Fan's Plasma Panasonic!!!

cinemax

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Nói thiệt dân lao động bình dân thì cùng lắm là làm 1 em tầm 30 chai đổ xuống thì cũng thấy mệt rồi còn cái này 65' thì bác nghĩ xem cái độ giàu của bác ấy fai cỡ nào? Nếu người bình thường thì cần j fai mua TV to đến cỡ thế, em đố bác nào làm lương tháng tầm 20 chai đổ xuống mà dám múc em 65VT30 đấy ! Nếu đã chịu chơi hàng khủng thì đừng nói đến chuyện tiền bạc vì ông bà ta vẫn thường có câu: tiền nào của nấy. Bác ấy lăn tăn VT20 và VT30 thật là hài hước 1 em có 60 chai còn em kia hơn 100 chai so sánh kiểu thế mà cũng so sánh (ko biết nên lấy con nào)

Sao bác lại có những suy nghĩ tiêu cực thế? Không lẽ người giàu thì họ coi tiền là rác và ngu hết sao? không lẽ diễn đàn này chỉ dành cho những người nghèo? Nói thật với bác lương em một tháng cũng chỉ loàng nhoàng 10 tr thôi, nhưng em vẫn dám chơi tivi 65" với giá 60 tr là vì đam mê. Chắc bác lại nghĩ em chơi ngông, vì bác nói lương tháng đến 20 tr cũng không dám chơi thế...không đâu bác vì em chỉ có mỗi đam mê đó. Em không rượu chè cờ bạc hay trai gái gì gì đó, tiền em để làm việc khác (cho đam mê của mình chẳng hạn), mà em nghĩ những khoảng này tốn kém không ít đâu... Mỗi sáng đi làm, có bác thì thích ăn phở, cơm tấm, hủ tiếu...còn em chỉ ổ bánh mì hoặc gói mì tôm cũng xong...các bác nói em kẹo cũng được, nhưng khi đã đam mê thì phải biết hy sinh những thứ khác để đạt mục đích, miễn đừng làm chuyện gì xấu hổ với lương tâm là được. Em có thể nhẫn để chờ đợi nên mới có ý hỏi so sánh 2 dòng VT20 và VT30, nếu VT30 hay hơn nhiều mà giá không chênh lệch lắm, thì em lại tiếp tục chờ cho giảm xuống rồi mua, chứ cũng không có sẵn 100 tr mua ngay đâu bác à! còn nếu chất lượng không hơn mấy, chỉ thêm nhiều tính năng thông minh gì gì đó...thì em lại mua vt20 thế thôi (em và gia đình cũng chỉ xem HD, 3D, các tính năng khác không quan trọng), từ đầu em đã nói thế...Nếu bác ở một cái tỉnh không có một cái rạp cine hoặc một khu vui chơi giải trí nào, thì bác sẽ hiểu được những suy nghĩ của em hơn. Vài dòng chia sẽ với bác. Chúc bác vui!

vinagoh

Well-Known Member

Cũng vì cái đam mê này mà..........sướng các Bác nhỉ hihi.

"Đời kg có tình yêu như xe hơi không có tay quay". =))

coolpix8700

Well-Known Member

Thôi chú em ko làm quản lý cao cấp hoac luong cao nên thay bo suc lao dong nhieu ma tien ít, khi nào làm đến chừng đấy thì hãy nói nhé, níu nói chuyện tiết kiệm nhu mi chú lao dong o day thi tỉ lệ số người dân sắm xe hơi ở VN ko fai tăng lên theo từng ngày nhé ! Dân VN nghèo lắm, toàn có tên trong top 10 sở hữu xe xịn thế giới, xe tay ga nào mới ra cũng thi nhau mua tuy tiền xăng thì lúc nào cũng than mắc, 1 ngày đăng kiểm đăng ký xe mới ko bit bao nhiêu cho đủ, đúng là bỏ sức lao động chỉ để hưởng thụ

Với ông này khó nói thật. Mạng ảo biết người ta như thế nào mà dám phát biểu như vậy?
Đúng là hàng ngày đang gom góp từng đồng cho nên tôi sẽ suy nghĩ và tìm hiểu rất nhiều khi mua sắm đồ chơi cho mình!
Chắc mọi người đều ủng hộ cách suy nghĩ của bác chủ thớt

níu nói chuyện tiết kiệm nhu mi chú lao dong o day

Cũng chẳng biết cấp quản lý của ông ấy cao đến đâu mà chê được mấy chú lao động ờ đây?
Ai hay đi đường cuối giờ chiều ở HN sẽ thường xuyên thấy mấy ông quần ống thấp-ống cao đi xe gắn máy có đèo sau 3 thùng phuy nhựa xanh cùng bao tải chất xung quanh rất nhếch nhác! Đó là những người dân chủ yếu ở khu vực Nam Hà Đông (Cự Đà-Bình Đà) đi thu gom đồ ăn thừa về nuôi lợn (heo). Trông họ như vậy ít ai dám nghĩ họ từng là (và vẫn còn rất nhiều người đang là) tỷ phú. Những dự án bất động sản khu Thanh Tước,... đã biến những nông dân chuyên làm miến, làm bún, đi thu gom đồ ăn thừa về nuôi lợn này thành các tỷ phú thật sự. Từ các cty kinh doanh bất động sản nhà ít cũng nhận 3, 4 tỷ nhà nhiều lên ngót nghét 2 chục... tiền đền bù. Chỉ đáng tiếc là rất nhiều trong số các gia đình tỷ phú ấy lại quay về cảnh "ông lão đánh cá ngồi bên cái máng lợn cũ" do các đại thiếu gia giúp bố mẹ vốn là nông dân tiêu tiền sau mẫy cơn bão cá độ... và bố, mẹ các cậu ấm ấy vãn tiếp tục công việc hàng ngày đi thu gom đồ ăn thừa về nuôi lợn (nhưng cũng không phài 100% số gia dình đã nhận tiền đều có quý tử như vậy)!

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanthanh123

các bạn cho mình hỏi là việc set 720/50hz và 1080/60hz trên tivi pana x30v. giữa 50hz và 60hz có ảnh hưởng gì tới tốc độ chuyển hình ảnh trong phim không. và lời khuyên của các bạn là nên để 50hz hay 60 hz vậy. cám ơn mọi người.

coolpix8700

Well-Known Member

các bạn cho mình hỏi là việc set 720/50hz và 1080/60hz trên tivi pana x30v. giữa 50hz và 60hz có ảnh hưởng gì tới tốc độ chuyển hình ảnh trong phim không. và lời khuyên của các bạn là nên để 50hz hay 60 hz vậy. cám ơn mọi người.

Những người tinh họ sẽ để những bộ film xuất xứ từ châu Âu ở chế độ 50Hz, film Mỹ thì cứ để mặc định 60Hz. Việc chuyển đổi 50Hz sang 60Hz không phải cái tv nào cũng làm được thuận buồn xuôi gió. Để nguyên chế độ gốc của bộ film sẽ làm hình ảnh trong hơn!

lahabentin

Well-Known Member

Tình hình là em vẫn rất mê Plasma của Pana nhưng khổ cái nó cứ bị chói và phản chiếu hình ảnh (mặc dù em cũng cố gắng kéo rèm nhưng cũng chỉ đỡ được phần nào), xin hỏi các bác ngoài thị trường có bán miếng nào dán vào màn hình để giảm sự phản chiếu của màn hình gương của mấy em plasma này không nhỉ?
Bác cho mình hỏi bác xài PANA Plasma model nào mà màn gương loá đến nỗi khó chịu vậy?

grassco

Active Member

Thôi chú em ko làm quản lý cao cấp hoac luong cao nên thay bo suc lao dong nhieu ma tien ít, khi nào làm đến chừng đấy thì hãy nói nhé, níu nói chuyện tiết kiệm nhu mi chú lao dong o day thi tỉ lệ số người dân sắm xe hơi ở VN ko fai tăng lên theo từng ngày nhé ! Dân VN nghèo lắm, toàn có tên trong top 10 sở hữu xe xịn thế giới, xe tay ga nào mới ra cũng thi nhau mua tuy tiền xăng thì lúc nào cũng than mắc, 1 ngày đăng kiểm đăng ký xe mới ko bit bao nhiêu cho đủ, đúng là bỏ sức lao động chỉ để hưởng thụ
Em định k nói với bác về điều này, nhưng em nghĩ bác dùng từ "quá mức cần thiết rồi", em xin hỏi bác bao nhiêu tuổi rồi ??? Bác coolpix theo em bík chắc gần 60 rồi bác à, em chả bík bác ấy làm tới cấp bậc nào nhưng bík sơ sơ bác ấy từng đc nhà nc cho đi wa Đức du học đấy bác à(chắc "học dở" bị "đuổi"wa đó), cũng chả bík "lết" đc bằng cấp gì k(thạc,tiến...gì gì cùi lém) chỉ bík về VN cùng vợ wản lý đc 1 cty cung cấp giống "cùi cùi" "tạm" gọi là "cạnh tranh hơn" mấy cty nc ngoài về ngành đó đấy bác à !!! Thế đã đủ "quản lý cao cấp" theo tiêu chí của bác chưa
Người giàu họ cũng "khôn" lắm bác ạ, k fải cứ vung tiền ra mua "đại" món gì đâu mà nhiều khi họ còn "kĩ" hơn người bình thường, bác có dám nói Cường Đô La chơi ngông khi mua cả đống siêu xe không ?? Riêng em thì chắc k dám nói vậy, em nghĩ bác ấy rất "khôn" mua về vừa đc đi vừa quảng bá cho mình và cty, thế là đỡ đc 1 khoản k nhỏ về quảng cáo rồi nhé !!! Xe k đi thì bán lại, mà bán chắc chả lỗ bao nhiêu vì dân chơi xe ai cũng bík bác ấy là người chơi siêu xe lâu năm như thế nào==>>>nghĩ rằng xe sẽ ngon lành (đa fần siêu xe có đi nhiều đâu mà k tốt), như bữa giờ báo đăng vụ 4 siêu xe trộm bên Mỹ về bán, nếu như bác-1 amater cầm tiền đi mua, mà k rành giấy tờ nguồn gốc xe như bác Cường Đô La ấy thì bác có nghĩ tới bác sẽ bị "lừa"k. Đôi lời với bác, thân :)
Tình hình là em vẫn rất mê Plasma của Pana nhưng khổ cái nó cứ bị chói và phản chiếu hình ảnh (mặc dù em cũng cố gắng kéo rèm nhưng cũng chỉ đỡ được phần nào), xin hỏi các bác ngoài thị trường có bán miếng nào dán vào màn hình để giảm sự phản chiếu của màn hình gương của mấy em plasma này không nhỉ?

Bác có thể cho em biết tên model đc k, fòng em để con LED LE830 or con Plasma 50X30V đều chói như nhau=> em nghĩ k fải do plasma bị chói nắng !!

boyhcmc

Member

Sao bác lại có những suy nghĩ tiêu cực thế? Không lẽ người giàu thì họ coi tiền là rác và ngu hết sao? không lẽ diễn đàn này chỉ dành cho những người nghèo? Nói thật với bác lương em một tháng cũng chỉ loàng nhoàng 10 tr thôi, nhưng em vẫn dám chơi tivi 65" với giá 60 tr là vì đam mê. Chắc bác lại nghĩ em chơi ngông, vì bác nói lương tháng đến 20 tr cũng không dám chơi thế...không đâu bác vì em chỉ có mỗi đam mê đó. Em không rượu chè cờ bạc hay trai gái gì gì đó, tiền em để làm việc khác (cho đam mê của mình chẳng hạn), mà em nghĩ những khoảng này tốn kém không ít đâu... Mỗi sáng đi làm, có bác thì thích ăn phở, cơm tấm, hủ tiếu...còn em chỉ ổ bánh mì hoặc gói mì tôm cũng xong...các bác nói em kẹo cũng được, nhưng khi đã đam mê thì phải biết hy sinh những thứ khác để đạt mục đích, miễn đừng làm chuyện gì xấu hổ với lương tâm là được. Em có thể nhẫn để chờ đợi nên mới có ý hỏi so sánh 2 dòng VT20 và VT30, nếu VT30 hay hơn nhiều mà giá không chênh lệch lắm, thì em lại tiếp tục chờ cho giảm xuống rồi mua, chứ cũng không có sẵn 100 tr mua ngay đâu bác à! còn nếu chất lượng không hơn mấy, chỉ thêm nhiều tính năng thông minh gì gì đó...thì em lại mua vt20 thế thôi (em và gia đình cũng chỉ xem HD, 3D, các tính năng khác không quan trọng), từ đầu em đã nói thế...Nếu bác ở một cái tỉnh không có một cái rạp cine hoặc một khu vui chơi giải trí nào, thì bác sẽ hiểu được những suy nghĩ của em hơn. Vài dòng chia sẽ với bác. Chúc bác vui!

Chắc bác chưa có vợ nên thấy vậy, có vợ rồi thì khác đấy bác ah, tui thì lương tháng tầm đủ sống, chạy PCX đi làm và xài 4S như mọi người nhưng cứ mỗi tháng là con vợ nó kiểm tra thu nhập, vậy thử hỏi để tiền dư ra để làm chuyện mình đam mê thì ko bít bao h mới để dành cho đủ, có thể bác nói em sợ vợ nhưng nói thật nếu bác có vợ mà mỗi tháng ko đưa cho nó 1 đồng nào để có tiền sắm TV mấy chục chai như thế thì bác cũng là 1 tay thứ thiệt đấy !

lahabentin

Well-Known Member

Thôi, thôi! Các chú các bác ACE cho tôi xin đi, trước giờ box Fan's Plasma Panasonic này mọi người đều thuận thảo với nhau lắm mà, nhiều fan hãng khác còn phải ghen tị. Khi không bây giờ lại đi cạnh khoé nhau ba cái chuyện chẳng liên quan gì đến chủ đề của topic cả! "Một sự nhịn, chín sự lành" các bác bình tĩnh lại cho! Nếu topic này đã đến lúc hết HOT rồi thì AE ta cũng phải xử sự với nhau cho tình nghĩa, có thuỷ có chung. Sau này biết đâu trời thương cho AE ta mỗi người đều may mắn, công việc hanh thông, tiền tài dư giả, ta lại cùng nhau lập ra topic khác ví dụ như: Fan's LED / OLED Panasonic hoặc Fan's 3D TV Panasonic ( có đầy đủ Plasma, LCD, LED, OLED với công nghệ 3D chủ lẫn thụ động... Hầm bà lằng cho nó vui ). Lúc ấy AE ta lại online gặp nhau, hàng ngày chúng ta lại tranh thủ thời gian rỗi háo hức vào topic riêng của chúng ta chứ. Không lẽ cứ phải hơn thua tí lời để rồi tứ tán mỗi người mỗi nơi, các bác chả thấy xót sao?
Vài lời thật tâm mong các bác suy xét lại!

hongdung-88

Active Member

Các bác cho em hỏi ké với. Dòng VT20 và VT30 có khác gì nhau không? Em chỉ hỏi về chất lượng trình diễn 3d thôi. Vì em đang ngắm nghía em Panasonic 65VT20...Thank các bác! ~O)
Em nghĩ chắc là cũng tương đương thôi, mặc dù VT30 em chưa xem kỹ, nếu có hơn thì chỉ hơn mấy tiện ích phụ, nhưng vì được tiếng đời cao hơn lên các bác phải chấp nhận đau thương (túi tiền) thêm rất nhiều, chẳng mấy hãng mỗi năm lại đưa ra một phát minh hoàn toàn mới vào cùng dòng sản phẩm đâu, nếu thực sự khác biệt thì nó sẽ đổi hẳn tên, ví dụ từ VT sang VXXX chẳng hạn
Cá nhân em thấy VT20 đã quá đỉnh, còn bác dư dả thì cứ quất VT30 cho mới !

badoso

em đang tính mua nhưng coi ở ĐMCL tới 17 999 999 ĐIỆN TỬ | TV Plasma | Sieu thi dien may cho lon | dien tu | gia dung bác mua sao có 15 tr thế? Chỉ cho em với.

Mình theo dỏi web ĐMCL thường xuyên thì thấy cứ vài tuần 50x30 có giá cao thì sẽ có một tuần giá thấp,bạn để ý theo dỏi thì có thể trong tuần này hoặc tuần sau sẽ mua được giá thấp.

heo_bu

Amazon.com: Panasonic VIERA TC-P55ST50 55-Inch 1080p Full HD 3D Plasma TV: Electronics

Cho mình hỏi thăm ở Tp HCM có ở đâu bán em này chưa ạ, Giá cả thế nào ?
Tháng 5 này có người bên Mỹ về có nên mua nhờ đem về không ạ ?
Nhờ các Bác tư vấn. Thanks

Hình như con này thấy có trưng bày ở Nguyễn Kim . Còn hàng có k thì mình k biết . Theo ý mình thì k nên mang từ Mỹ về . Vận chuyển , giá cả v.v.... nhiều thứ lắm bạn à .

grassco

Active Member

Còn nay em xem cái 50in rồi, đẹp lắm, tiếc là lúc xem thì đã mua con 50X30 mất tiêu, tại tìm k ra em này, trc tết em này hiếm vãi hàng !!!

coolpix8700

Well-Known Member

Grassco quan tâm đến cả phần âm thanh đi, âm thanh can thiệp cũng rất nhiều vào phần cảm thụ cho một bộ film đấy, kể cả nghe chỉ 2 kênh thôi!
Còn về hình ảnh thì chênh lệc về chất lượng của những cái tv plasma không quá xa nhau như giữa mấy cái tv led có giá khác nhau đâu!

Bên trên