Fan's Plasma Panasonic!!!

kytran86

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

chào các bác , e mới gia nhập fan plasma pana , e mới tậu con 42st30 về , thấy được đánh giá cao và pico đang khuyến mãi còn có 14tr900 nên e xúc luôn , về thấy xem nhiễu vì cáp nhà e nó lởn quá . nhưng cho e hỏi làm sao để màn hình có màu sắc rực rỡ hơn không vì e thấy nó hơi tối . các bác có form nào chuẩn cho e tham khảo với không ạ. cám ơn các bác rất nhiều.

boyhcmc

Member

chào các bác , e mới gia nhập fan plasma pana , e mới tậu con 42st30 về , thấy được đánh giá cao và pico đang khuyến mãi còn có 14tr900 nên e xúc luôn , về thấy xem nhiễu vì cáp nhà e nó lởn quá . nhưng cho e hỏi làm sao để màn hình có màu sắc rực rỡ hơn không vì e thấy nó hơi tối . các bác có form nào chuẩn cho e tham khảo với không ạ. cám ơn các bác rất nhiều.

Bác về chỉnh thử như sau:
+ Chế độ xem: Sống động
+ Tương phản: 100
+ Độ sáng: +6
+ Màu sắc: 50
+ Giảm nhiễu: Tối đa là Ok ngay

tube

Tôi cũng vừa mua 42ST30 ở Pico hôm 17/4. Mới đầu cũng chưa quen hiệu chỉnh nhưng sau 2 ngày và đọc sách hướng dẫn kèm theo thì đã cơ bản hiệu chỉnh theo ý thích của mình. Bác chịu khó đọc và hiệu chỉnh làm quen với Tivi không khó lắm đâu
Chúc mừng bác đã tậu được Em nó. nếu bác đã xác định được cáp lởm thì bác phải giải quyết vấn đề đó, Tôi đang dùng bộ chia điện thấy nó nét căng. nếu thấy tối, có thể chỉnh sáng lên

Có ai biết con 50VT30 của Audio Hoàng Hải (Panasonic 3D Plasma TH-P50VT30V - Tivi 3D Plasma) với con TH-P50VT30K của Pico (TIVI Plasma 3D Panasonic TH-P50VT30K-Full HD) khác nhau gì không?
Em 50VT30 của HH giá 35tr, còn Pico giá 50tr :mad:)

Hồi trước mình tìm hiểu thì cái 30v là liên doanh sản xuất cho thị trường Việt Nam. còn 1 cái là sản xuất cho thị trường khác thì phải. chữ k ko biết có phải korean ko. :D

grassco

Active Member

Hồi trước mình tìm hiểu thì cái 30v là liên doanh sản xuất cho thị trường Việt Nam. còn 1 cái là sản xuất cho thị trường khác thì phải. chữ k ko biết có phải korean ko. :D

Thì VN là V, Singapore là S, khác chữ sau thôi nhưng liên doanh cũng Thái chứ làm gì còn liên doanh VN nữa bác :)

Thì VN là V, Singapore là S, khác chữ sau thôi nhưng liên doanh cũng Thái chứ làm gì còn liên doanh VN nữa bác :)

VN không có dây truyền và công nghệ Sản suất Plasma Panasonic .. Đặc biệt nhất là các tấm nền ..

Với dòng Phổ thông và trung cấp Pana sẽ là Singapore và Thailand

Còn đa số các dòng từ trung bình > Cao Cấp đều lắp giáp tại Nhật

hanhy

Member

VN không có dây truyền và công nghệ Sản suất Plasma Panasonic .. Đặc biệt nhất là các tấm nền ..

Mình ở TP.HCM, mình muốn mua chiếc P42UT30V. ở chợ lớn hết hàng rồi. bạn có thể giới thiệu cho mình một chỗ k?

Cảm ơn bác và bác grassco. Giờ e mới biết. Tại cứ nghe bố mẹ ở nhà bảo hàng liên doanh chất lượng kém hơn nên nó ám vào tư tưởng. Giờ mới cập nhật được :)

trumchanvit

Vậy theo các bác thì sự khác nhau giữa hàng Pico và hàng HoangHai là gì? Chẳng nhẽ hàng Pico là NHẬT? Băn khoăn quá 50tr với 35tr cơ mà. Có ai rõ không?

lgtuan

Member

Mình ở TP.HCM, mình muốn mua chiếc P42UT30V. ở chợ lớn hết hàng rồi. bạn có thể giới thiệu cho mình một chỗ k?

Bác ra ngay Phan Khang đi. Em vừa mua tuần rồi. Mà chỉ có 13tr nhé. Ra mà xem chứ trang web của nó ko có đâu ^^

nakavietnam

Em cũng có thắc mắc như vậy. Hôm em lấy em TH-P50VT30V ở Hoàng Hải, ở gian trưng bày thấy em THP50VT30K giá 34,9 nên quyết luôn 1 em, ai dè họ chuyển đến cho mình là : TH-P50VT30V. Không biết có điều gì lạ không? Bác giải đáp giùm em. Thanks.

Em cũng có thắc mắc như vậy. Hôm em lấy em TH-P50VT30V ở Hoàng Hải, ở gian trưng bày thấy em THP50VT30K giá 34,9 nên quyết luôn 1 em, ai dè họ chuyển đến cho mình là : TH-P50VT30V. Không biết có điều gì lạ không? Bác giải đáp giùm em. Thanks.

1 / Bác vô trang chủ của Panasonic VN kiểm tra lại dòng model chính hãng là gì

2/ coi ở đằng sau tivi có ghi MODEL và số Serial

nếu MODEL của bác chùng với MODEL của Panasonic Vn thì OK không có vẫn đề gì đâu . Còn trên trang web chuyện thằng Nhân viên nó lười sửa lại khi ghi MODEL sai là bình thường :D

palinhd

Member

của bác đây : TIVI Plasma 3D Panasonic TH-P50VT30K-Full HD

Giá bán: 52.990.000 VND

Mã hàng: THP50VT30V
Dòng sản phẩm: THP50VT30K

mã hàng và dòng sp khác ký hiệu bác nhé
nếu hỏi nhân viên nào bảo hàng này SX ở VN thì bác nhớ xin tên tuổi cho em nhé

1 lần em hỏi con 50ST30V tý nữa...

Chúc bác sớm tối gặp em nó sớm
@ Anh Trungakira, Nakavietnam :
Mấy hôm nữa em cũng định múc con này
Thắc mắc của mấy anh em xem thì có anh giải thích như trên.
Chú ý đoạn : " ...MÃ HÀNG VÀ DÒNG SP KHÁC KÝ HIỆU BÁC NHÉ..."
Có nghĩa là 2 em trên là 1 thôi (em hiểu như vậy).
Đợi vài hôm em đi công tác về, lấy xong sẽ report full info. luôn.
Còn tại sao có sự chênh lệch giá thì vẫn chưa thấy mợ NhungSN có ý kiến gì.
Cá nhân em thì nếu thấy chất lượng đảm bảo khi check trực tiếp + giá ok là em múc.

nakavietnam

@ Anh Trungakira, Nakavietnam :
Mấy hôm nữa em cũng định múc con này
Thắc mắc của mấy anh em xem thì có anh giải thích như trên.
Chú ý đoạn : " ...MÃ HÀNG VÀ DÒNG SP KHÁC KÝ HIỆU BÁC NHÉ..."
Có nghĩa là 2 em trên là 1 thôi (em hiểu như vậy).
Đợi vài hôm em đi công tác về, lấy xong sẽ report full info. luôn.
Còn tại sao có sự chênh lệch giá thì vẫn chưa thấy mợ NhungSN có ý kiến gì.
Cá nhân em thì nếu thấy chất lượng đảm bảo khi check trực tiếp + giá ok là em múc.

Vâng. Em chúc mừng bác, về con này bác khỏi phải lăn tăn gì. Phải nói là hài lòng về em nó (bản thân em thôi). Nhưng phải cho em nó kết hợp với anh HD nhé. Chứ SD thì ...

nhungsieunhan9x

Active Member

Vậy theo các bác thì sự khác nhau giữa hàng Pico và hàng HoangHai là gì? Chẳng nhẽ hàng Pico là NHẬT? Băn khoăn quá 50tr với 35tr cơ mà. Có ai rõ không?

Thực ra là chả có gì khác nhau cả. Bên em bán được con đấy giá 34tr là vì bên em ôm được gần hết lô này. Còn ít thì chia cho siêu thị vài cái. Tất nhiên nhập 1 lô số lượng lớn thì tất nhiên giá phải khác so với nhập 1, 2 chiếc rồi. còn giá hãng của nó cũng là 50tr thôi. Chắc tại Hoàng Hải phá giá

palinhd

Member

Vâng. Em chúc mừng bác, về con này bác khỏi phải lăn tăn gì. Phải nói là hài lòng về em nó (bản thân em thôi). Nhưng phải cho em nó kết hợp với anh HD nhé. Chứ SD thì ...
Anh report chi tiết về em nó đi để AE xem ...
Vâng, em cũng xác định rồi,>= 46 inch thì không thể YÊU anh SD được đâu ạ, phải là vừa đẹp trai lại hào hoa 1080p mới là lựa chọn của các em ấy, tối thiểu cũng phải 720 chứ ép duyên em 50 inch với anh SD thì ...NhungSN ơi ......sao cứ ép anh phải lấy ((H)) em hả Nhung???
notes: ((H)) = Tivi ;););)

nakavietnam

Anh report chi tiết về em nó đi để AE xem ...
Vâng, em cũng xác định rồi,>= 46 inch thì không thể YÊU anh SD được đâu ạ, phải là vừa đẹp trai lại hào hoa 1080p mới là lựa chọn của các em ấy, tối thiểu cũng phải 720 chứ ép duyên em 50 inch với anh SD thì ...NhungSN ơi ......sao cứ ép anh phải lấy ((H)) em hả Nhung???
notes: ((H)) = Tivi ;););)

Về thông số thì chắc em không cần nói nhiều, trên bác Go có đủ cả. Em chỉ xin nói về quan điểm của mình : Thứ nhất : Thiết kế đẹp hơn VT20V nhiều, hàng của Thailand, em VT20V hàng của Nhật giá chừng 31,8. Thiết kế nguyên khối, phải nói khá nặng, nếu bác treo thì chú ý dùng đúng loại giá đỡ do hãng khuyến cáo. Chất lượng âm thanh và hình ảnh quá OK với tầm giá. Có hỗ trợ xem trên Youtube qua Wifi hoặc Internet. Phụ kiện khá đầy đủ : 2 kính 3D, Jack Component, jack composite, jack nối hand phone, Remote Control, USB Wifi...Bác ngâm cứu thêm trên nhà bác Go.
Note** Em này giá cao hơn ST30V nhé ( tại Hoàng Hải ).

nakavietnam

Về thông số thì chắc em không cần nói nhiều, trên bác Go có đủ cả. Em chỉ xin nói về quan điểm của mình : Thứ nhất : Thiết kế đẹp hơn VT20V nhiều, hàng của Thailand, em VT20V hàng của Nhật giá chừng 31,8. Thiết kế nguyên khối, phải nói khá nặng, nếu bác treo thì chú ý dùng đúng loại giá đỡ do hãng khuyến cáo. Chất lượng âm thanh và hình ảnh quá OK với tầm giá. Có hỗ trợ xem trên Youtube qua Wifi hoặc Internet. Phụ kiện khá đầy đủ : 2 kính 3D, Jack Component, jack composite, jack nối hand phone, Remote Control, USB Wifi...Bác ngâm cứu thêm trên nhà bác Go.
Note** Em này giá cao hơn ST30V nhé ( tại Hoàng Hải ).

Thêm 1 chút nha. Bác Nhung siêu nhân trông ở ngoài xinh và trẻ hơn trong ảnh;)

Bên trên