Fan's Plasma Panasonic!!!

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Chơi Plasma Pana chẳng khác thưởng thức bông hồng có gai. Em mới đi lang thang vài trang web thấy plasma samsung cũng có những model được đánh giá cao như PSxxF8000, PSxxF8500. Được bảo hành tới 2 năm vẫn yên tâm hơn bác Pana hiện tại. Không hiểu sao không thấy diễn đàn mình bàn về nó như một sự thay thế cho Pana.

Plasma SS VN trùm về hư Panel (panel hay bị sọc đứng hoặc sọc ngang) và tỉ lệ lỗi này lên tới hơn 30%

oldfriend

Moderator
mặc định chất lượng plasma là nghĩ ngay đến panasonic, dân chơi chẳng ai nghĩ đến samsung cả :D

tuyen2068

Active Member

Plasma SS VN trùm về hư Panel (panel hay bị sọc đứng hoặc sọc ngang) và tỉ lệ lỗi này lên tới hơn 30%

Em đang dùng plasma Pana, không thích hàng SS.
Nhưng cái tỷ lệ lỗi hơn 30% như bác nói dẫn chứng từ nguồn nào hay từ suy đoán của bác ???
Dân kỹ thuật SS hay bất kỳ dân kỹ thuật nào thấy con số 30% đều khóc thét lên !!!

Haxen

Well-Known Member

Nhưng cái tỷ lệ lỗi hơn 30% như bác nói dẫn chứng từ nguồn nào hay từ suy đoán của bác ???
Dân kỹ thuật SS hay bất kỳ dân kỹ thuật nào thấy con số 30% đều khóc thét lên !!!

Cái này mình thành thật xin lỗi không thể tiết lộ thông tin. đáng lý mình không nên nêu ra trên này
bạn xem inbox nhé

renhat1

Banned

nói có sách mách có chứng. chả có hãng nào sx mà lỗi tới 30% . dân tình kiểu ji mà chả làm um lên.

mrsnowfox

Hic, muốn chơi lắm, mà giờ lùng hoài không ra chỗ nào còn hàng plasma panasonic, hôm nay ngồi gọi cả 10 nơi, 10 nơi đều báo hết. Chán ghê !!!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Hic, muốn chơi lắm, mà giờ lùng hoài không ra chỗ nào còn hàng plasma panasonic, hôm nay ngồi gọi cả 10 nơi, 10 nơi đều báo hết. Chán ghê !!!

Thôi làm con led chơi đỡ buồn đi bác, Plasma giờ chỉ là kỷ niệm :D

meomatto

Active Member

Thôi thì Hãng nó quyết định dừng rồi thì mình cũng phải theo thôi. Pana, SS dừng làm màn Plasma thì thôi, ta lại chuyển sang LED vậy, chuẩn bị đà cho bước tiếp theo là OLED. :D
Thế đấy! Plasma đã bị cho về vườn. Biết làm sao được. hic

Putinsu

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Thôi thì Hãng nó quyết định dừng rồi thì mình cũng phải theo thôi. Pana, SS dừng làm màn Plasma thì thôi, ta lại chuyển sang LED vậy, chuẩn bị đà cho bước tiếp theo là OLED. :D
Thế đấy! Plasma đã bị cho về vườn. Biết làm sao được. hic

Em vẫn đang dùng led LG, đang gom tiền làm em Plasma mà giá giờ cao quá. Tháng trước 55VT60 ở Topcare đề 49t.

xmendn

hi ấy vậy mà em vẫn đang góp lúa để tết này làm em pana 55vt60 đây (dienmaycholon đang bán 47tr đấy)..!!! Nếu mua thì phải oled hoặc led nền chứ ko chơi led viền dù là 4k..!! Pana number 1 hiện nay..!! Có chăng 5 năm nữa mới chịu thua Oled 4K..!! Đến lúc đó làm con Oled Pana cũng chưa muộn...!!

Vanqp

Active Member

Báo cáo các bác là sáng nay bên bảo hành Pana đã đến thay panel cho nhà em, em thấy cứ lo lo ??!! Các nv BH có vẻ không được chuyên nghiệp, "tô-vít" thì cùn đầu nên khi xiết ốc vít thì phải ấn mạnh. không biết panel có ảnh hưởng không? Thay xong rùi về, cũng chẳng thấy ký tá giấy tờ gì sất.
Em có hỏi bên CSKH về việc panel có được bảo hành hay không ? Họ nói sẽ kiểm tra và trả lời sau. Hôm nay 09/11 là ngày hết BH của TV nhà em.

Minhsur

Banned

Báo cáo các bác là sáng nay bên bảo hành Pana đã đến thay panel cho nhà em, em thấy cứ lo lo ??!! Các nv BH có vẻ không được chuyên nghiệp, "tô-vít" thì cùn đầu nên khi xiết ốc vít thì phải ấn mạnh. không biết panel có ảnh hưởng không? Thay xong rùi về, cũng chẳng thấy ký tá giấy tờ gì sất.
Em có hỏi bên CSKH về việc panel có được bảo hành hay không ? Họ nói sẽ kiểm tra và trả lời sau. Hôm nay 09/11 là ngày hết BH của TV nhà em.
Thế là yên tâm rồi, nhưng nếu bác cần thì PM thông tin của bác, mình hỏi hộ cho.
Mình thấy khó chịu với thái độ bảo hành vụ của bác rồi, chắc họ vẫn cú bác vụ hỏi han hôm trước.

Vanqp

Active Member

Thế là yên tâm rồi, nhưng nếu bác cần thì PM thông tin của bác, mình hỏi hộ cho.
Mình thấy khó chịu với thái độ bảo hành vụ của bác rồi, chắc họ vẫn cú bác vụ hỏi han hôm trước.

Cảm ơn bác đã quan tâm. Để em chờ bên CSKH trả nhời thế nào rùi nhờ bác giúp.

quangtu48

Member

em chuẩn bị mua tv, chưa dùng plasma bh nhưng thấy các bác đánh giá tốt quá :D
Nhưng em chỉ lo pana ko sx plasma nữa rồi, sau này nhỡ có sao khó kiếm lk

Bên trên