Fan's Plasma Panasonic!!!

SPORT4477

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

LCD của em 100Hz , nhưng chuyển qua 50Hz thì thấy củng vậy à , có bị nhoè gì đâu

vinagoh

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ. Con TV này to quá phải gắn vào tường mới hợp. Mình đang dùng con P50S10S và gắn thẳng vào tường. Nó to quá, nhà có trẻ con hay đá bóng để nó đổ vào bọn trẻ thì thảm hoạ. To, đen, dày mình bóng nhựa trẻ con đá vèo vèo vào vô tư lại gắn chặt vào tường nên thoải mái cho trẻ con chơi đùa không sợ gì cả.

Xin góp thêm một E 50S10S, lựa chọn đáng chọn

Chúc mừng 2 Bác có con Plasma pana gấu năm 2009.

mocbim

Banned

LCD của em 100Hz , nhưng chuyển qua 50Hz thì thấy củng vậy à , có bị nhoè gì đâu

-1. bác này có lẽ ghét thể thao, phim hành động. :-SS. yêu phim hoạt hình.
-2. Đây là topic plasma.
-3. Bác nên đi cân lại vành mắt :))

ối trời ơi, các bác ơi!!!!!! Em lúc đầu cũng nghĩ Plasma thì xem hdplayer ko hay, nhưng sau khi đến nhà một người bạn (có con Plasma P46X20V), xem xong + nghiên cứu thông số kỹ thuật===> phang luôn 13,4 triệu. (xuất xưởng July 2010)
Full HD mà 46' thì chắc cũng phải 25-30 triệu mới có con ngon. Con này của vẫn lên đc 1080i 50hz, hình ảnh sâu, đẹp mà lại chỉ có 13,4 triệu, em xem truyền hình cáp qua con này lại còn rõ + đẹp hơn trên LCD (???).
Ngồi với khoảng cách 3-4 m thì full HD hay ko full cũng khó phân biệt đc. Đã thế lại để ở phòng khách "lòe" được hàng xóm, họ cứ bảo là phải vài chục triệu mới mua đc, "nhà thằng này giàu thật", híhí

danvt

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ. Con TV này to quá phải gắn vào tường mới hợp. Mình đang dùng con P50S10S và gắn thẳng vào tường. Nó to quá, nhà có trẻ con hay đá bóng để nó đổ vào bọn trẻ thì thảm hoạ. To, đen, dày mình bóng nhựa trẻ con đá vèo vèo vào vô tư lại gắn chặt vào tường nên thoải mái cho trẻ con chơi đùa không sợ gì cả.

Ôi, vãi hà bác quá, bóng nhựa mà đá vào TV vèo vèo

Em có nhu cầu mua tivi để phòng khách, cũng là nơi em sẽ xem phim HD. Khoảng cách hai bức tường nhà em là 3 mét. Em treo tv ở tường này và ngồi sát tường đối diện để xem. Nghĩa là khoảng cảch từ mắt đến tv chắc còn 2m5. Em định vác 40-42 inch thì có nên không ah?

Nhà mình ngồi cách TV 3m, xài con 42" là khá ổn.

Em thấy Plasma thì giá rẻ, rất phù hợp túi tiền. Trên này đa số đều khen plasma rất ok cho xem HD. Khổ nỗi, tv em lắp ở phòng khách, nơi bị gièm pha nhiều nhất. Ra siêu thị, chả rõ nó ghét plasma hay sao ấy mà nhìn phát khiếp luôn. Một bên SS, LG rõ là nuột nà, một bên plasma ruồi muỗi, xám xịt bu đầy màn hình. Em sợ rước về, tết này khách đến nhà chê i ôi. Tất nhiên em mua cho em xem HD là chính, nhưng mà cái văn hóa VN, khách nào đến nhà mà chê là y rằng ông bà già cũng buồn thiu.

Em cũng định vác HD clip và cáp HDMI ra test plasma ở siêu thị, vì biết rằng chắc nó bị dìm hàng thôi.

Nói chung cứ phân vân mãi.

Mấy cái siêu thị ấy đểu quá, chỗ em mua, tất tần tật các model các hãng đều phát HD cổng HDMI, rất công bằng, tha hồ mà chọn

Keither

Member

mình thấy mọi người hay so sánh plasma > LCD tất cả mọi mặt kể cả hao điện

thế còn plasma và LED thì sao các bác ?

với lại hao điện hơn là khoảng bao nhiêu mới dc

vd: dùng con LCD 1 khoảng time nào đó trong 1 tháng thì tốn 100k tiền điện
vậy cùng time này cho con plasma thì trả bao nhiêu k đây ?

à plasma ko có 1080p hả các bác ?

thanks

tieuthieugia

Well-Known Member

đã chơi tới vụ này, lo chi điện đóm mất sướng bác
6k-35k 1 ly cafe bác chọn nơi nào dư tiền điện ra là xong

danvt

Well-Known Member

thanks

Bác này gia nhập cùng ngày tháng năm với mình

Hao điện hơn bao nhiêu thì xem công suất thôi bác ơi. vd Plasma 42" là 200-230W, LCD 42" là 160 - 190W, Led thì không rõ nhưng chắc thấp hơn nữa

Plasma có full HD ngon lành nha bạn

vinagoh

Well-Known Member

Bác này gia nhập cùng ngày tháng năm với mình

Hao điện hơn bao nhiêu thì xem công suất thôi bác ơi. vd Plasma 42" là 200-230W, LCD 42" là 160 - 190W, Led thì không rõ nhưng chắc thấp hơn nữa

Plasma có full HD ngon lành nha bạn

Plasma Pana không những fullHD mà còn cả 3D nữa đấy Bác. :))

kinggai

Well-Known Member

e đang tính làm con pana plasma 42" tầm 9 củ đây

meomatto

Active Member

Mua loại Đắt hơn đi bác thì mới Ngon-Bổ-Rẻ :D

lahabentin

Well-Known Member

thanks
Cho là nhà bác xài 1 tháng 350KW điện đi, đơn giá kịt trần của KW thứ 350 là 1890 VNĐ, làm tròn 2000Đ cho dễ tính ( Ky bo làm gì vài đồng bạc lẻ ). Ngày bác xem 5 tiếng đồng hồ, TV tiêu thụ 200W/h= 0.2KW/h, liên tục 30ngày/tháng. Tổng cộng bác phải trả: 2000*5*0.2*30= 60.000 VNĐ. Còn LCD thường trả khoảng 45.000Đ, LED trả khoảng 30.000Đ. Đấy, giờ quyết định là ở bác thôi! Plasma có full HD, tùy theo bác chọn dòng nào?
Mua loại Đắt hơn đi bác thì mới Ngon-Bổ-Rẻ :D
Nếu mua đắt hơn thì chỉ còn NGON - BỔ thôi bạn!

meomatto

Active Member

Nhưng nếu mua rẻ hơn thì chỉ được mỗi khoản Rẻ thôi. vẫn chưa đựoc Ngon và Bổ. :D:D:D:D
Nếu Tiền có mức độ thì thôi, đành vậy, cũng chả sao.
Thực tình, em chả thích Plâsm lắm vì nó thực sự đúng là tốn điện. Thế nhưng với múc giá và những gì đạt dựoc thì thôi, tốn cũng phải cho qua. :D:D:D:D
Ở Mỹ nó cực kì thích dùng Plasma nhớ! Thế mới kinh!

redriver

Member

TV mình đang dùng pana 50s10s, chả thấy tốn điện gì sất, tiếc là vừa mang em này về một thời gian ngắn thì nó ra 50v20v, kết em v20v khi nào rảnh sẽ đổi lên.

Đầu tiên Trung@kira xin chúc mừng những ai can đảm và sáng suốt khi chọn lựa và chơi Plasma và nhất là PlasmaPanasonic .@};-@};-@};->:D<

Chương 1 : Ước mơ

Chả là em cũng giống như mấy anh em muốn lên đời con tivi ở nhà . Mục đích chính cũng chỉ để Xem THC và HD phải nói là 50/50 .

Trong đầu thì đã rõ câu trả lời là nâng cấp cái LCD của SONY rồi . Tại ở nhà đang sài cái CRT 25 inch Sony trinitron ( hình ảnh đẹp âm thanh hay , bền nữa ….. sài biết bao nhiêu năm chưa phải sửa chữa 1 lần nào cả )

Tuy nhiên khi qua nhà Ông anh 2 chơi thì thấy con LCD SONY của Ông xem THC tín hiệu quá tệ , hầu như kênh nào cũng bị nhiễu . Qua nhà Ông anh rể nhậu thì cũng thấy con LCD SONY của ông bắt tín hiệu nhiễu quá .

Sau khi được mục sở tại 2 con LCD SONY . ở 2 model khác nhau ra 2 năm khác nhau thì em đành hoãn kế hoạch lên đời tivi lại . Vì thật sự lúc đó em nghĩ ngoài Sony ra em chả biết mua tivi nào khác cả . ( em không thích chơi đồ Hàn vì nhiều lý do )

Đến tháng 12 năm 2009 thì Ông anh kế cưới Vợ . Nên sắm 1 em LCD của TOSHIBA về để trong phòng mới xây . Cũng bị tình trạng nhiễu rất nhiều kênh hầu như xem chỉ thấy muỗi . Em tự hỏi quái lạ chả lẽ tivi đời mới cấp cao hơn xem THC không được ư ?

Chương 2 : tìm vợ

Và câu chuyện Tìm Vợ của em bắt đầu với người anh em Google :

Em bắt đầu đánh search với từ < mua tivi nào xem THC , có nên mua LCD để xem THC > . Câu trả lời và được mọi người trên mạng giới thiệu đó chính là Plasma Panasonic . Thật sự hồi đó em cũng chả biết Plasma là gì , LCD là gì . Chỉ biết rằng muốn mua cái tivi cỡ lỡn về xem THC và xem HD cho đã .

Tiếp tục tìm hiểu google . Plasma là gì ? LCD là gì ………. Plasma và LCD khác nhau ở chỗ nào ………… Sau đó tìm miết đọc miết …………. Vẫn được cái kết luận mà mọi người trên mạng chuyền cho nhau Plasma xem THC đẹp hơn LCD hoặc Plasma Panasonic 42S10S …….. 42X20V đi bạn mình đang xem em nó với THC nè đẹp lắm ………….

Tìm hồi vô được 2 trang sohoa , tin247 thì biết được Thêm Panasonic Phát triển , tiêu thụ Plasma đứng đầu thế giới . Và đồng thời biết được tần số quýet ảnh chuyển động của Plasma cao hơn LCD , Plasma xem cảnh tối hoàn hảo hơn LCD , Plasma Xem phim HD đẹp hơn LCD ...... Plasma hơn LCD về tất cả mọi mặt khi trình diễn hình ảnh .............

Chương 3 : Đi mua vợ và Check Hàng

Sau khi ông anh kế mua con LCD TOSHIBA về xem bị nhiễu và phải bán gấp chịu lỗ thì gia đình em nhất là Ông bà già khi biết em có ý định mua tivi mới thì ngăn cản , và hầu như là cả nhà không đồng ý , nói là tốn kém và ……….Một trang sử mới mở ra . Lần này em đã nhất quyết và chơi tới rồi . Cũng hơi sợ xíu vì sợ rằng vác con TIVI mới về xem THC về bị nhiễu nữa thì …….. Thôi rồi lượm ơi ……

Thứ bảy ngày tháng năm . Gọi điện thoại hỏi đến các chung tâm điện máy ở HCM thì quyết định lên STDM Chợ Lớn để xem em nó . Đi cùng với em có thêm bà chị cũng là 1 cổ đông mua tivi về để hát Karaoke , Tới nơi hỏi và vô thẳng quầy Panasonic . Ở đây có 2 em Plasma 42X và 42A . Không cần xem DeMo , hỏi NV bán hàng là có thể cho xem cáp được không ? OK anh đợi em xíu . Khi NV gắn cáp vào thì ………….. Nhiễu …………..Ôi vẫn nhiễu và màu sắc của 42X20V mà mọi người khen ngợi thì nhợt nhạt tái mét như màu chết vậy . ( trong đầu tự hỏi quái lạ kỳ vậy ) .

Bà chị bỏ nhỏ kêu qua SONY xem thử xem sao …….. Qua đó xem thử cáp cũng Y keng cây Xà Beng …… cũng màu nhợt nhạt tái mét ……… Vì em không thích chơi đồ hàn nên không quan tâm tới LG hay SamSung

Đánh đo 1 hồi quay lại quầy Pana . Lần này mới xem Demo . Thấy chiếu con ca sĩ hát thì thấy màu sắc vừa mắt rất đẹp . Hỏi NV bán hàng sao xem THC xấu vậy . Khứa trả lời tại chia nhiều tín hiệu quá nên không được đẹp . Đứng yên suy nghĩ ……… Và rồi quyết chọn Plasma Pana nhưng không phải là 42X20V mà là 42A20V . Vì được tư vấn là ra sau 2 tháng và có thể xoay được chân đế .

Chương Cuối : Rước Nàng về nhà

Chủ nhật hôm sau Nhân viên STĐM chở tivi tới . Chưa kịp xem em nó với THC gì hết thì phát hiện em 42A20V bị móp đằng sau ( chắc do lỗi vận chuyển ) . Nhất quyết không nhận hàng bắt NV chở về và yêu cầu đổi sản phẩm mới .

Thế rồi ngày hôm sau tức là thứ 2 ngày tháng năm . Hôm đó em đi làm rồi , nên không có ở nhà để nhận hàng . Chỉ có bà chị ở nhà , mà bà là con gái và cũng trả biết tí gì hết nên cũng rất lo lắng . Gọi DT cho ông anh kế nhờ ông buổi trưa về nhà kiểm tra hàng và thanh toán tiền bạc giùm em ……… 2 h trưa lại gọi ĐT cho Ông anh kế lần nữa . Hỏi có giao tivi chưa và xem THC thế nào . Ông nói giao rồi xem Đẹp . Nghe cái từ Đẹp thôi mà em lại muốn có mặt ở nhà liền các Bác à .

Đến chiều vừa rắt xe ra khỏi cơ quan . Em phóng xe chạy lẹ về nhà để xem Mặt Cô Vợ tinh thần vừa mới cưới .

Đến trước cửa nhà nhìn Vô . Ôi cả nhà đang ngồi xem StartMovie và đang chiếu vận chuyển 3 với em nó . Ông anh kế lên tiếng Tivi này mua 9790 42 inch ngon đó . Còn em thì Quả thật sau bao ngày tìm hiểu và chờ đợi và nhất là khi đang xem 25 inch chuyển qua 42 inch thì đó là 1 cảm giác đúng Yomost các bác ạ .Nhìn vô thấy, màu sắc và tính hiệu rất tốt . Cầm remot lên bấm thử vài kênh thấy cũng OK .

Bà già dưới nhà kêu thay đồ để anh cơm . Đưa remot cho ông anh ……… Ông cầm remote lên bấm bấm gì đó ông chỉ bấm vầy nghe âm thanh Surround nè …… Nghe thử thì Âm thanh Surround khi đua xe và khi đánh nhau nghe rất tê tái .

Kết luận .
Không biết các bác cảm giác thể nào , riêng cá nhân em : phải sau bao ngày tháng tìm hiểu , và chờ đợi . Khi lần đầu tiên vác em Plasma panasonic 42 inch về thì đó là 1 cảm giác rất tuyệt , bởi cả nhà đều thấy giá trị đồng tiền mà em bỏ ra là đáng đồng tiền bác gạo .

Chỉnh sửa lần cuối:

meomatto

Active Member

Bát gạo chứ không phải bác gạo nhé! Hớ hớ.

khangxxxx

Banned

Tóm tắt đầy đủ quá trình rước 1 em Plasma Pana về. Bài viết khá dài, ủng hộ tinh thần vì diễn đàn ko vụ lợi của bác.

P/S: mà em Plasma Toshiba bị nhiễu thì mua thêm cục khuyếch đại chứ lỗi hình như đâu do tivi bác ?

lmcuong4u

Active Member

Đầu tiên Trung@kira xin chúc mừng những ai can đảm và sáng suốt khi chọn lựa và chơi Plasma và nhất là PlasmaPanasonic .@};-@};-@};->:D<

Bác này nói chí lý! Em đang lăn tăn, đang theo dõi diễn đàn ráo riết để chuyển sang can đảm đây.:)

Bên trên