem hình mới thực chứ, zoom lên xem méo hình
một số gia đình xem các kênh vtv vẫn chuyển về chế độ 4:3 để xem cho thật đấy:D

shade

cho mình đăng kí 1 chân nào, ở nhà đang xài em P42X30V :">

Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Mình kết nối v20v với laptop bằng dây HDMI, mở bộ phim Real Steels HD 1080p để test, nói chung phim chất lượng full HD nên coi rất đẹp, lỗi xảy ra đó là: khi phim chuyển cảnh(có tốc độ khá nhanh) thì có một đường sọc ngang cao khoảng 0,5cm chia ngang màn hình theo tỉ lệ khoảng cỡ 7:3(trên:dưới), phần phía trên hiển thị đúng tốc độ của phim, phần dưới bị hiển thị bị trễ khoảng vài giây. Lỗi này xuất hiện khá thường xuyên nên gây cảm giác hơi khó chịu cho người coi, nên em mạo muội hỏi các bác xài v20v có ai bị giống em không? Có cách gì khắc phục được không?

Kể cả bạn test fim đó bình thường ở laptop, thì bạn cũng phải test vài phim hành động nữa, nếu vẫn bị hiện tượng như thế ở các cảnh chuyển động nhanh thì mới kết luận là do màn hình được chứ

Bác xem 1 phim bị hay phim nào cũng bị ? đã chuyển qua cổng HDMI khác chưa ? Dây HDMI bảo nhiêu xẻng :D ? dài bao xa ?

Bác cố mượn thử ai cộng HDMI khác check thử xem thế nào .

Không biết là bác kết nối bằng VGA hay HDMI nữa ? Nên kiểm tra lại dây bác à ...

vinagoh

Well-Known Member

Tông màu phù hợp với mắt Bác thì Bác chỉnh chứ nhờ vả ai !!!?

vespa_tre

Active Member

em cũng dùng em V20,cũng xem bản 720p của DON,chả thấy lỗi gì cả,xem nuột từ đầu đến cuối,xem trên HD 900B,xem qua laptop thì xem những phim Bluray remux như Fastfive hơn 20G còn chả bj bị gợn,hay phim nặng 40G như chúa nhãn 3,những cảnh hành động nhanh cũng chưa hề bị lỗi trên...Dây HDMI em mua có 120k hihi.bác nên thử lại nhiều phim khác.

tomkiet

Em cũng định ra nhập TG Pana hiện tại đang phân vân giữa hai con:

Tivi Plasma Panasonic 50 inch TH-P50VT30V 34 trieu
Tivi Plasma Panasonic 50 inch THP50ST30V 31 trieu

Em thấy các thông số đều giống nhau, ko biết nên chọn con nào và có chỗ nào rẻ hơn ko nhỉ ?

Cảm ơn các bác nhiều !

tomkiet

Em cũng định ra nhập TG Pana hiện tại đang phân vân giữa hai con:

Tivi Plasma Panasonic 50 inch TH-P50VT30V 34 trieu
Tivi Plasma Panasonic 50 inch THP50ST30V 31 trieu

Em thấy các thông số đều giống nhau, ko biết nên chọn con nào và có chỗ nào rẻ hơn ko nhỉ ?

Cảm ơn các bác nhiều !

Bên trên