Fan's Plasma Panasonic!!!

alokaka91

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Do film thôi bác, lâu lâu em cũng gặp film bị thế (lâu lâu là khoảng 20 film bị 1 film), em cũng chả chỉnh chọt gì coi cũng kệ. Còn lại thì xem hết từ mHD tới HD720p và 1080p bác ơi :D
Có nghĩa là 20 film mới bị 1 lần gặp vạch đen thôi hả bác?

vespa_tre

Active Member

Ủa sao em nghĩ cái này là do phim chứ các bác. Phim màn ảnh rộng toàn 21:9 mà các TV hiện giờ chuẩn có 16:9 nên khi rip các bác để chuẩn 16:9 cho đúng kích cỡ của TV thì trông nó thật hình hơn và tất nhiên phải có dải đen chứ. Cũng có người rip làm sao đó full hình nhưng xem em thấy nó không thật, mất góc cạnh. Em toàn gặp vạch chứ ít thấy full. Em cũng không hiểu lắm về vụ này nên có sao cứ coi vậy :D
Các bác coi nó giới thiệu cái TV 21:9 né Vizio giới thiệu TV 3D 58 inch tỉ lệ 21:9 - Thông tin công nghệ

chuẩn,phim nào chiếu rạp,rồi ra Bluray mà chả tỷ lệ 21:9.trừ 1 vài phim đặc biệt như avatar,hay phim hoạt hình pixar là hay full 16:9 đúng tỷ lệ tivi thôi...

alokaka91

Member

Có bác nào dùng qua con 46U20S này chưa Tivi Plasma Panasonic 46U20S
Lúc nãy e thấy bác nào bảo 46" khác xa so với 42" nên cũng ham hố, tại e mê xem tennis, nhiều lúc coi tennis màn hình nhỏ quá không thấy banh đâu hết.
E nghe nói dòng này là của 2010, không biết có gì khác so với dòng 2011 42x30 ?
Và 2 con này chênh nhau khoảng 5 củ, có đáng để bỏ thêm để lấy con 46" không? Hay trong cùng tầm tiền 14tr trở xuống có con nào 46" chất lượng tương đối không?

grassco

Active Member

Có bác nào dùng qua con 46U20S này chưa Tivi Plasma Panasonic 46U20S
Lúc nãy e thấy bác nào bảo 46" khác xa so với 42" nên cũng ham hố, tại e mê xem tennis, nhiều lúc coi tennis màn hình nhỏ quá không thấy banh đâu hết.
E nghe nói dòng này là của 2010, không biết có gì khác so với dòng 2011 42x30 ?
Và 2 con này chênh nhau khoảng 5 củ, có đáng để bỏ thêm để lấy con 46" không? Hay trong cùng tầm tiền 14tr trở xuống có con nào 46" chất lượng tương đối không?

Lỡ có 42 rồi thì ráng con nào 50, 46 lên 50 mà thấy chả to đc chút nào đây bác, khổ !!!

alokaka91

Member

Lỡ có 42 rồi thì ráng con nào 50, 46 lên 50 mà thấy chả to đc chút nào đây bác, khổ !!!

E chưa có con nào 42" hết, có 32" thôi :D. Chỉ là đang lăn tăn 42" với 46" thôi do có nghe 1 bác nào đó nói 46" nhìn khác 42" xa lắm

grassco

Active Member

Lên 50 luôn đi bác, em mua 17,6tr đấy :)), Quốc Khánh đấy :))

grassco

Active Member

Bác này máu nhỉ !!! Làm con 50 inch chắc quá phê nên cứ giục AE làm theo hoài nhể. :))

^:)^Em lạy bác, h em muốn lên máy chiếu thật rồi bác ơi, bác fán cái nào chính xác cái đó, mình tham wá X_X

vinagoh

Well-Known Member

^:)^Em lạy bác, h em muốn lên máy chiếu thật rồi bác ơi, bác fán cái nào chính xác cái đó, mình tham wá X_X

Cái này phải bình tỉnh bác nhé!

Cũng như mình, sau 1 thời gian xem 50" nhưng vẫn ngó nghiêng xem thử có nên lên máy chiếu để xem phim cho đậm chất ciname hay kg........... nhưng sau 1 hồi suy ngẩm và quyết định tạm thời dừng dự án lại với lý do sau:

- Cái sung sướng nhất khi chơi hd là tìm thấy niềm vui ở quảng đường chứ kg phải là cái đích.
- Phòng ốc chưa đạt "điểm tối" để xem phim = máy chiếu.
- Kinh tế đang ở tận cùng của suy thoái.
...................................................

Vẩn luôn hy vọng (lại hy vọng) một ngày nào đó sẻ lên máy chiếu. :))

live_evil

Active Member

Nếu lên máy chiếu thì xây hẳn 1 phòng home theatre luôn đi bác :))

Cái này phải bình tỉnh bác nhé!

Cũng như mình, sau 1 thời gian xem 50" nhưng vẫn ngó nghiêng xem thử có nên lên máy chiếu để xem phim cho đậm chất ciname hay kg........... nhưng sau 1 hồi suy ngẩm và quyết định tạm thời dừng dự án lại với lý do sau:

- Cái sung sướng nhất khi chơi hd là tìm thấy niềm vui ở quảng đường chứ kg phải là cái đích.
- Phòng ốc chưa đạt "điểm tối" để xem phim = máy chiếu.
- Kinh tế đang ở tận cùng của suy thoái.
...................................................

Vẩn luôn hy vọng (lại hy vọng) một ngày nào đó sẻ lên máy chiếu. :))

Em chả biết anh em trên diễn đàn sao nữa .... Sau 1 thời gian chơi từ LED > Plasma . Cuối cùng em lại thích nghe nhạc hơn xem phim . Chả hiểu sao nữa , thời gian đầu chơi HD cứ to là sướng , theo đuổi cái to miết , tuy nhiên giờ nếu có thời gian free . Em lại chỉ ngồi nghe nhạc .

Phim thì giờ coi trên máy tính luôn . Chả biết là do bội thực Phim HD hay gì nữa , tuy nhiên mỗi lần đi làm về mệt mỏi em chỉ muốn nghe nhạc .

Giờ lại chuyển qua nhạc nhẽo rồi chả biết cái Hiend là gì .... Em chỉ biết 2nd ( Second hand ) thôi :D

lahabentin

Well-Known Member

Em chả biết anh em trên diễn đàn sao nữa .... Sau 1 thời gian chơi từ LED > Plasma . Cuối cùng em lại thích nghe nhạc hơn xem phim . Chả hiểu sao nữa , thời gian đầu chơi HD cứ to là sướng , theo đuổi cái to miết , tuy nhiên giờ nếu có thời gian free . Em lại chỉ ngồi nghe nhạc .

Phim thì giờ coi trên máy tính luôn . Chả biết là do bội thực Phim HD hay gì nữa , tuy nhiên mỗi lần đi làm về mệt mỏi em chỉ muốn nghe nhạc .

Giờ lại chuyển qua nhạc nhẽo rồi chả biết cái Hiend là gì .... Em chỉ biết 2nd ( Second hand ) thôi :D
Tâm trạng của bác giống y thằng em mình. Trang bị dàn HD, máy game PS3 hoành tráng xong, tự dưng giờ chú ta bỏ hết Subwoofer, loa con chỉ nghe nhạc trên mỗi cặp loa cây thôi. Hình như, 1 năm rồi chú ấy chưa cập nhật phim mới thì phải? Còn mình cũng chơi một dàn y vậy, giờ có mở đầu DUNE lên chỉ xem Thúy Nga Paris by Night vài bản gọi là... rồi tắt. Đi mở vi tính đọc báo, lướt forum nhiếp ảnh, rồi lấy cái 7D ra lạch cạch vài cái mà thấy thú hơn . Phim HD chép về cả 20 - 30 phim chứ ít đâu nhưng chỉ xem qua 4 - 5 phim là bỏ đó! Hình như chúng ta bội thực HD rồi bác ạ! Kể cũng lạ, cả nhà mình (vợ và 2 thằng con) cũng như vậy chứ chẳng riêng gì mình. Mà kể cũng lạ!... (lại lạ nữa) Xem chương trình TV bình thường, thấy có chiếu lại mấy phim Mỹ tự năm não năm nào như: Fast and Furious, Avatar, 2012... hình ảnh xấu òm, âm thanh củ chuối mà cả nhà lại căng mắt ra xem cho tới hết, trong khi trong đầu HD cũng có mà chả buồn mở ra xem lại. Quái lạ thật!

vinagoh

Well-Known Member

Cũng vì lý do này mà mình đã tách hẳn riêng từng dàn (Phim, KOK, 2 kênh), dàn 2 kênh theo mình khá hay rồi. Phim thì lâu lâu 1 bộ, thuý nga và Asia nhiều hơn. KOK lâu lâu vợ làm ca lẻ thôi.

Cuối cùng 2 kênh vẩn là số 1. <:p

grassco

Active Member

Cũng vì lý do này mà mình đã tách hẳn riêng từng dàn (Phim, KOK, 2 kênh), dàn 2 kênh theo mình khá hay rồi. Phim thì lâu lâu 1 bộ, thuý nga và Asia nhiều hơn. KOK lâu lâu vợ làm ca lẻ thôi.

Cuối cùng 2 kênh vẩn là số 1. <:p

:))Em muốn vậy thôi chứ fòng óc, tài chính v.v và và v.v thức khác vẫn chưa cho phép mà bác.
Đúng là bội thực rồi, vì thế nên âm thanh luôn "cao giá" hơn hình ảnh mà :))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

:))Em muốn vậy thôi chứ fòng óc, tài chính v.v và và v.v thức khác vẫn chưa cho phép mà bác.
Đúng là bội thực rồi, vì thế nên âm thanh luôn "cao giá" hơn hình ảnh mà :))

hên xui bác ơi, hình ảnh như em đang đeo đuổi là máy chiếu full HD 3D với giá chục ngàn thì ko phải là rẻ đâu bác :D

vespa_tre

Active Member

các bác thế nào chứ,như em,thi thoảng mới coi 1 phim nhưng khi coi luôn luôn quấn hút,phim trong ổ xem đi xem lại hoài...chắc tại em chưa đạt đến cái đầy đủ để thưởng thức HD nên vẫn mê lắm

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

hên xui bác ơi, hình ảnh như em đang đeo đuổi là máy chiếu full HD 3D với giá chục ngàn thì ko phải là rẻ đâu bác :D
Bác grassco nói không sai đâu bác! Chẳng có cái máy chiếu nào có giá vài trăm ngàn đô đâu nhưng 1 cặp loa Hi-end với giá đó cho tới 1 triệu đô thì hơi bị nhiều đó bác! Chưa kể theo nó nào là Ampli, bộ ổn dịnh điện áp, dây nhợ, đầu đĩa... Kinh lắm!

grassco

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Bác grassco nói không sai đâu bác! Chẳng có cái máy chiếu nào có giá vài trăm ngàn đô đâu nhưng 1 cặp loa Hi-end với giá đó cho tới 1 triệu đô thì hơi bị nhiều đó bác! Chưa kể theo nó nào là Ampli, bộ ổn dịnh điện áp, dây nhợ, đầu đĩa... Kinh lắm!

Hjc, hình ảnh thì luôn fải kèm âm thanh, còn âm thanh k cần hình ảnh vẫn sống khỏe. Máy chiếu thì có khi vài ngàn là ra cái rạp rồi. Còn âm thanh thì nhiều bác nghe kinh lắm. Đó cũng là lí do em theo hình ảnh, âm thanh em chjệu vì...cao wá@@

Bên trên