Fan's Plasma Panasonic!!!

Seneken

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Chán quá, trong HCM không có chỗ nào bán con 55" nào ra hồn để mua cả :(( Sao cái thể loại Plasma to to này thì ở ngoài HN sướng hơn trong HCM vậy :(

vingrau

Member

Yên tâm gì hả bác? Bác không đọc à? Plasma TV của Panasonic CÓ bị burnt in nhé.

Yên tâm cái lâm tâm phâm.

rvn

Yên tâm gì hả bác? Bác không đọc à? Plasma TV của Panasonic CÓ bị burnt in nhé.

Yên tâm cái lâm tâm phâm.

bác dùng x30v à.. em cg dùng x30v nhưng chưa bao giờ bị lưu hình..em dùng cg đc mấy tháng rồi.. theo như kinh nghiệm của nhiều bác trên này thì mới mua về cứ để chuẩn các thông số, đặc biệt là cái hình ảnh để chế độ sống động sẽ dễ bị lưu hình hơn..em mới mua về vẫn để chế độ chuẩn, chỉ tắt chế độ eco , tiết kiệm đi thôi..chưa bao giờ có hiện tượng lưu hình..

tommydu

Member

Người bị người không à các bác? các cụ nhà em hay xem SCTV, em thì thích PLASMA, định mua con 40x30v cho các cụ xem THC, thỉnh thoảng Thuy Nga.
CÁc bác cho em thêm ý kiến với ạ

vingrau

Member

Em để chế độ eco xem vẫn tốt vì phòng em hơi tối. Để eco bớt sáng hơn nên hiện tượng burnt in phải ít đi mới đúng.

Cái này cũng khá khó nhận ra, phải có cách mới nhìn ra được. Hôm nọ em bật đầu đĩa phát VCD tỷ lệ hình 4:3 thì hai bên sườn có 2 sọc, lúc đó mới nhận ra đã bị in hình logo của VCTV vào góc màn hình.

Của em xem được 840 giờ rồi. Bác vào cái topic bầy cách kiểm tra thời gian hoạt động của TV để xem xem.

bác dùng x30v à.. em cg dùng x30v nhưng chưa bao giờ bị lưu hình..em dùng cg đc mấy tháng rồi.. theo như kinh nghiệm của nhiều bác trên này thì mới mua về cứ để chuẩn các thông số, đặc biệt là cái hình ảnh để chế độ sống động sẽ dễ bị lưu hình hơn..em mới mua về vẫn để chế độ chuẩn, chỉ tắt chế độ eco , tiết kiệm đi thôi..chưa bao giờ có hiện tượng lưu hình..

tommydu

Member

Bác vingrau cho em hỏi lúc bác xem THC hay phim HD ở tỉ lệ 16:9 thì có thấy 2 sọc do bị burn in đó không ạ, em cám ơn
Em để chế độ eco xem vẫn tốt vì phòng em hơi tối. Để eco bớt sáng hơn nên hiện tượng burnt in phải ít đi mới đúng.

Cái này cũng khá khó nhận ra, phải có cách mới nhìn ra được. Hôm nọ em bật đầu đĩa phát VCD tỷ lệ hình 4:3 thì hai bên sườn có 2 sọc, lúc đó mới nhận ra đã bị in hình logo của VCTV vào góc màn hình.

Của em xem được 840 giờ rồi. Bác vào cái topic bầy cách kiểm tra thời gian hoạt động của TV để xem xem.

jacktruong

ko bit để khoảng bao lâu 1 ảnh tĩnh thì nó bị lưu hình nhỉ ?

coolpix8700

Well-Known Member

Thời gian nó cứ dài dần ra bác àh, về sau thì bác không cần bận tâm tới cái hiện tượng ấy nữa!
Cẩn thận nhất là mấy tháng đầu dù bác có xem bóng đá thì trước đó để tụi trẻ con xem hoạt hình và giờ thời sự bác vẫn bật tv lên thì chẳng sao cả đâu!
Nếu xem lâu 1 kênh, thì máy tháng đầu cái logo của kênh sẽ giữ lại một lúc, dù tv đã tắt đi, nhưng chỉ một lúc sau là hết. Còn liên tục xem 1 kênh quá lâu, có tiện ích cuộn hình sẽ xóa hình lưu. Xấu nhất là để nó hiện màn hình vi tính mà không có screen saver thôi!

Chỉnh sửa lần cuối:

SunIerJin

Mình không biết, nhưng có lần mình xem phim bằng pc xong ngủ quên. Pc mình tự động standby, trên màn hình plasma nó hiển thị chữ "Hdmi 4" cả đêm nên bị lưu hình nhìn thấy khá rõ. Nhưng một ngày sau mình thấy vết lưu đó cũng đã biến mất. Mình để chế độ sống động với tương phản 100, độ sáng 20, eco tắt. Mình đang sài st30v.

vingrau

Member

Thế này bác nhé:

Xem một vài tiếng đồng hồ, và logo của kênh truyền hình mà không quá sáng (như VTV, HTV .v.v.) thì không thấy gì đâu.

Nhà em xem cáp TW, VCTC mà hay xem mấy kênh phim, Discovery, Star etc. thì cái logo bỏ mẹ của VCTV nó vừa sáng trắng, mà chuyển qua chuyển lại giữa mấy kênh đó thì logo của VCTV vẫn đóng đô ở vị trí đó vì kênh nào cũng có cùng logo, cùng vị trí.

Hết ngày này qua ngày khác thì mới bị burnt in.

Bị Burnt in thì chỗ đó sẽ tối hơn bình thường. Khi hiển thị mầu sáng, đồng nhất ở vị trí đó thì có thể nhận ra bóng ma lờ mờ một cách rõ ràng.

Xem co hình 4:3 theo em là không bị burnt in vì hai vạch 2 bên này khá tối, không bị đốt.

Bác vingrau cho em hỏi lúc bác xem THC hay phim HD ở tỉ lệ 16:9 thì có thấy 2 sọc do bị burn in đó không ạ, em cám ơn

deptraitc1

Tình hình là em mới mua em SAMSUNG 43D490, 43in, 3D. Nhưng em ko thích xem 3D, Muốn đổi sang 1 em plasma full HD. Bác nào có nhu cầu đổi thì pm em nhá.
em ở HN, sđt: 0984475707.

deptraitc1

Tình hình là em mới mua em SAMSUNG 43D490, 43in, 3D. Nhưng em ko thích xem 3D, Muốn đổi sang 1 em plasma full HD. Bác nào có nhu cầu đổi thì pm em nhá.
em ở HN, sđt: 0984475707.

tommydu

Member

Các bác xài dòng này cho thêm ý kiến về hiện tượng burn in (hay lưu hình tạm thời) này với ạ.
Thế này bác nhé:

Xem một vài tiếng đồng hồ, và logo của kênh truyền hình mà không quá sáng (như VTV, HTV .v.v.) thì không thấy gì đâu.

Nhà em xem cáp TW, VCTC mà hay xem mấy kênh phim, Discovery, Star etc. thì cái logo bỏ mẹ của VCTV nó vừa sáng trắng, mà chuyển qua chuyển lại giữa mấy kênh đó thì logo của VCTV vẫn đóng đô ở vị trí đó vì kênh nào cũng có cùng logo, cùng vị trí.

Hết ngày này qua ngày khác thì mới bị burnt in.

Bị Burnt in thì chỗ đó sẽ tối hơn bình thường. Khi hiển thị mầu sáng, đồng nhất ở vị trí đó thì có thể nhận ra bóng ma lờ mờ một cách rõ ràng.

Xem co hình 4:3 theo em là không bị burnt in vì hai vạch 2 bên này khá tối, không bị đốt.

casperhn

Banned

Tình hình là em đang dùng con 50x30V tầm 3 tháng rồi, k thấy bị burn in, chắc cũng do ít xem THC. Nói chung là hài lòng về mọi mặt so với giá tiền bỏ ra (16t4) Có vấn đề sau muốn hỏi anh em:
Nhà dùng cáp VCTC, các kênh đều nhìn ok, riêng chỉ có VTV3 là xấu thấy rõ. Các tivi khác trong nhà thì VTV3 xem k vấn đề gì. Theo như 1 số ae thì VTV3 phát trên 2 tần số. Tuy nhiên trên tivi Panasonic thì mình dò chỉ tìm được 1 tần số là ở CH88 (Tivi samsung ở tầng 1 thì vẫn dò được 2 kênh VTV3) xin hỏi anh em nguyên nhân tại sao, cách khắc phục :-s
Thanks

hellomoto

Active Member

tuần trước em vừa rước về con pana Plasma 50ST30V với giá 27 chai, cảm nhận thấy màu mè cũng ngon, 3D mượt mà, kiểu dáng cũng mỏng đẹp, ko biết bác nào dùng qua rồi cho em vài ý kiến ạ

anhtriet

VIERA TH-L42ET5V

Công Nghệ 3D Phân Cực (Polarized 3D)
Màn Hình IPS LCD LED
Công Nghệ Quét Đèn Nền 300Hz
Màn Hình Clear Panel
Công Nghệ Vivid Colour Creation
Công Nghệ Chuyển Đổi 2D-3D
Công Nghệ 3D 24p Smooth Film
Góc Nhìn Rộng
Công Nghệ 3D Real Sound
Công Nghệ V-Audio ProSurround

Chi tiết xem em nó ở đây

VIERA TH-L32E5V

FULL HD
Màn Hình IPS LCD LED
Công Nghệ Quét Đèn Nền 150Hz
Màn Hình Clear Panel
Công Nghệ Vivid Colour Creation
Góc Nhìn Rộng
Công Nghệ 3D Real Sound
Công Nghệ V-Audio ProSurround
Chức Năng VIERA Connect
Chức Năng Wi-Fi Ready

Xem thêm em nó ở đây

Cuối cùng Pana cũng ra các dòng TV cạnh tranh đích thực với các hãng khác. Chờ xem anh em đánh giá 2 em này thế nào rồi quyết định múc hay không.

Bên trên