Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

So với những 4r khác, cái 4r Fan's Plasma Panasonic!!! quả là văn minh chán, các bác nhỉ.
Tất nhiên đa phần vào thế giới ảo chỉ chém gió vui là chính, nhưng ở mấy 4r khác thấy có nhiều bác "khủng" quá. Cuộc chiến SN và SS may quá chưa nhiễm sang đây.

Đơn giản là : mọi vấn đề nêu lên ở topics này, đều là hiển nhiên và có tính thuyết phục , nên chả có cón sâu SS hay LG... nào vô đây ném đá dc cả. Còn Sâu plasma thì lại bò đi lung tung, như rứa thì sâu pana cũng nguy hiểm các bác hè...

anhatnhoa

Well-Known Member

thường tâm lý là mấy web nó để còn hàng vậy thôi bác nhé khi hết hàng thì họ sẽ "dụ" mình mua model tương tự :D .Em 43X30V mình nghĩ chắc đa số là hết hàng mới 100% rồi nếu có thì cũng là hàng trưng bày .Em E470 mình thấy mykim ở SG bán 9tr đấy ,có gì thì cứ ra ngoài dienmay xem tận mắt nhé mang theo usb chứa mấy đoạn phim sample càng tốt,còn nếu mún chiến hàng pana bằng đc mình cũng pó tay luôn mấy em plasma pana giá rẻ giờ hơi khó tìm

Em lại ở miền Bắc bác ạ! :D
Mua thì phải mò lên Hà Nội mua cơ. he he

coolpix8700

Well-Known Member

Đơn giản là : mọi vấn đề nêu lên ở topics này, đều là hiển nhiên và có tính thuyết phục , nên chả có cón sâu SS hay LG... nào vô đây ném đá dc cả. Còn Sâu plasma thì lại bò đi lung tung, như rứa thì sâu pana cũng nguy hiểm các bác hè...

Hiển nhiên chỉ do lợi thế của loại Tv plasma thôi. Thực tế thì mấy cái tv plasma của Samsung không được để ý nhiều mà tiến cũng gần sát chất lượng của Panasonic.
Chỉ tiếc do phấn ý thức về môi trường mà plasma đang dần bị bỏ rơi.
Cái tv tiếp theo của em, chắc chưa phải là loại 4K mà sẽ là cái VT50, nhưng nếu Panasonic mà có cả loại kích thước lớn hơn nữa thì tốt biết bao nhiều!

oldfriend

Moderator
chém lên 500page nào. Tầm 20tr thì chiến em Plasma nào đang có hàng ở SG nhỉ, mình đang muốn nâng cấp, mà lăn tăn giữa Plasma với máy chiếu quá, vì tầm 20tr làm dc 1 em optoma full HD rồi.

badoso

chém lên 500page nào. Tầm 20tr thì chiến em Plasma nào đang có hàng ở SG nhỉ, mình đang muốn nâng cấp, mà lăn tăn giữa Plasma với máy chiếu quá, vì tầm 20tr làm dc 1 em optoma full HD rồi.

Bác mà có ý này sớm 4 ngày thì DMCL có 50vt20k 19.999.000, nhưng bây giờ thì hết rồi.

vinagoh

Well-Known Member

Mỗi cái đều có ưu nhược của nó Bác ạ!
Vd: Phòng nhỏ, tiện lợi (ai cũng mở xem được), hay xem THC, xem Tom & Cherry, bé Xuân Mai......thì Plasma hợp lý. Còn fan của ciname, live.....thì projector đưa lên hàng đầu.
Chú ý khi nghiêng về projector thì phải xử lý ánh sáng trong phòng cho tốt, vã lại phải sắm cái màn chiếu ngon ngon nữa.

hunghd_3d

Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

''sâu''plasma pana cũng nguy hiểm nữa hả? Phải vậy hôn?

ongancha

Member

Em lại ở miền Bắc bác ạ! :D
Mua thì phải mò lên Hà Nội mua cơ. he he
Bây giờ bạn tìm Plas Pana 42X... ( tầm dưới 10tr) ở Hà nội thì khó đấy vì trước đây đã có nhiều bạn đi tìm rồi.
Có 1 siêu thị ở HN , bầy bán con 42ST30 hàng đã trưng bầy nhưng nhìn tuốt tát còn khá mới. Nếu bạn cố đc thì mua giá 13,4 tr giá có kèm 1 kính .
cách đây khoảng 1,2 tháng nó treo giá 14,9tr mình mặc cả 13,5tr ( vì so với giá ĐMCL ) thì không bán.
Nhiều khi gọi điện mua hàng cũng chả tin được đâu, Online kiểu Vịt ngan là cứ phải kèm chạy bộ ra xem. Vừa hỏi vừa dọa thì lại lòi ra hàng cũ.

hunghd_3d

mình thì theo ý kiến cá nhân là mình thấy''sâu'' plasma pana là lành tính,k có phần mềm ''kích động,hiếu chiến,bảo thủ và phát xít'' và ''sâu plasma'' theo mình thấy cũng k phải là những''con gà công nghệ''.

Minhsur

Banned
mình thì theo ý kiến cá nhân là mình thấy''sâu'' plasma pana là lành tính,k có phần mềm ''kích động,hiếu chiến,bảo thủ và phát xít'' và ''sâu plasma'' theo mình thấy cũng k phải là những''con gà công nghệ''.

Theo cái lý lịch của bạn thì bạn còn "non" lắm. Sao lại có những phát ngôn chính xác thế nhỉ.

Mình thấy rằng những người dám chơi PlsPana đều là người dũng cảm. Họ phải đối diện với bao nhiêu thông tin xấu về PlsPana, như: "To cao đen hôi, nóng, tốn điện, hại môi trường..."
Nhưng sao họ vẫn theo và trung thành với PlsPana? Vì họ không phải là những con gà, khi biết tìm hiểu, chắt lọc thông tin và biết lắng nghe những lời khuyên của đồng đội; họ cũng không phải những kẻ cuồng tín để tung hô mình là số một, là vô đối....

Tóm lại, phải có hiểu biết một chút thì mới dám chơi PlsPana!

Theo cái lý lịch của bạn thì bạn còn "non" lắm. Sao lại có những phát ngôn chính xác thế nhỉ.

Mình thấy rằng những người dám chơi PlsPana đều là người dũng cảm. Họ phải đối diện với bao nhiêu thông tin xấu về PlsPana, như: "To cao đen hôi, nóng, tốn điện, hại môi trường..."
Nhưng sao họ vẫn theo và trung thành với PlsPana? Vì họ không phải là những con gà, khi biết tìm hiểu, chắt lọc thông tin và biết lắng nghe những lời khuyên của đồng đội; họ cũng không phải những kẻ cuồng tín để tung hô mình là số một, là vô đối....

Tóm lại, phải có hiểu biết một chút thì mới dám chơi PlsPana!

Rứa là e cũng nằm số này hả bác ...%-([-O<

quytocxxx

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Công nhận là lạ! Bây giờ có người còn phát hiện ra Plasma hở sáng nữa kìa! Người ấy có đôi mắt thật thần thánh!

quytocxxx

Active Member

Đặt gạch để tối về chụp lại con Plasma Cao to đen hôi (ah nâu chứ không đen) của mình xem thế nào! Tuổi của nó cũng tương đương và hơn tuổi topic này đây! :D

Hic! hở sáng nguyên 1 cục kìa! :D chắc tại để mức dáng cao quá! =))

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

Hụt mất roài........... :((
Bác quytocxxx canh me nhanh quá.......

Nhưng hôm nay cả 2 topic của mình đều cán mốc quan trọng:
- Fan's Plasma Panasonic: 500 page.
- Forum of fan Audio Pijama: 2.000 page.
:-bd:-bd:-bd

hunghd_3d

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Đặt gạch để tối về chụp lại con Plasma Cao to đen hôi (ah nâu chứ không đen) của mình xem thế nào! Tuổi của nó cũng tương đương và hơn tuổi topic này đây! :D

'' kiểm tra sức khỏe'' xem e nó có bị '' hở rún '' k nghe bạn hiền!

hdd-hdp

65VT50, em thấy Web Mỹ cũng đã xấp xỉ 4K, nếu có về VN mình thì vọt lên 5k hoặc 5.5K chắc cũng là điều bình thường thôi các bác nhỉ. Khốn nạn là nó lại chả có mà về, chán thế. Nếu về thì em cũng phấn đấu làm 1 phát cho oách với đời. hihi
Nói chung là ở mình, pana năm nay khan hàng toàn tập, đi các S.thị toàn thấy mấy con LED cùi với cả Plasma đời ơ kìa thôi, chán thế chứ lị! hic

Bên trên